What's new

Leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Long-Cát Bà thư giãn, 18-24/11/2011

Status
Not open for further replies.
Ấp ủ mấy chuyến đi gọi là đi phượt, nghe giang hồ đồn thổi về leo Fan nhiều quá, thôi thì cũng bon chen làm một chuyến, hy vọng cho ra trò, xem như tặng cho mình và bạn bè 1 chuyến xả hơi, kèm tí mạo hiểm gần cuối năm. Tham khảo qua một số thông tin, mình lên lịch trình cơ bản như sau: (sẽ bổ sung thêm chi tiết theo thời gian)

1. Thời gian dự kiến: 7 ngày 6 đêm, từ tối thứ 6 (18/11) đến hết ngày thứ 5 (24/11)

2. Lịch trình dự kiến:

Ngày 1(18/11/11): Saigon-Hanoi, sau đó đi tàu lửa xuyên đêm lên Lào Cai, ngủ trên tàu.

Ngày 2(19/11/11): đến Lào Cai, lên xe đi Sapa, thăm 1 số nơi lanh quanh, ngủ 1 đêm ở Sapa để chuẩn bị leo Fan

Ngày 3-4(20-21/11/11): khởi hành đến trạm Tôn, bắt đầu hành trình, sẽ leo cung đường đơn giản nhất, về ngủ lại Sapa, chi tiết

Ngày 5(22/11/11): nghỉ ngơi dạo vòng Sapa, chi tiết cập nhật sau, tối lên tàu về lại Hà Nội

Ngày 6(23/11/11): đến Hà Nội, đi thẳng ra Hạ Long, lênh đênh trên Vịnh 1 ngày, tối về ngủ ở đảo Cát Bà

Ngày 7(24/11/11): lên thuyền quay lại Hạ Long, về Hà Nội, tiến thẳng về Saigon (mình phải ở lại hanoi meeting 25/11)

Dạo vòng qua 1 số kinh nghiêm chia sẻ, thấy có 3 cung đường lên Fan, nhưng mình quyết định chọn cung đường đơn giản nhất, vì ngại lúc đó trời trở lạnh :)

Sẽ chốt đoàn ở số 15-16 mems, max.20 tùy mức độ ủng hộ của các phượt tử. Sẵn đây mình cập nhật 1 số thông tin để tham khảo và lấy khí thế cho chuyến này luôn nhá

Này là đỉnh Fan khêu gợi và quyến rũ bao người

"
"

Còn đây là bản đồ Sapa và những nơi ta có thể ghé qua:

"
"

Leo Fan phải chuẩn bị chu đáo, nên mình có gần 3 tháng góp gạo thổi chung, nhưng cảm giác phiêu lưu mạo hiểm, chinh phục được nóc nhà Đông Dương, cộng với vẻ quyến rũ tê tái chết người của Sapa và đêm lang thang trên biển Cát Bà thì sướng không cưỡng được. Sẽ từ từ post chi tiết chi phí, vật dụng, v,v,v. chuẩn bị trong các threads sau.

Nhong nhóng chờ góp ý và gạch của mọi người. Hy vọng sẽ còn nhiều thứ vui nữa ăn theo chủ đề này từ giờ tới cuối năm, chẳng hạn như leo núi Chứa Chan rèn thể lực vậy Kakaka

Sẵn đây copy vài link để mọi người tham khảo qua kinh nghiệm các anh hào đi trước

https://www.phuot.vn/threads/1225-Thông-tin-du-lịch-Sapa/page6

http://quycoctu.multiply.com/journal/item/169 (cảm ơn lần nữa bạn Quycoctu)

Last edited:
He he, sáng nay xác đồ đạc lỉnh kinh lên cơ quan rồi, chiều phắn thẳng ra sân bay thoai he he he, ở Hà Lội thế đấy, chúng nóa chặt chém ko thương tiếc đâu haizzzz, mình ra đó sớm chắc sẽ còn xe bus của sân bay về Hà nội muh, he he :gun:gun:gun

Mình đi đông và ai cũng có hành lý ký gửi, nên mọi ng đi sớm chút đê, khoảng 4h có mặt là okie rồi đó, nếu đến sớm e sẽ check in trước cho mọi ng, nhưng tốt nhất mọi ng đi sớm chút nhé D:

Nhà mình nhớ cái vụ đèn pin nhé, mình về ban đêm nên tốt nhất dùng loại đội đầu hen

Em không có đèn xịn, xài cái cùi bép vậy. he he
PS POL: tui xin ra lúc 4h là super lém zồi đó, không thể sớm hơn, 4h30 có mặt là đc zồi, tui kí gửi 1 cái ba lô con cóc à he he :LL:LL:LL

@Chị Trứng: Em hẹn mọi người ở cổng chính ga Hanoi ở đường Lê Duẩn nhé.

Chúc cả đoàn mình thượng lộ bình an nhé. Mong sớm được gặp mọi người ở Hanoi.

Mọi người xuống sân bay rồi ra đi xe bus của Jet-Star cũng được đấy. Hình như có 30 hay 40k một người. Về đến Trần Quang Khải rồi đi taxi ra gas. Nếu mọi người đi taxi 7 chỗ thẳng ra ga luôn chắc cũng ok ạ.

Woa, đêm qua không ngủ nổi với cái lạnh ở độ cao 2800, trở về HN cũng không ngủ được với những con phố vắng lặng mờ sương sớm.
Chúc mừng đoàn đã tới đỉnh với 1 tinh thần CỰC ĐỈNH, chúc cho các chặng đường kê típ của Phượt dại còn nhiều ĐỈNH hơn nữa.

Woa, đêm qua không ngủ nổi với cái lạnh ở độ cao 2800, trở về HN cũng không ngủ được với những con phố vắng lặng mờ sương sớm.
Chúc mừng đoàn đã tới đỉnh với 1 tinh thần CỰC ĐỈNH, chúc cho các chặng đường kê típ của Phượt dại còn nhiều ĐỈNH hơn nữa.

Ôi ôi bạn ơi, tình hình sao rùi bạn? up 1 cái hình lên cho anh em ở nhà hóng hớt bít tin ih. Vì phone hết pin rùi nên hông gọi hỏi thăm cả nhà dc >"<

Đây là thành quả của mọi ng trên đỉnh :D Khi nào về sẽ mở hồi ức đầy đủ hơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back