What's new

Manila-Boracay mùng 4-8 tết âm lịch

Mình đự định đi Phi vào tết âm lịch và đang canh vé khuyến mãi.

Lịch trình dự kiến:
Ngày 1 (mùng 4): 1:00-4:30 sáng: bay SG-Manila. Bay tiếp Manila-Boracay.
Ngày 2 (mùng 5): Boracay
Ngày 3 (mùng 6): Boracay. 7giờ tối lên tàu thủy về Manila, ngủ trên tàu. http://travel.2go.com.ph/eticket/search.asp
Ngày 4 (mùng 7): hồ núi lửa Taal
Ngày 5 (mùng 8): lang thang Manila. Tối bay Manila-SG (22:50-0:20)

Chi phí dự kiến
Vé máy bay+tàu thủy: 250USD
Đi lại + ăn chơi + hotel: 50USD/ngày x 5 = 250USD

Tổng cộng: 500USD

Nhờ các tiền bối góp ý giúp em và các phượt thủ cùng tham gia, quăng ném gạch đá.

Cho mình quăng viên gạch, mình ở HN, cũng đang thích đi Phil dịp tết âm, nếu có thông tin vé khuyến mãi thì hú mình với book với nha

Không biết chủ thớt có quyết tâm đi không?

Dập dòm topic của bạn. Vé thế nào rồi bạn nhỉ?

Mình đang chờ km cua Cebu nhưng sợ là đúng dịp lẽ tết ở VN nên bọn nó không km, nếu không km mình cũng sẽ book vé luôn (SG-Manila-SG khoảng 210USD/người), hiện tại kể cả mình đã có 3 người chắc chắn đi.
Mời các bac tham gia quăng ném gạch, chi nào có km mình sẽ thông báo.

Bạn đã chốt ngày đi ngày về chưa, liệu có thể đi dài ngày hơn chút để đi được nhiều địa điểm hơn không, khoảng 7 ngày?
Vé khứ hồi HN - manila hiện tại rẻ nhất là 260$, mình cũng đang chờ KM nhưng e rằng dịp tết thì chả có đâu, đó là còn chưa kể vé bay nội địa manila - boracay nữa

Bạn ơi mình ở HN và cũng muốn tham gia có được không? Thông tin về chương trình như thế nào? Bạn gửi qua mail cho mình được không. Mọi năm mình đều đi vào dịp tết này nhưng năn nay bị bỏ rơi, huhu. Mình cũng chưa đi Phil nên cũng muốn tham gia. Bạn thông tin cho mình qua mail [email protected] nhé. Mong lắm ý.

Mình dự định đi mùng 4-8 tết nhưng nếu mình xuất phát sớm hơn mùng 2 hoặc 3 cũng được. Mình có tìm hiểu hồi ức của các bạn đã đi thì thấy ở thủ đô Manila không có gì thú vị, nếu bạn có thêm thông tin về địa điểm ăn chơi thú vị ở Phi thì share trên topic này để mọi người cùng tham khảo à bàn bạc nha.
Mình cũng đang mong Cebu nó KM chứ vé giá đó chát quá nhưng nếu nó không km chắc phải book thôi.

Lịch trình gì mà ko cố định gì hết vậy bạn ? Cebu nó ko có khuyến mãi trong mùa cao điểm ( từ t11 - t5 ) nhiều đâu. Tết âm thì vé đi
phil cũng ko bao giờ rẻ. Chờ như vậy thì biết đến bao giờ. Bạn còn ko chắc đi vào mùng mấy và sẽ đi những đâu, chi phí thế nào nữa .Làm sao mà join được đây ? Lịch trình này nghi ngờ quá. Chắc đăng ký với topic nhóm bạn trietlam gì đi tháng 11 luôn quá

Nếu không có vé KM chắc mình cũng phải book luôn với giá 260$ mất, ko thì bít đến bao giờ mới đi đc, các bạn khác ở HN thế nào, nếu không có vé KM thì các bạn có book lun không thì bọn mình book chung??
Các bạn bay từ SG thì có thể hẹn nhau ở sân bay manila được ko nhỉ?
Mình thấy Phil có rất nhiều điểm đến thú vị, nhưng thời gian 7 ngày chỉ có hạn, mình vẫn đang đọc và ngâm cứu kĩ xem nên đi những đâu.
Các bạn có biết biển du mục của Phil là ở đâu và đi như thế nào ko, liệu mình có thể tới đó ko nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back