What's new

[Hỏi đáp] Măng Đen đã có ai đi?

Ở Kontum khó thuê xe máy thiệt nhưng không phải là không có chỗ thuê. Nhà mình đến số 10A đường Hùng Vương nhé, tiệm cầm đồ gì em quên tên rùi, sdt là 01682357810, chú ấy là bộ đội ngày xưa ấy, khá là khó tính, nhưng được cái cho thuê giá rẻ, 60k/ngày thui.

Măng Đen được mệnh danh là Đà Lạt thứ 2 của Tây Nguyên,tết vừa rồi săp sếp lên đường mà phải đành hoãn lại.

Cảm ơn Kẹo Bạc Hà nhé. Nhờ bài của bạn mà mình thuê được xe máy ở Kontum.
Xác nhận là đến nay chỉ có Chú này cho thuê xe mà thôi- chú mở tiệm cầm đồ nhưng nghề của Chú là làm ở Phó ban Mặt Trận Nhân Dân ủa quận phường gì đó. Chú cũng không khó tính đâu, chỉ là kỹ lưỡng mà thôi.
Khi tám chuyện với dân Kontum, mình mới được biết là kể cả khách sạn hay các bác xe ôm cũng không dám cho thuê xe đâu, lý do là gần biên giới nên cờ bạc nhiều quá, người ta thuê xe rồi thì đi cầm đánh bạc luôn :LL

nếu bạn xuất phát từ Đà Nẵng có thể đi theo lộ trình
Đà Nẵng - Ngã ba Thạch Trụ (Quảng Ngãi)- Ba tơ ( cũng Quảng Ngãi luôn ) - Đèo Măng Đen - Violac - Komploong - komtum
Như lộ trình này có phải là đi tới Quảng Ngãi theo TL 624, tới Ba Tơ đi theo QL 24 để về tới Tp Kontum đúng không bạn ơi?

tình hình là nhóm em sắp đi lên đây mà khu này em chỉ mới đi qua chứ chưa vô trong lần nào. Các bác cho em hỏi đường đi tới mấy thác trên măng đen với ạ . Tìm hoài mà không thấy toàn thấy hình không. Hay có bác nào ở kontum sắp tới rãnh dẫn đoàn cho tụi em khu măng đen này được không hehe

Tinh hinh la minh co ke hoach di Mang den ngay 1/3 va tinh ngu lai 1 dem ma lai di co mot minh nen hoi buon, co ban nao hay nhom nao di ngay nay cho minh di cung cho khoi tu ky nha.

Re: Xin thông tin về Măng Đen - Kontum

Măng đen là một nơi rất đẹp được coi như đà lạt 2 của tây nguyên, theo cảm nhận của riêng mình thì măng đen có khi hậu trong lành và rất dễ chịu. có những thác nước rất là đẹp và tự nhiên. cảnh vật còn rất hoang sơ. hàng thông cũng rất đẹp.
nếu bạn đi vào tầm tháng 11 đến tháng 2 thì bạn phải mang theo áo ấm, vì nhiệt độ trên đó rất là lạnh.
nhà nghỉ trên đó thì cũng được vài cái giá cả chỉ tầm 200 - 300K. nếu muốn có chổ ăn ngon thì bạn nên về lại tp kon tum thì hay hơn vì trên măng đen rất ít chổ ăn.
kon tum có nhiều món ăn rất đặt biệt và ngon bạn có thể tham khảo như: phở khô (miền nam gọi là hủ tiếu) ăn rất ngon (nên ăn vào buổi sáng, quán phở 54 đường phan chu trinh, hoặc phở vân, phương đông đường phan đình phùng), bánh canh (bạn nên đi ăn vào buổi chiều ở đường phan đình phùng hoặc phan chu trinh ngay vỉ hè) Món gỏi lá 77 hùng vương (ko biết bây h còn không), bún khô đường nguyễn huệ (gần nhà xe minh quốc) , hoặc quán đường phan chu trinh gần công viên. cháo gà vào buổi tối nằm trên đường bà triệu quán 90, hay quán 88 đường phan chu trinh. nếu muốn ăn đặt sản thì lên đường ure.
còn cafe thì có rất nhiều quán để bạn lựa chon, quán eva, adam và eva, nếu muốn vừa uống cafe vừa ngắm cảnh thoải mái thì ra bờ kè sông đắkbla ngồi. ... đi vòng vòng có rất nhiều quán.
Chổ để chụp hình thì trên măng đen có rất nhiều chổ, thác pu sĩ, thác măng đen, rừng thông, đường lên đèo măng đen cũng có rất nhiều cảnh đẹp. ngoài ra nếu nghé qua kon tum thì nên đi nhà thờ gỗ, chuẩn viện, cầu treo,...
Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ.
Em dự định đi Măng Đen mà tìm hoài chỉ thấy có vài thông tin, hoang mang lo lắng ghê. Không biết bi chừ, trên ấy thế nào, có khác nhiều so với những gì các anh chị trong topic ni nói không nữa ?

Re: Xin thông tin về Măng Đen - Kontum

Em dự định đi Măng Đen mà tìm hoài chỉ thấy có vài thông tin, hoang mang lo lắng ghê. Không biết bi chừ, trên ấy thế nào, có khác nhiều so với những gì các anh chị trong topic ni nói không nữa ?

Sao lại lo lắng hoang mang ,cứ mạnh dạn đi tuy là đợt mưa bão vừa qua có ảnh hưởng ít nhiều nhưng không đến mức không đi được .Chúc bạn mạnh dạn lên đường khám phá vẻ đẹp còn nhiều của Măng Đen ,nơi đáng để đễn .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back