What's new

[Đã chốt đoàn] Lễ hội tuần lộc - Mùa thu Mông cổ T8/19

Hi all,

Nhóm mình muốn tuyển thêm vài thành viên tham gia Lễ hội tuần lộc Mông cổ tháng 8

⏩⏩⏩Lịch đi 17 ngày tính cả 2 ngày bay từ 07-23/8 ( có thể tham gia 12 ngày )

Nhóm hiện có 4 người sẽ đi sa mạc Gobi - Hồ Khuvs - Lễ hội tuần lộc ??

Ngày thứ 1=>5 : sa mạc Gobi : white stupa, flaming cliffs, cồn cát Khongoriin, Dungenee canyon

Ngày thứ 6 : Nghỉ ngơi ở suối nước nóng Tse

Ngày thứ 7=>8 : Dựng lều ăn trưa bên hồ trắng, tham quan núi lửa. Nghỉ đêm ks ở Moron

Ngày thứ 9=>12 : Tham dự lễ hội Tuần lộc, ở nhà gia đình chăn nuôi tuần lộc

Ngày thứ13=>14: Nghỉ ngơi ở Hồ Khuvsgul- hồ nước ngọt lớn với cảnh sắc đẹp nhất MC

Ngày thứ 15=>16: Về UB xem nhạc truyền thống MC trên đường ghé Erdenet city nghỉ đêm (ít tg bay từ Moron về UB rùi bay VN luôn )

Ngày 17 : Bay UB-HK-SG/HN

Có 3 điểm nổi trội ở lịch trình này là :

** Thời tiết tháng 8 mát mẻ cùng cảnh sắc thiên nhiên mùa thu ở Mông cổ chắc khỏi cần nói đẹp như nào rùi ha ( ah cần tuyển gấp thành viên chụp hình đẹp hihi ! )

** Nhưng quan trọng là thời gian cưỡi ngựa tìm gia đình tuần lộc chỉ có 2-3 tiếng thui chúng ta đã được ăn ngủ tại gia đình nuôi tuần lộc, xem lễ hội- đây mới là lần thứ 3 được tổ chức ở Mông cổ

** Lịch 17 ngày tương đối dài nhưng bạn nào ko sx đc có thể join từ Tsenkher hot springs Hoặc bay các chặng nội địa ở MC để rút ngắn thời gian

Tụi mình mua tour trọn gói , guide đón tại Ulaanbator, visa rất dễ ko cần chứng minh tài chính này kia gì hết 25$ nhóm gửi ra Hà Nội guide sẽ hỗ trợ làm

? Chi phí 17 ngày 1.900$ xe land crusier, ăn nghỉ ở tourist camp, ks 2*, nhà du mục tuần lộc, làng dl suối nước nóng... Lịch trình linh động, guide thân thiện biết nấu món Việt

✈✈ Vé máy bay SG-UB transit ở HK là rẻ nhất 600$

⏰ Lịch đã chốt, vé đã book nhóm nhận đá tảng ko nhận gạch mềm hay dập dòm hehe .. ??chào đón nồng nhiệt các bạn đã tìm hiểu sơ sơ về MC và đại lý thời gian ko phân biệt tây ta-trai gái – già trẻ :J)

Mình tên Hậu- zalo 0908025155

Mình thấy có vẻ như vé 600$ là vé rời mua của nhiều hãng gộp lại?
Nếu bạn đi vé 2 chặng của cùng một hãng hàng không và transit ở Hồng Kông thì OK, nhưng nếu mua vé rời của 2 hãng và phải check in từng chặng thì sẽ phải làm thêm visa Hồng Kông đấy, vì phải nhập cảnh để check in.

Mình thấy có vẻ như vé 600$ là vé rời mua của nhiều hãng gộp lại?
Nếu bạn đi vé 2 chặng của cùng một hãng hàng không và transit ở Hồng Kông thì OK, nhưng nếu mua vé rời của 2 hãng và phải check in từng chặng thì sẽ phải làm thêm visa Hồng Kông đấy, vì phải nhập cảnh để check in.
Tớ mua KH ko phải lấy hành lý khi transit ở HK bạn ah

Up tình hình vé khứ hồi đã tăng thành 634$ ? transit trong ngày ở Hongkong. Nếu bay từ đầu HN 764$ mất thêm 1 ngày transit!

Mình tl chung các bạn hỏi về giá land 14 ngày tính cả 2 ngày bay đi -về , nối tour từ Hot spring là 1.500$ (cả tiền tip 14ng).
?? Lịch nhóm mình sẽ có trọn 1 ngày đêm xem lễ hội tuần lộc - mình sẽ có cơ hội ngắm hàng trăm bạn tuần lộc xuất hiện cùng 1 lúc. Lễ hội mới đc tổ chức lần thứ 3 ở Mông cổ thui nhé??. Sau đó có 2 ngày vào rừng Taiga thăm gia đình nuôi tuần lộc.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back