What's new

Leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Long-Cát Bà thư giãn, 18-24/11/2011

Status
Not open for further replies.
Ấp ủ mấy chuyến đi gọi là đi phượt, nghe giang hồ đồn thổi về leo Fan nhiều quá, thôi thì cũng bon chen làm một chuyến, hy vọng cho ra trò, xem như tặng cho mình và bạn bè 1 chuyến xả hơi, kèm tí mạo hiểm gần cuối năm. Tham khảo qua một số thông tin, mình lên lịch trình cơ bản như sau: (sẽ bổ sung thêm chi tiết theo thời gian)

1. Thời gian dự kiến: 7 ngày 6 đêm, từ tối thứ 6 (18/11) đến hết ngày thứ 5 (24/11)

2. Lịch trình dự kiến:

Ngày 1(18/11/11): Saigon-Hanoi, sau đó đi tàu lửa xuyên đêm lên Lào Cai, ngủ trên tàu.

Ngày 2(19/11/11): đến Lào Cai, lên xe đi Sapa, thăm 1 số nơi lanh quanh, ngủ 1 đêm ở Sapa để chuẩn bị leo Fan

Ngày 3-4(20-21/11/11): khởi hành đến trạm Tôn, bắt đầu hành trình, sẽ leo cung đường đơn giản nhất, về ngủ lại Sapa, chi tiết

Ngày 5(22/11/11): nghỉ ngơi dạo vòng Sapa, chi tiết cập nhật sau, tối lên tàu về lại Hà Nội

Ngày 6(23/11/11): đến Hà Nội, đi thẳng ra Hạ Long, lênh đênh trên Vịnh 1 ngày, tối về ngủ ở đảo Cát Bà

Ngày 7(24/11/11): lên thuyền quay lại Hạ Long, về Hà Nội, tiến thẳng về Saigon (mình phải ở lại hanoi meeting 25/11)

Dạo vòng qua 1 số kinh nghiêm chia sẻ, thấy có 3 cung đường lên Fan, nhưng mình quyết định chọn cung đường đơn giản nhất, vì ngại lúc đó trời trở lạnh :)

Sẽ chốt đoàn ở số 15-16 mems, max.20 tùy mức độ ủng hộ của các phượt tử. Sẵn đây mình cập nhật 1 số thông tin để tham khảo và lấy khí thế cho chuyến này luôn nhá

Này là đỉnh Fan khêu gợi và quyến rũ bao người

"
"

Còn đây là bản đồ Sapa và những nơi ta có thể ghé qua:

"
"

Leo Fan phải chuẩn bị chu đáo, nên mình có gần 3 tháng góp gạo thổi chung, nhưng cảm giác phiêu lưu mạo hiểm, chinh phục được nóc nhà Đông Dương, cộng với vẻ quyến rũ tê tái chết người của Sapa và đêm lang thang trên biển Cát Bà thì sướng không cưỡng được. Sẽ từ từ post chi tiết chi phí, vật dụng, v,v,v. chuẩn bị trong các threads sau.

Nhong nhóng chờ góp ý và gạch của mọi người. Hy vọng sẽ còn nhiều thứ vui nữa ăn theo chủ đề này từ giờ tới cuối năm, chẳng hạn như leo núi Chứa Chan rèn thể lực vậy Kakaka

Sẵn đây copy vài link để mọi người tham khảo qua kinh nghiệm các anh hào đi trước

https://www.phuot.vn/threads/1225-Thông-tin-du-lịch-Sapa/page6

http://quycoctu.multiply.com/journal/item/169 (cảm ơn lần nữa bạn Quycoctu)

Last edited:
Re: Ừ...thì leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Lọng-Cát Bà thư giãn-Fri-Thu, 18-24/11/2

@_@ thêm một điểm nữa là bác lào có vé máy bay giá rẻ thì la lên nhá, vé VNairlines chua quá: 3.278.000đ/khứ hồi. (đi tối thứ 06 về tối chủ nhật tuần sau). Kiếm vé rẻ để dành tiền đi du hí tiếp há há há :gun:gun:gun:gun

Re: Ừ...thì leo Fansipan, dạo Sapa tí, về Hạ Lọng-Cát Bà thư giãn-Fri-Thu, 18-24/11/2

@ TedNguyen: Đang rình vé máy bay ghẻ mà dời ngày sao rình được hả bạn? Àh mà bạn có nhỏ bạn bán vé may bay, bạn nhờ bạn í canh vé rẻ dùm mình luôn đi. Hihi. Củm ơn

Em leo Fans 2 lần rồi nên lần này... không đu nữa. Chúc mọi người đi vui vẻ. Mùa đó hơi lạnh, nhớ đem đủ đồ ấm.
Nếu mọi người cần thì em sẽ giới thiệu tour guide ạ, là một bạn người Mông em rất tín nhiệm, cho cả 2 lần em đi.

Em leo Fans 2 lần rồi nên lần này... không đu nữa. Chúc mọi người đi vui vẻ. Mùa đó hơi lạnh, nhớ đem đủ đồ ấm.
Nếu mọi người cần thì em sẽ giới thiệu tour guide ạ, là một bạn người Mông em rất tín nhiệm, cho cả 2 lần em đi.

Ui , kinh nhỉ? Phục em sát đất. Tranh thủ lúc đi Phú Quốc hỏi thêm thông tin. Hihi

Chủ thớt, có sự ủng hộ của một số thành viên trong nhà nên em đề nghị thế này :
1. Lịch đi, tối thứ 6 (18/11) sẽ có mặt ở Hà Nội để đi Lào Cai bằng xe bus giường nằm ( 180k) ( không phải nghỉ làm ngày thứ 6).
Leo Fan theo đường Sín Chải - Đỉnh- Trạm Tôn. ( Theo thông tin tại tangkinhcac thì Trạm Tôn - Đỉnh -Trạm Tôn chỉ dành cho phụ nữ có thai và cho con bú.):( Mình đường đường cũng 1 đống nên mình đừng đi cung đường này nhé)
2. Lịch về sẽ về ngày chủ nhật (27/11).
Em mạo muội thế, mong chủ thớt đừng la em, có gì mong chủ thớt niệm tình em theo chủ thớt bấy lâu nay, đừng có dislike em nhé.;)

Được đấy Cherish, em cho anh sdt liên lạc của bạn ấy đi...cảm ơn em nhiều :)

1. Kaka, anh cũng nghĩ thế, nhưng vì nghĩ sợ lúc đó trời lạnh nên mọi người leo không nổi thôi...chứ anh thi mọi thứ okay ...để cập nhật tình hình thời tiết gần tới ngày đi rồi mình quyết định cung đường leo khó cũng chưa muộn em ah.

2. T6-18/11: anh nghĩ mọi người nên book chuyến bay chiều, ra hanoi trước 7pm để 8:30pm lên tàu hỏa đi Lào cai luôn...không đi xe giường nằm đâu vì đường lên Lào cai toàn đèo và đèo hoành tráng nên đi tàu lửa tốt hơn, có gì nhậu nhẹt, đánh bài trên tàu luôn.

3. Mọi người nên chơi hết 25-26 -27/11 luôn đi, vì 25/11 anh có cuộc họp quan trọng ở hanoi, nên phải tham gia, buổi tối anh nhập chung lại với nhà mình là okie rồi.

4. Còn nữa, leo núi xong rồi anh sợ mọi người đi lại không nổi nữa đấy, chứ còn đòi đi Tây Bắc, nên mới plan 1 ngày ở sapa dạo chơi nhẹ nhàng và nghỉ ngơi lấy sức chơi tiếp đó...nghe nói xông hơi, tắm thuốc người Dao sướng lắm :))

5. Giờ tới đó còn nhiều thời gian muh, nên sẽ đều chỉnh lịch trình cho tối ưu nhất :)) làm sao cho mọi người cùng sướng là nhất rồi :))

Chủ thớt, có sự ủng hộ của một số thành viên trong nhà nên em đề nghị thế này :
1. Lịch đi, tối thứ 6 (18/11) sẽ có mặt ở Hà Nội để đi Lào Cai bằng xe bus giường nằm ( 180k) ( không phải nghỉ làm ngày thứ 6).
Leo Fan theo đường Sín Chải - Đỉnh- Trạm Tôn. ( Theo thông tin tại tangkinhcac thì Trạm Tôn - Đỉnh -Trạm Tôn chỉ dành cho phụ nữ có thai và cho con bú.):( Mình đường đường cũng 1 đống nên mình đừng đi cung đường này nhé)
2. Lịch về sẽ về ngày chủ nhật (27/11).
Em mạo muội thế, mong chủ thớt đừng la em, có gì mong chủ thớt niệm tình em theo chủ thớt bấy lâu nay, đừng có dislike em nhé.;)

E nghĩ mình cũng còn nhiều thời gian để chuẩn bị, thui thì sẽ tính dần dần cho ra plan hoàn hảo. Kakka.

@ Kool: đứai bạn ở HN vừa nói với tớ, tg ấy rét rồi, tớ không chịu được rét. Chờ đọc hồi ức của nhóm thôi. Tuy nhiên, từ giờ tới ngày đi nếu nhóm có bài rèn thể lực nào, tớ tham gia cùng nhe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back