What's new

Liên Tuyến Cam - Thái 30/4-5/5/2011 (bus + Airasia)

Chào ACE,

Mình tính đi bụi liên tuyến Cam-Thái bằng bus chặng đi và về bằng Airasia
Hành trình như sau:
Sáng 7h 30/4 Đi xe của Kumho tới Pnompenh buổi trưa, mua vé Sapaco hoặc Sorya đi tới Poipet chừng 9h tối, nghỉ ngơi, tham quan biên giới Cam-Thái về đêm.

Sáng 1/5 Cafe, lang thang đây đó chừng 11h trưa, mua vé đi Bangkok, tới BKK chừng 5h chiều, xem tính hình hoặc mua vé xe xuống thẳng Pattaya nghỉ đêm, xem các show, lang thang đây đó.

2/5 Ở Pattaya đến chiều 15h di chuyển về lại Bangkok, tham quan làng Nong Nuch, về Bangkok lang thang đi dạo khu trung tâm Siam Paragon, tàu điện ngầm tại Bangkok.

3/5 Sáng di chuyển đi cố đô Ayuthaya. Chiều tối về lại Bangkok, ăn tối buffet tại Bayoke Sky, ngắm nhìn toàn cảnh thành phố

4/5 Sáng Tham quan khu chợ nổi gần Samnoen Saduak

5/5 Tham quan cung điện Hoàng Gia, Các Chùa tại Bangkok, đi dạo khu chợ MBK. Ra sân bay về đáp chuyến bay Airasia về TPHCM. (FD3724 15:55-17:25)

Vé xe bus Kumho đi Pnompenh là 12 USD, từ Pnompenh đi Bangkok là 24 USD
Vé hiện nay mình check giá Bangkok-TPHCM 1 chặng ngày 5/5 là 83 USD
Chi phí phòng 8 USD/ đêm ở Cam và 10 USD/đêm ở khu Khao Sản Bangkok.
Ai quan tâm pm cho mình nhé. Nick yahoo: Seal_vn hoặc cell 0909624628 Thành Trung

Chào Trung,
Rất quan tâm đến chuyến đi nầy .
Tuy vậty , bạn có thể thay đổi lịch trình chút ít được không, đi thêm một vài điềm o Cam , trước khi qua BKK.

ban ơi cho mình dat cuc gach nha , minh chua đi thái -cam bao gio , àh , chi phí cho chuyen đi khoan bao nhieu vay ban , cam on ban nhieu

Chào Trung,
Rất quan tâm đến chuyến đi nầy .
Tuy vậty , bạn có thể thay đổi lịch trình chút ít được không, đi thêm một vài điềm o Cam , trước khi qua BKK.
Bạn có thể gợi ý điểm nào ở Cam mình cần thêm, thú thực là mình đi PNP-SR hồi năm 2010 rồi, lại nghe mọi người nói rằng nên ở Poipet vui lắm nên mình mới dừng 1 đêm. Mình tính sẽ ở Thái 4 đêm, ngày 5/5 mới về lại TPHCM.
Bạn cứ gợi ý hành trình mình welcome

Nói thật là mình chưa đi bao giờ.Nếu có thể thì mình đề nghị đi thêm SR , rồi qua Poipet.
Vì bạn đã có kinh nghiệm đi rồi, ý kiến sẻ có giá trị hơn. Tks

Xe chạy gần đến Poipet có điểm dừng là Batampong, thấy toàn bọn Tây đi, nghe nói đâu là Frech colony ji đấy, đẹp lắm mà bên mình chả ai đi. Mình toàn đi Siem, Sihanuk,PNp thôi... các bạn nghiên cứu xem, hay ra phết,, nếu có cơ hội mình sẽ thăm e Batampong.

Chừng àno chủ thớt có muốn đi LÀo và Myamar năm nay cho e đu theo với, e định tết ta năm nay đi khu tam giác vàng...

Xe chạy gần đến Poipet có điểm dừng là Batampong, thấy toàn bọn Tây đi, nghe nói đâu là Frech colony ji đấy, đẹp lắm mà bên mình chả ai đi. Mình toàn đi Siem, Sihanuk,PNp thôi... các bạn nghiên cứu xem, hay ra phết,, nếu có cơ hội mình sẽ thăm e Batampong.

Chừng àno chủ thớt có muốn đi LÀo và Myamar năm nay cho e đu theo với, e định tết ta năm nay đi khu tam giác vàng...

Mình dự tính cày đến 2/9 sẽ làm chuyến Lào - Myanmar, phải giành dụm tầm 600 USD thì mới dám phượt cú đó.
Vậy bạn có tính tham gia chuyến này với mình không matkieng, vé airasia vẫn còn 83 USD

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back