What's new

Lên đỉnh Fan lúc 11h11" ngày 11 tháng 11 năm 11

Status
Not open for further replies.
Mình leo Fan rồi nhưng vẫn muốn leo lại cung đường Cát Cát - Sín Chải 3 ngày 2 đêm (8/11 đến 12/11)

Tối 8/11 tập chung ga HN lên tàu

Ngay 1 ,,,,9/11 leo theo đường Cát Cát ngủ ở 2200

Ngày 2 ,,,,10/11 ngủ ở 2800

Ngay 3 ,,,,,11/11 lên đỉnh Fan,,,quay về đường Sín Chải tối ngủ Cát Cát

Ngay 4 ,,,,,12/11 lang thang Spa, tắm lá thuốc rôi về Lào Cai ăn tối,,7h30 lên tàu

Kinh phí chuyến đi ,,,leo Fan 1,600 ,,,,tàu ,xe đi và về 500k ,,,,ăn uống ngủ nghỉ nữa khoảng 300k

Tổng 2,400k

Liên lạc : Lý a Sáng,,,,,097 630 6661

Face cũng là,,,, Ly A Sang

Vì danh sách quá nhiều người ném gạch mà khong biết ntn nên mình không đưa lên. Vậy bạn nào đi chuyến này mời bạn đi off

Lichl off lần 1.,,,,20h thứ 5 ngày 11/8,,,,tại 93 Trần Hưng đạo

Last edited:
chúng ta vẫn sẽ đi cung cát cát - sín chải . lịch đã lên rồi có 1 số tin là ko đc đi cát cát nhưng đoàn mĩnh đã làm luật nên vẫn đi bình thường còn các bạn ko nghe 1 số lời đồn nhảm của mấy đứa khác .

Trên Phượt chỉ có một số Bác đứng tuổi mí trả lời kiểu như thế này. Bác ni có vẻ cũng lớn tuổi nhỉ!
Nghe thì hơi vướng tai nhưng mà cũng có cái đúng của nó đấy. Lắng nghe và cân nhắc là cần thiết, tuy nhiên đừng để đẽo cày giữa đường là được.

Bạn ơi, bây giờ còn đăng ký tham gia được không, cho tớ đặt viên gạch

ĐT: 0996 114 889 nhé

pác Dũng ơi! Em Đạt đây! Thông tin có phải vậy ko bác. Như thế lịch trình có thay đổi gì ko?

Chào cả nhà! Cả nhà ơi có ai biết vào face book không chỉ cho mình với. Thanks!
P/s: A Dũng ơi! E Đạt đây. A vào Face kiểu gì chỉ cho em với.

Trên Phượt chỉ có một số Bác đứng tuổi mí trả lời kiểu như thế này. Bác ni có vẻ cũng lớn tuổi nhỉ!
Nghe thì hơi vướng tai nhưng mà cũng có cái đúng của nó đấy. Lắng nghe và cân nhắc là cần thiết, tuy nhiên đừng để đẽo cày giữa đường là được.
ko biết bác có đi fan cùng đoàn này ko nhỉ

Lâu lâu mới vào diễn đàn thấy đông vui ghê quá :)

Mình xin thông báo một số thông tin của đoàn leo Fan để tiện cho các thành viên tham gia ko vào được Facebook cũng như để những anh chị em quan tâm đến chuyến đi này biết và hiểu rõ hơn như sau:

1. Lịch trình chinh phục Fan vẫn đi theo đường Cát Cát - Sín Chải đã đề ra từ đầu

Lịch trình chi tiết:
Lịch trình leo Fansipan cung đường Cát Cát - Sín Chải 5 ngày 4 đêm (8/11 đến 13/11)

Tối 8/11: 8h tập trung tại ga HN lên tàu đi Lào Cai

Ngày 1 - 9/11: 7h tàu đến Lào Cai đi ô tô lên Sapa gửi bớt đồ ở bản Cát Cát

9h: bắt đầu leo Fan theo đường Cát Cát tối ngủ ở 1900

Ngày 2 - 10/11: tiếp tục chinh phục Fan - ngủ ở 2950

Ngày 3 - 11/11: lên đỉnh Fan: chụp choẹt, hôn hít, nhảy nhót... đến 11h11p: chào cờ (c) sau đó tiếp tục quay về đường Sín Chải ngủ tại 1800 (1600)

Ngày 4 - 12/11: dự kiến trưa cả đoàn sẽ ra đến cửa rừng, ăn uống, tắm lá thuốc, nghỉ ngơi cho lại sức, ngủ tại bản Cát Cát

Ngày 5 - 13/12: ăn sáng ở bản, lang thang Sapa, chơi chợ, ăn trưa tại Sapa chiều đi ô tô về Lào Cai lên tàu về Hà Nội

Kinh phí chuyến đi gồm: bảo hiểm du lịch, leo Fan 1.600k, tàu ,xe đi và về 500k, ăn uống ngủ nghỉ... khoảng 500k

Tổng 2,600k/người

Lead: Lý A Sáng
Thư ký: Khánh Hương

2. Danh sách thành viên chính thức tham gia: 53 thành viên
Danh sách và thông tin cá nhân chi tiết đã được gửi vào email đăng ký của các thành viên
Đoàn đã chốt, không nhận thêm thành viên

3. Đồ dùng leo Fan:
Tổng số tiền 2,6tr/người đã bao gồm: bảo hiểm du lịch, porter, di chuyển đi và về Hà Nội - Sapa, ăn uống ngủ nghỉ trong chuyến đi leo Fan 5 ngày 4 đêm
Trong đó, porter sẽ chuẩn bị và vận chuyển cho chúng ta: túi ngủ, lều, các bữa chính, rượu (^^) và vác thêm một số đồ dùng chung của đoàn

Đoàn sẽ chuẩn bị:
1. Đồ y tế
2. Tất chống vắt, găng tay hạt nhựa, ủng mưa
3. Lương khô
4. Thức ăn dinh dưỡng (dùng khi ai sức khỏe quá yếu ko ăn cơm được)
5. Dây leo núi (dùng cho những đoạn đường khó đi)
6. Thuốc Hotamin ginsen cho mỗi người
7. Băng mắt cá chân cho các chị em :D
8. Nước uống: mỗi người sẽ tự mang 1 bình 1,5l + 2 bình 500ml để dùng khi leo Fan (nghĩ đã thấy... sờ sợ)

Cá nhân tự chuẩn bị:
1. Kẹo, socola, đồ ăn vặt, những thức ăn, uống khác để tăng năng lượng tùy theo mỗi người
2. Giấy khô, ướt, giấy đa năng
3. Thuốc cho người bị bệnh đặc biệt (đau dạ dày...)
4. Đèn pin :D
5. Ai thích thêm đồ ji thì thêm nhưng... nhớ là ít thôi, vác dọc đường nặng là mệt lắm đấy :(
6. Áo ấm, đêm rừng núi lạnh lắm đấy (nếu ko thì cứ tuyển người ôm cho nó ấm cũng ok - tự thỏa thuận nhá ;)

4. Sau những chuyến test thể lực như Yên Tử, Tam Đảo, Hàm Lợn các anh chị em trong đoàn chúng ta đã trở nên gắn bó và có những kỷ niệm khó quên ;), hẹn sau khi chinh phục Fan về các anh chị em trong đoàn sẽ post những câu chuyện "cực kỳ ấn tượng" để chia sẻ với tất cả mọi người.

Cảm ơn sự quan tâm và nhiệt tình của các anh chị em!

Last edited:
Đoàn sắp lên đường rùi, Chúc đoàn chuyến đi thuận lợi, nhiều niềm vui và vượt qua chính mình.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,123
Latest member
Clayjenson
Back