What's new

Leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Long-Cát Bà thư giãn, 18-24/11/2011

Status
Not open for further replies.
Ấp ủ mấy chuyến đi gọi là đi phượt, nghe giang hồ đồn thổi về leo Fan nhiều quá, thôi thì cũng bon chen làm một chuyến, hy vọng cho ra trò, xem như tặng cho mình và bạn bè 1 chuyến xả hơi, kèm tí mạo hiểm gần cuối năm. Tham khảo qua một số thông tin, mình lên lịch trình cơ bản như sau: (sẽ bổ sung thêm chi tiết theo thời gian)

1. Thời gian dự kiến: 7 ngày 6 đêm, từ tối thứ 6 (18/11) đến hết ngày thứ 5 (24/11)

2. Lịch trình dự kiến:

Ngày 1(18/11/11): Saigon-Hanoi, sau đó đi tàu lửa xuyên đêm lên Lào Cai, ngủ trên tàu.

Ngày 2(19/11/11): đến Lào Cai, lên xe đi Sapa, thăm 1 số nơi lanh quanh, ngủ 1 đêm ở Sapa để chuẩn bị leo Fan

Ngày 3-4(20-21/11/11): khởi hành đến trạm Tôn, bắt đầu hành trình, sẽ leo cung đường đơn giản nhất, về ngủ lại Sapa, chi tiết

Ngày 5(22/11/11): nghỉ ngơi dạo vòng Sapa, chi tiết cập nhật sau, tối lên tàu về lại Hà Nội

Ngày 6(23/11/11): đến Hà Nội, đi thẳng ra Hạ Long, lênh đênh trên Vịnh 1 ngày, tối về ngủ ở đảo Cát Bà

Ngày 7(24/11/11): lên thuyền quay lại Hạ Long, về Hà Nội, tiến thẳng về Saigon (mình phải ở lại hanoi meeting 25/11)

Dạo vòng qua 1 số kinh nghiêm chia sẻ, thấy có 3 cung đường lên Fan, nhưng mình quyết định chọn cung đường đơn giản nhất, vì ngại lúc đó trời trở lạnh :)

Sẽ chốt đoàn ở số 15-16 mems, max.20 tùy mức độ ủng hộ của các phượt tử. Sẵn đây mình cập nhật 1 số thông tin để tham khảo và lấy khí thế cho chuyến này luôn nhá

Này là đỉnh Fan khêu gợi và quyến rũ bao người

"
"

Còn đây là bản đồ Sapa và những nơi ta có thể ghé qua:

"
"

Leo Fan phải chuẩn bị chu đáo, nên mình có gần 3 tháng góp gạo thổi chung, nhưng cảm giác phiêu lưu mạo hiểm, chinh phục được nóc nhà Đông Dương, cộng với vẻ quyến rũ tê tái chết người của Sapa và đêm lang thang trên biển Cát Bà thì sướng không cưỡng được. Sẽ từ từ post chi tiết chi phí, vật dụng, v,v,v. chuẩn bị trong các threads sau.

Nhong nhóng chờ góp ý và gạch của mọi người. Hy vọng sẽ còn nhiều thứ vui nữa ăn theo chủ đề này từ giờ tới cuối năm, chẳng hạn như leo núi Chứa Chan rèn thể lực vậy Kakaka

Sẵn đây copy vài link để mọi người tham khảo qua kinh nghiệm các anh hào đi trước

https://www.phuot.vn/threads/1225-Thông-tin-du-lịch-Sapa/page6

http://quycoctu.multiply.com/journal/item/169 (cảm ơn lần nữa bạn Quycoctu)

Last edited:
Re: Ừ...thì leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Lọng-Cát Bà thư giãn-Fri-Thu, 18-24/11/2

Để dành chỗ này cập nhật thông tin đi lại và chi phí, mod đừng xóa giùm em nhóa

Re: Ừ...thì leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Lọng-Cát Bà thư giãn-Fri-Thu, 18-24/11/2

Xin chào thủ lĩnh Koolinator...

Rất tiếc lỡ chuyến Phược du thuyền ra đảo Bình Ba ăn tôm hùm cùng các bạn lần trước...

Chủ thớt cho mình đặt trước nửa viên gạch nhé. Hi vọng sẽ được đồng hành cùng các bạn chuyến đi lần này...

Xin chào thủ lĩnh Koolinator...

Rất tiếc lỡ chuyến Phược du thuyền ra đảo Bình Ba ăn tôm hùm cùng các bạn lần trước...

Chủ thớt cho mình đặt trước nửa viên gạch nhé. Hi vọng sẽ được đồng hành cùng các bạn chuyến đi lần này...
Nối gót chú,Anh cũng phi nửa viên gạch vào cửa nhà bác này....hehe:))

He, ở đâu có chủ thớt Kool, chỗ đó có Trứng. Mang cục gạch đặt vào đây làm móng cho những cục gạch khác nè.
Giờ thì lo canh me, rình vé máy bay giá rẻ để đi( Chủ thớt không đi cùng nên tụi em sẽ ưu tiên cho máy bay ghẻ Jetstar.:))

Nối gót chú,Anh cũng phi nửa viên gạch vào cửa nhà bác này....hehe:))
Bác này hay theo dõi các tpoic của anh Kool lắm nè, còn đòi xem du thuyền .... chở hàng triệu USD nữa phải không?

@Trungdadieu-Thật ra trong những lúc rảnh mình cũng hay lần mò vào trang hồi ức các chuyến đi để hóng hớt cho vui. Cái vụ du thuyền đáng ra mình cũng xin đăng ký nhưng vì công việc đành chịu.....hy vọng sẽ có dịp đi chung với bạn trong chuyến đi nào đó..thân(beer)

Hihi :D em quăng 1 cục gạch
luôn

Chủ thớt,

Vietnam airline khứ hồi 3498000 VND :(

Chủ thớt xem xét hổ trợ chi phí di chuyển SG-HN-SG cho group này nhé, thay mặt group cám ơn chủ thớt chịu chơi (c)

Đợi chủ thớt reply rồi mới quyết định có ném gạch hay kg :)

Chủ thớt,

Vietnam airline khứ hồi 3498000 VND :(

Chủ thớt xem xét hổ trợ chi phí di chuyển SG-HN-SG cho group này nhé, thay mặt group cám ơn chủ thớt chịu chơi (c)

Đợi chủ thớt reply rồi mới quyết định có ném gạch hay kg :)

Anh ơi,nếu như chủ thớt hổ trợ chi phí thì mình canh giá rẻ của hàng không ghẻ Jestar đi cho tiết kiệm chi phí anh àh. Em đang tính chuyến này tự lo chi phí còn để cái vụ đi bằng Cathay anh ah. Bỏ con ruốc, bắt con tôm càng. Kaka

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back