What's new

Lời chia buồn của diễn đàn Phượt tới gia đình bác Lốp Gai Địa Hình

Re: Lời chia buồn của diễn đàn Phượt tới gia đình bác Lốp Gai Địa Hình

Chưa đi cùng bác cung đường nào nhưng qua bạn bè biết bác là người rất tốt. Cả cộng đồng lớn bên box du lịch của ttvnol đều biết đến bác. R.I.P

Đăng ơi xót xa quá, bao ngày tháng qua em join phượt bằng trái tim phải có sự hỗ trợ của thiết bị bên ngoài, vậy mà khắp nẻo đường em qua, để lại biết bao hình ảnh tốt đẹp về em. Một chiến mã cào cào và độc cậu hành, luôn sát cánh bên các chiến hữu, sẵn sàng sẻ chia giúp đỡ mọi người là hình ảnh ấn tượng về Đăng Già. Vừa đây thôi, hình ảnh em còn in đậm trên các cung đường, emong, phươt.vn, hay các nhóm, nhà phượt trên FB, vậy mà giờ đây em đã đi xa. Em đã phượt về một phương trời xa anh em mãi mãi...
Chế Tạo, Mường La, Du Già, Mậu Duệ, Mường Lát, Mường Lý, Song Khủa, Đà Bắc, Suối Tọ...Những cung đường offroad sẽ mãi lưu dấu chân em. Hãy ra đi thanh thản em nhé.... Thương nhớ Đăng Già.

:( ôi, nghe tin nhỏ bạn báo mà em cảm thấy sốc và hụt hẫng quá. Em còn nhớ anh không join cùng đoàn em vào 25/10/13 này nhưng a sẽ đi cùng đoàn cùng ngắm tam giác Mạch. Mất a, mất 1 người dẫn đầu tin tưởng, vì bọn em đều từ trong miền Nam ra. Tuy chưa được tiếp xúc với anh nhưng qua thông tin mọi người đã viết, em biết 1 điều chắc chắn là chúng em đã mất đi 1 người anh, 1 người bạn đường tin tưởng và cẩn thận chăm sóc cho đoàn. 1 người anh mà sau chuyến đi bọn em sẽ trở nên thân thiết với anh vì những đức tín và lòng tin yêu anh sẽ mang đến cho chúng em. Tuy ko biết anh, nhưng sao viết những dòng này, cổ họng lại thấy nghèn nghẹn. Em thật tiếc, thật tiếc vì mình đã không quen biết anh được sớm hơn, sớm hơn 1 chút thôi để trong lòng em sẽ nhớ mãi, giữ mãi về hình bóng 1 người bạn đường, 1 người anh tin cẩn. Những dòng chữ ngắn ngủi này hy vọng sẽ chia bớt được phần nào nỗi buồn cùng gia đình anh, và em tin a sẽ an nghĩ, sẽ đến một thế giới khác, một nơi nào đó thật đẹp, thật tuyệt vời, nơi mà bệnh tật không thể làm anh gục ngã. Những miền đất thật đẹp, thật lãng mạn sẽ và mãi luôn chờ anh.
Người em chưa biết mặt của anh.

Đăng, em Đã Đi & Đã Đến Đó, Đến nơi ấy xa vời

Còn D&D Group vẫn Đi & Đi mải miết Đấy Đăng ơi!

Cuối tuần này 17-18/8/2013 là đại hội Phuot.vn. Cá nhân tôi thấy bác Đăng tham gia khá lâu từ ngày Box Du lịch của Ttvnol.com đến những ngày đầu tiên của Phuot.vn, bác Đăng đã có rất nhiều đóng góp giúp đỡ cho cộng đồng Du lịch nói chung.

Do vậy, nên chăng trong đại hội Phuot.vn lần này, BTC có hành động nào đó gọi là cám ơn với những đóng góp của bác Đăng?

Xin mạn phép bạn nào có contact của BTC phuot.vn thì đề đạt xem sao!

Chân thành,

Có lẽ e đã gặp bác 1 lần, không biết có phải không nhưng cảm giác đó chính là bác. Con xe cào cào đỏ cùng với cái mũ có camera chụp ảnh ở trên đó,,,em không tin nhưng bác chỉ cho e thấy. Lần đó gặp bác được 30p rồi bác lại đi đoàn khác. Với trái tim như vậy mà bác vẫn đi như chưa từng có bệnh. Em ngưỡng mộ và xin cầu chúc bác yên nghỉ bình an, mọi người sẽ nhớ đến bác nhiều lắm

Mấy hôm trước còn định qua mua lốp xe của bác này để đi cung bản Giốc ..cuối cùng không mua ..Chưa 1 lần được gặp ,chưa 1 lần được đồng hành cùng bác này,nhưng qua những lời chia sẽ trên diễn đàn thì bác quả là một người sống hết mình vì anh em trên những cung đường.Một người có trái tim nhân hậu ..ôiii,mình đến với Phuot muộn màng quá vậy là sẽ vĩnh viễn ko được gặp bác này rồi ..:((( .Xin chia buồn cùng gia đình ,người thân và những người bạn bè của bác.Cầu mong cho linh hồn của bác được siêu thoát ,được tiêu diêu về miền cực lạc ...và dù có ở nơi xa xôi nào đó ,mong bác hãy luôn phù hộ cho những người anh em của Phuot ,những phượt tử luôn luôn chắc tay lái trên mọi nẻo đường ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back