What's new

[Chia sẻ] Lễ hội đua ngựa Bắc Hà

Bắc Hà nằm trên thượng nguồn sông Chảy, nơi được mệnh danh là cao nguyên trắng trên vùng đất Tây Bắc, sở hữu nhiều cảnh quan thiên nhiên tuyệt đẹp và phong phú về bản sắc văn hóa của các dân tộc thiểu số. Một trong những nét văn hóa rất đặc trưng của Bắc Hà đó là lễ hội đua ngựa. Lễ hội đua ngựa ở Bắc Hà dường như chứa đựng tất cả những gì thuộc về văn hóa của người dân vùng cao Lào Cai của Đồng bào.

Giải đua ngựa truyền thống Bắc Hà mở rộng năm 2012 được tổ chức trong 2 ngày (từ 09 – 10/6/2012). Đây là một trong số những hoạt động văn hóa thể thao với chủ đề hướng về cội nguồn . Được sự cho phép của cái vợ, đb lang thang ở HB và Simaicai....Sau đây xin báo cháo cạ nhà ah.

Bé về bản với anh nha???!

Vòng loại:

Vào cua

Đang hay thì tao ko muốn chạy nữa.

Tao về đây cán bộ ơi

Bứt tốc:

Về đích:

Ngày Chung kết:

Lễ khai mạc nhanh gọn:

Diễu hành:

Khởi động:

Cướp xuất phát:

Đường xa mới biết ngựa hay:

Xong rồi tao về đi chơi chợ nhé cán bộ:

Khán giả đội nắng cổ vũ nhiệt tình;

Những nụ cười xua tan mệt mỏi

Nghỉ giải lao:

Niềm vui chiến thắng

Phần thưởng giải nhất 20 triệu là cả 1 gia tài

Mỗi ngày vui một chút với đua ngựa Bắc hà

Cùng chung niềm vui chiến thắng,
[/IMG]
Cho em chụp hình với!

Cái mình đạt giải nhất đấy

e đang có ý định đi BH - Simacai đợt cuối năm ấy ah, các bác cho e hỏi mùa đó có gì hay ho ko, thời tiêt có đẹp ko ah

Rất tiết! Tháng 6 vừa rồi mình đi Lào Cai Sapa mà ko biết có lễ hội này ở Bắc Hà..... Hẹn lần sau vậy....
Cám ơn bác đã có bài này.....

Tiếc quá, em đọc thông tin này hơi muộn mất rồi. Mà hôm nay là mồng 1AL nên cũng chả được bu cháu cấp quota...Ngày trước em cũng có thời gian lang thang kiếm ăn trên Lào cai mà chưa bao giờ có dịp xem đua ngựa...chưa có duyên..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back