What's new

[Đã chốt đoàn] Leo Fansipan mùng 4 tết âm lịch

Chào các bạn, xin tự giới thiệu mình là Nguyễn Thành Lâm, sinh năm 90 cho dễ xưng hô. Tết âm lịch tới đây mình có dự định leo Fanx. Mình đang đi học nên nghỉ tết còn dài hơn nghỉ hè. Hiện nhóm mình mới chỉ có 2 người và đang hăng say luyện tập :D
Về lịch trình thì có lẽ chỉ cần nêu tóm tắt vì leo Fanx thì các bạn còn lạ gì trên forum này nữa.
- Tuyến đi : Sín Chải - Trạm Tôn
- Phương tiện : tàu hỏa
- Ngày đi : mùng 4 tết tức 26/1/2012
mùng 5: tới Lào Cai , bắt xe lên Sapa, liên lạc guide, cào. Tối mùng 5 nghỉ chân tại 2800m
mùng 6 : đến đỉnh lúc gần trưa, nghỉ ngơi chụp ảnh rồi về bằng Trạm Tôn.
Chiều mùng 6 : xuống núi, nghỉ ngơi, ăn uống. Chơi 1 ngày ở Sapa rồi về :D
Mùng 8 về tới HN

- Chi phí : mình đã liên lạc anh Mã A Chơ và được biết giá 1 người leo núi là 1tr5, đấy là mình hỏi nếu mình đi 2 người. Đấy chỉ là phí leo núi có lo ăn uống thuốc men, túi ngủ .... Tính cả tầm khoảng 2tr5 là được.

- Liên lạc : 01666918398, mình hay đi học nên trong giờ học các bạn SMS thôi nhé
Email : [email protected]
Mong được mọi người ủng hộ ;)

p/s : Mình chưa leo Fanx lần nào nhưng máu me và đọc rất nhiều kinh nghiệm của các bạn .Hy vọng nhanh chốt đoàn để ta còn luyện tập, mình 3 buổi 1 tuần đeo balo 7kg đi 8km. Do thời gian hạn hẹp nên chỉ đi ngắn được như thế.

Re: Leo Fanxipang mùng 4 tết âm lịch

Đặt 2 viên gạch cung này em nhé, hi vọng có thể đẩy nhanh tiến độ để chị còn về đi làm, năm mới phải đến công ty nhận lì xì nữa chứ.

Chị chỉ sợ không đc nghỉ đến mùng 8, chị đang rủ bạn bè. Quân số tầm đc 1 mâm chắc sẽ khởi hành trc nhóm em 1 ngày. Hay em đẩy lên mùng 3 đi. ^^
Vâng lên mùng 3 cũng được chị ạ, em đi mùng 4 vì các cụ nhà em mê tín bảo không xuất hành mùng 3 hay 7, nhưng có đội thì em cứ đi thôi :D

Đặt 2 viên gạch cung này em nhé, hi vọng có thể đẩy nhanh tiến độ để chị còn về đi làm, năm mới phải đến công ty nhận lì xì nữa chứ.
Vâng , tức là chị cũng có ý là đi vào mùng 3 ạ ?

Chị chắc hóng m4 vì quê chị ở xa lắm, muốn trốn nhà đi chắc phải tính kế, năm ngoái đã trốn nhà m4 ra HN đi APC roài, năm nay sợ bố mẹ phát hiện ấy.

Chị chắc hóng m4 vì quê chị ở xa lắm, muốn trốn nhà đi chắc phải tính kế, năm ngoái đã trốn nhà m4 ra HN đi APC roài, năm nay sợ bố mẹ phát hiện ấy.
Thế ý chị đẩy nhanh tiến độ tức là sao ạ ? Chị muốn đi sớm hơn nữa ? Em e là không được đâu ạ :-s

Ờ thì bỏ chơi Sapa đi, m4 bắt đầu leo Fan, thế thoai, cố gắng thu xếp làm sao mà tốn ít thời gian nhất é.

Ờ thì bỏ chơi Sapa đi, m4 bắt đầu leo Fan, thế thoai, cố gắng thu xếp làm sao mà tốn ít thời gian nhất é.
Ít lắm rồi chị ạ, em cũng còn về đi học mà, đi là đi luôn tới đỉnh, ko có la cà gì nữa. Vậy chị thu xếp rồi báo lại cho em với nhé.

Đánh dấu, để đây nghiên cứu đã
Mà sao kì lạ vậy chi phi đi Fan các đoàn toàn thấy rẻ thế nhờ, liệu có ổn không vậy bạn ơi

Đặt 1 cục gạch nhé, mình chưa rõ lịch trực tết ở cơ quan thế nào, tuy nhiên ủng hộ đi sớm về sớm.

Last edited by a moderator:

Đánh dấu, để đây nghiên cứu đã
Mà sao kì lạ vậy chi phi đi Fan các đoàn toàn thấy rẻ thế nhờ, liệu có ổn không vậy bạn ơi

Vậy bạn nghĩ leo Fan mình sẽ được phục vụ những gì hay bên tổ chức sẽ làm những gì cho mình ? Chi phí như thế mình không nghĩ là đắt đâu. Đi leo Fan có phải như đi picnic đâu nhỉ ;) ?

Chinh phục Phan là ước mơ mà chưa thực hiện được.Vụ nì nghỉ tết có vẻ thời gian ok đây ! cho mình đăng kí 1 xuất ôm nhá.
Yahoo:traitim_lolem_nghiadia_v2004
Phone:0986911633

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,492
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back