What's new

Leo núi Hàm Lợn 13.04.2014

arsenaler

Phượt tử
Chào cả nhà :D em là mem mới, cũng là lần đầu tiên tổ chức cho mọi người đi chơi nên nhờ các anh chị tư vấn cho em ạ.
Cuối tuần tới hội nhà em khoảng 15 người định leo núi Hàm Lợn để đổi gió, thời gian là trong 1 ngày chủ nhật. Các anh chị có thể tư vấn cho em lịch trình đi, phải lưu ý những gì, có cần phải có người dẫn đường không ạ? Em ở bên Hà Nội.
Cám ơn mọi người trước ạ ^^

Đường lên đỉnh Hàm Lợn có rất nhiều hướng đi, ngã rẽ. Nếu đoàn chưa có ai đi nhiều lần rồi thì nên thuê người dẫn bạn ạ.
Lộ trình di chuyển:
Sáng sớm (7h): HN - hướng đi Nội Bài - đến ngã 3 rẽ đi về hướng Vĩnh Phúc (QL2) - đi thẳng đến biển chỉ lối đi vào Việt Phủ Thành Chương-- bạn đi thẳng tắp, qua Rừng Thông Xanh, qua doanh trại quân đội tới chỗ như nghĩa trang thì bạn rẽ trái đi theo đường mòn (hoặc hỏi dân cho cụ thể)
Bạn đi kịch đường sẽ có 1 nhà cuối cùng, gửi xe ở đó (5-10k/xe, mình không nhớ rõ bao tiền). Có thể đặt gà của anh chị đó cũng đc (có sẵn gà, làm sẵn, nướng sẵn...) và thuê anh chị ấy dẫn đi.
Trên đó không có nước nên mang nước đủ dùng.
Có mấy đoạn dốc nên giầy phải có độ bám nhé, không đi giầy búp bê (với nữ). Cổ tay áo, cổ chân, cổ nên kín để tránh lá cỏ cào xước da

Nếu chưa đi rừng bao giờ, nên tham khảo để có thêm kỹ năng bạn nhé.
Chúc bạn có chuyến du lịch vui vẻ!

Đường lên đỉnh Hàm Lợn có rất nhiều hướng đi, ngã rẽ. Nếu đoàn chưa có ai đi nhiều lần rồi thì nên thuê người dẫn bạn ạ.
Lộ trình di chuyển:
Sáng sớm (7h): HN - hướng đi Nội Bài - đến ngã 3 rẽ đi về hướng Vĩnh Phúc (QL2) - đi thẳng đến biển chỉ lối đi vào Việt Phủ Thành Chương-- bạn đi thẳng tắp, qua Rừng Thông Xanh, qua doanh trại quân đội tới chỗ như nghĩa trang thì bạn rẽ trái đi theo đường mòn (hoặc hỏi dân cho cụ thể)
Bạn đi kịch đường sẽ có 1 nhà cuối cùng, gửi xe ở đó (5-10k/xe, mình không nhớ rõ bao tiền). Có thể đặt gà của anh chị đó cũng đc (có sẵn gà, làm sẵn, nướng sẵn...) và thuê anh chị ấy dẫn đi.
Trên đó không có nước nên mang nước đủ dùng.
Có mấy đoạn dốc nên giầy phải có độ bám nhé, không đi giầy búp bê (với nữ). Cổ tay áo, cổ chân, cổ nên kín để tránh lá cỏ cào xước da

Nếu chưa đi rừng bao giờ, nên tham khảo để có thêm kỹ năng bạn nhé.
Chúc bạn có chuyến du lịch vui vẻ!
Dạo này Hàm Lợn nhiều đoàn lên nên em thấy anh Niệu có vẻ khá ngại dẫn :D. Đường không quá khó nên em lên 2 lần đều nhờ vẽ sơ cho đường đi r tự lên là đc
Chủ thớt có thể gọi trước cho anh Niệu để hỏi thăm: 01688028732

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back