What's new

Lôi kéo ! Saigon - Golden Triangle : xe máy ( 22/4 - 3/5 /2010)

Status
Not open for further replies.
Đội hình hiện tại đã có 3 người, em thích 4 người cho đẹp hơn, nên em vào đây lôi kéo tí. Em vào đề luôn.

Cung đường dự kiến:

SG - Kon tum ( Xe đò )

Kon tum - Pakse - Ubon Ratchathani - Khon Kaen - Tak - Mea Hong Son - Pai - Chiang Mai - Chiang Rai - Chiang Kong - Lào - Tây Trang - HN ( Xe máy )

HN - SG ( Máy bay )

Vài điều lưu ý:

Lịch trình trên có thể thay đổi ở Tak nếu việc mang xe máy qua Miến thành công, như vậy thì sẽ bỏ nhưng đoạn còn laị và đi lên Golden Triangle bằng đường trên đầt Miến.

Việc dự định ngày giờ sẽ khó có thể lường trước cho nên sẽ là SÁNG ĐI CHIỀU NGHỈ

Có thể tính đến phương án ngủ lều, nếu có chổ đáng ngủ lều.

Một số topic đã post về nhiều chuyến đi của anh em trong nhóm, anh em có thể tham khảo về cách đi, nếu hợp có thể tiến xa hơn ( sến mún ói :) )

https://www.phuot.vn/threads/6395-Saigon-Bangkok-Thông-xe-máy-và-hơn-thế-nữa...

Cuối cùng đội hình toàn những người xấu trai, cho nên rất xin lỗi phải từ chối các người đẹp.

Cám ơn mọi người đã quan tâm.

Yahoo của em : [email protected]

Last edited:
Đội hình hiện tại đã có 3 người, em thích 4 người cho đẹp hơn, nên em vào đây lôi kéo tí. Em vào đề luôn.

Cung đường dự kiến:

SG - Kon tum ( Xe đò )

Kon tum - Pakse - Ubon Ratchathani - Khon Kaen - Tak - Mea Hong Son - Pai - Chiang Mai - Chiang Rai - Chiang Kong - Lào - Tây Trang - HN ( Xe máy )

HN - SG ( Máy bay )

Yahoo của em : [email protected]

Chiangmai, Chiangrai thấy có vẻ lộn xộn lắm, chưa biết như thế nào, đi vào tâm bão cũng hay nhưng phải có kế hoạch 2 Đen ơi.

Hi Đen,

Đang trả lời bạn từ Chiang Khong, đêm buồn như trấu cắn, mua chai bia 8độ, uống như rượu mà chẳng thấy say... về lên net. Bạn nhà báo ở Mae Sot là bạn nữ, bpk gặp bạn ấy lúc vào uống sinh tố nhà bạn ấy bán, hôm đó bạn tự làm phục vụ khách luôn nên muốn (beer) là không được rồi. Địa chỉ emal của bạn ấy đây "oui sally" <[email protected]>, nhưng bạn ấy không biết ai tên backpackervn đâu :gun . Khi nào bạn thực sự đi sang bên đó, bpk sẽ gửi tên của mình cho bạn. Tốt nhất là mình giới thiệu là bạn sẽ đến... Mà báo trước là bạn ấy U50 rồi nghe... Nếu vẫn còn muốn gặp thì báo, bpk liên lạc tiếp.

Đường từ Chiangmai sang Chiangkhong chiều nay đi, ối trời ơi sao mà nó uốn lượn, ngồi trên xe cứ nghiêng qua, ngả lại... Mà bpk xem lại licj trình, xem chừng là suốt ngày bạn chạy trên đường đó... không tận hưởng Tây Bắc Thái và Bắc Thái đâu... Mà mùa này áh, nhiệ độ vùng này trên 40độ, đi nhớ chuẩn bị đầy đủ đồ nghề chứ say nắng lăn quay ra không được đâu.

Hi Bkp,

Không sao, miễm có bia bọt là được rồi, thêm nữa có người quên giới thiệu biết đâu được khuyến mãi sinh tố:)

Đó U50, băng này đây cũng có U50, có gì se duyên cho hai bạn "trẻ" này luôn :)

Từ Mae Sot lên Golden Triangle thì Đen chạy còn đường sát với biên giới Miến, trên đường coi làng nào cho ngủ thì bạ vô ngủ nhờ mai đi tiếp.

Vậy là đợt này chắc chở thêm cái tủ lạnh phía sau lưng rồi :(

Khi nào Đen gần đến Mae Sot thì Đen í ới Bpk lần nữa đó nha.

Cám ơn Bpk nhiều ha...

Bạn đi mạnh giỏi!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back