What's new

[Đã chốt đoàn] Lập Team cùng chinh phục Bạch Mộc Lương Tử, thời gian 11,12,13 Tháng 1/2019

LỊCH TRÌNH CHINH PHỤC BẠCH MỘC LƯƠNG TỬ

Phía Hoàng Liên Travel đã báo cho mình là 1800k/pax nhóm 6 người, không bao giá xe di chuyển từ Hà Nội đi Sapa và ngược lại, giá 1 chặng từ HN-Sapa là 240k/pax, 2 chặng là 480k/pax. Vậy nên tổng chi cho tour leo núi là khoảng 2300k/pax (chưa bao gồm chi phí ăn uống và chi phí khác của mỗi cá nhân).

Tour sẽ khởi hành vào ngày 11-01-2019 và kết thúc ngày 13-01-2019

Đối với những bạn khởi hành từ Sài Gòn cùng nhóm mình hành trình sẽ như sau : Nhóm sẽ books vé máy bay vào khoảng 15h hoặc 16h ngày 10-01-2019, khoảng 19h chúng ta có mặt ở Hà Nội, tập họp cùng nhau rồi cùng đi ăn uống làm quen với nhau. 22h chúng ta đến điểm đón khách rồi lên xe đi Sapa.

Đối với các bạn góp mặt từ Hà Nội, các bạn có thể nhập nhóm ngay khi nhóm mình đến Hà Nội để cùng làm quen với nhau và cùng sinh hoạt chung trước khi xuất phát đi Sapa.

Sau 3 ngày leo núi nhóm mình sẽ ở lại Sapa thêm 1 ngày (ngày 14-01-2019) để đi chơi, sáng thứ Ba 15-01-2019 nhóm mình sẽ đi chuyến xe sớm nhất lúc 7h30 sáng quay về Hà Nội và ra sân bay quay về Sài Gòn.

Còn lịch trình phía bên Tour cung cấp như sau :

Ngày 0: Hà Nội – Sa Pa

Khoảng 21h00 – 22h00: Xe giường nằm đi thẳng lên Sa Pa đón Quý khách tại các điểm:

+ Trần Quang Khải/ Trần Khát Chân/ Nguyễn Hữu Huân: 21h00

+ Cổng sau trường ĐHSP Ngoại ngữ (trên đường Phạm Văn Đồng)/07 Phạm Văn Đồng: 21h30

+ Ngã 4 cao tốc Nội Bài – Lào Cai (cách sân bay 1,5km đi taxi 10p): 22h00

Ngày 1: Sa Pa – Sàng Ma Sáo –Lán Dê 2.100m

Khoảng 6h30: Đón Quý khách tại VP của Hoàng Liên Travel (69 Xuân Viên – Sa Pa) để sửa soạn hành trang leo Fansipan. Sau đó làm thủ tục ký gửi đồ cá nhân.

Khoảng 7h30: Giới thiệu để Quý khách làm quen với HDV và porters, sau đó xe ô tô/xe máy (tùy thuộc vào gói tour) từ Sa Pa đi bản Sàng Ma Sáo thuộc xã Mường Hum, huyện Bát Xát, Lào Cai (cách Sa Pa khoảng 50km).

Khoảng 10h30: Quý khách có mặt tại đầu bản Sàng Ma Sáo, di chuyển đến Kỳ Quan San (chân núi), dừng chân ăn trưa.

Khoảng 11h30: Quý khách bắt đầu hành trình leo núi.

Khoảng 16h00 – 17h00: Quý khách leo đến độ cao 2.100m (khu vực Lán Dê), hạ trại ăn tối và nghỉ qua đêm tại đây.

Ngày 2: Độ cao 2.100m – Núi Muối – Đỉnh Bạch Mộc (3.046m) – 2.100m

Khoảng 5h00: Quý khách ăn sáng

Khoảng 5h30: HD đưa Quý khách sang núi Muối ngắm bình minh và chụp ảnh biển mây.

Khoảng 6h00: Quý khách tiếp tục hành trình chinh phục đỉnh Bạch Mộc

Khoảng 12h30: Quý khách chinh phục thành công đỉnh Bạch Mộc – 3.046m. Sau lễ ăn mừng chiến thắng, chụp ảnh lưu niệm. Quý khách ăn trưa và đi xuông núi theo hướng Lai Châu.

Khoảng 17h00: Quý khách dừng chân, cắm trại, ăn tối bên bếp lửa hồng và nghỉ qua đêm tại độ cao 2.100m

Khoảng 5h30: Quý khách dùng ăn bữa

Khoảng 6h00: Quý khách men theo lối đường mòn săn bắn hái lượm của người Mông để xuống núi

Khoảng 11h30: Quý khách dừng chân ăn trưa

Khoảng 15h30: Quý khách xuống điểm đón xe tại Sàng Ma Sáo, để lên xe về Sa Pa

Khoảng 17h30: Quý khách về VP của Hoàng Liên Travel nhận lại đồ ký gửi./.

Khoảng 21h30: Quý khách lên xe giường nằm quay trở về Hà Nội.

Khoảng 5h00: Quý khách có mặt tại Hà Nội.

Last edited:
Team có bao nhiêu người ? Mình tham gia được không ?
mình đang kêu gào mọi người tham gia mà. Nếu bạn chắc chắc mình muốn tham gia từ lúc này thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân á. Số lượng đông thì tiền tour sẽ giảm mà...

Mình đăng kí gạch cứng nhé , xuất phát Sài gòn bạn cho lịch cụ thể để còn xin phép và book vé máy bay có thể mình Sẽ đi qua lại châu và check apachai và điện biên rồi vì về Hà nội luôn. Phone mình 0906334666, thanks bạn nhé.thân

Đi tour kiểu này chẳng khác gì đi..tham quan. Đi phượt theo kiểu khám phá mọi nơi, mọi chỗ hay hơn nhiều

Attachments

740.8 KB · Views: 73
Chào bạn. Mình ở Hà Nội, muốn tham gia cùng các bạn được không? Mình đã leo Bạch Mộc trong 2 ngày 1 đêm theo đường Lai Châu và cũng đã có kinh nghiệm leo một số đỉnh như Fansipan, Putaleng, Lùng Cúng... Mình cũng có một số kinh nghiệm trong việc huấn luyện thể lực.

Mình đăng kí gạch cứng nhé , xuất phát Sài gòn bạn cho lịch cụ thể để còn xin phép và book vé máy bay có thể mình Sẽ đi qua lại châu và check apachai và điện biên rồi vì về Hà nội luôn. Phone mình 0906334666, thanks bạn nhé.thân
Mình cũng đồng ý tưởng như bạn..cũng định leo bạch mộc sau đó check cực Tây..có thể thì leo Phan luôn...

Chào bạn. Mình ở Hà Nội, muốn tham gia cùng các bạn được không? Mình đã leo Bạch Mộc trong 2 ngày 1 đêm theo đường Lai Châu và cũng đã có kinh nghiệm leo một số đỉnh như Fansipan, Putaleng, Lùng Cúng... Mình cũng có một số kinh nghiệm trong việc huấn luyện thể lực.
Mình chưa leo các ngọn núi phía Bắc bao giờ. Thấy chương trình mất 3 ngày mà bạn leo có 2 ngày 1 đêm. Bạn hướng dẫn mình với. Mình muốn rút ngắn thời gian để leo thêm ngọn núi khác hoặc kết hợp cực Tây hoặc các địa điểm khác. Mỗi lần đi là mỗi lần khó.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back