What's new

[Hỏi đáp] Lộ trình Vũng Tàu-Hà Nội

Cảm ơn bạn, mình là cũng là dân HN ở ngay phố Huế. Mới vào VT sống đc hơn 7 năm thôi,giờ muón về thăm nhà một chuyến kết hợp thăm bạn bè dọc đường và thăm thú vài nơi.
Lộ trình với thời gian của mình có tối đa 21 ngày nên mình cứ chia quãng đường ra trung bình khoảng 120km để đạp mỗi ngày,còn giữ sức để thăm thú chơi bời nữa :) Mình làm cơ khí nên sửa chữa cái xe đạp không phải vấn đề lớn nếu hỏng nhẹ. Về sức khỏe thì mình cũng đang tập,cường độ cũng cao vì mình còn một số mục tiêu sẽ tốn sức hơn là đạp xe XV nên có lẽ một ngày đạp 120km trong 6-7 tiếng ko phải vấn đề quá khó. Ăn ngủ thì mình đi theo A1 từ Nha Trang ( từ VT đi đường bờ biển ra Nha Trang) nên cũng nhiều quán ăn,nhà nghỉ. Với chi phí 250k/ngày và có dự phòng thì mình nghĩ chắc là ổn. Việc có bạn đồng hành khi đạp xe theo mình sẽ vui khi nghỉ ngơi,chém gió chứ lúc đạp xe thì ông nào cắm đầu đạp xe ông đó chứ cũng ko nói chuyện gì được.

Chào bạn, mình cũng đang lên kế hoạch đi cuối tháng 12 từ Huế - Đà Nẵng - Pleiku - Quy Nhơn - Tuy Hòa -Nha Trang - Phan Thiet
Nếu sắp xếp lịch khời hành cùng thời gian thì đi cho vui.
Bạn inbox cho mình số điện thoại hoặc email để tiện trao đổi nhé.

Chào bạn, mình cũng đang lên kế hoạch đi cuối tháng 12 từ Huế - Đà Nẵng - Pleiku - Quy Nhơn - Tuy Hòa -Nha Trang - Phan Thiet
Nếu sắp xếp lịch khời hành cùng thời gian thì đi cho vui.
Bạn inbox cho mình số điện thoại hoặc email để tiện trao đổi nhé.

Chao ban luckytran,
Minh da chot ke hoach dap xe Nam Bac vao 28 tet am lich do trong thang 12/2015 minh co viec dot xuat.
Cam on ban da quan tam den ke hoach cua minh. Xin loi vi cai tablet nay ko go dc Tieng Viet.

Chào Anh, em tên Tài sinh năm 87, hiện tại em có lập topic tìm bạn đồng hành đi đạp từ SG lên Sapa, em thấy anh cũng đang dự tính đi ra Hà Nội nên hỏi thăm anh thử xem mình có thể đi chung được ko. Hiện tại có 1 bạn nữ cũng mới đăng ký tham gia chung chuyến với em để chinh phục Fansipan. Ngày khởi hành của tụi em là 1/1/2016. Nếu có thể anh cho em số liên lạc nhé, số của em đây ạ 09155 300 49. Thank anh.

Mình ở Huế, nếu bạn thay đổi lịch trình đến ngày 31/1 tới Huế thì mình sẽ đi cùng bạn. Mình thấy cung bạn rất thích nhưng 31/1 mình mới có thời gian ý
Mình mới mua xe thôi không rành về sửa xe lắm nhưng mong muốn đi
Thanks bạn

Chao ban luckytran,
Minh da chot ke hoach dap xe Nam Bac vao 28 tet am lich do trong thang 12/2015 minh co viec dot xuat.
Cam on ban da quan tam den ke hoach cua minh. Xin loi vi cai tablet nay ko go dc Tieng Viet.

Chào anh,

Mình cũng đang có lịch đi từ Sài Gòn - Nha Trang từ ngày 28 tết. Anh có thể cho mình ghép đi chung ra tới Nha Trang không vì mình cũng chưa tìm được ai đi chung với mình đợt này cả.

Cảm ơn anh rất nhiều. Nếu được thì anh Inbox mình để trao đổi kĩ hơn nhé.

Chào anh,

Mình cũng đang có lịch đi từ Sài Gòn - Nha Trang từ ngày 28 tết. Anh có thể cho mình ghép đi chung ra tới Nha Trang không vì mình cũng chưa tìm được ai đi chung với mình đợt này cả.

Cảm ơn anh rất nhiều. Nếu được thì anh Inbox mình để trao đổi kĩ hơn nhé.

Theo kế hoạch thì chiều ngày 28 âm lịch mình khởi hành từ Vũng Tàu, đi đường bờ biển ra đến Nha Trang mới vòng vào QL1. Do đi đường bờ biển nên nêu bạn đi cùng thì sẽ vất vả hơn cho bạn do phải di chuyển qua Bà Rịa để gặp nhau và như vậy bạn phải khởi hành sớm hơn khoảng 1 ngày. Bạn xem xét vấn đề đó nhé. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back