What's new

Manila Philippines từ 4 - 7 tháng 5/2012

Chào các bạn, mình có chuyến công tác sang Phil, đến chiều ngày 4 là xong việc và theo dự kiến vé công ty book cho mình là về HN luôn, nhưng mình sẽ xin lùi vé lại và nghỉ phép vài ngày để thăm thú một chút, lịch trình dự định ở Manila đi ngắm nghía Manila và shoping tại Manilam và đi một nơi nào đó đẹp gần Manila (cách khoảng vài trăm cây số dự định đi và về từ ngày 5 đến ngày 7/5). Sau đó thì mình phải về lại HN vì có một số công việc đang chờ rồi.

Không biết có các bạn nào muốn join cùng mình hoặc cho mình join cùng không thì đi cùng cho vui. Mình cũng xin nhờ mọi người góp ý cho mình nên đi đâu với nhé, cám ơn các bạn.

Mình dự kiến lịch trình đi loăng quăng ở Manila như sau:

Ngày 5/5: Đi khu phố cổ Intramuros (địa chỉ tại khu Roxas Blvd., Manila) : Thăm Port of Santiago, Intramuros Casa manila museum, có thể đi shopping tại Silahis center xem các đồ hand made rất đẹp (giá có vẻ hơi đắt một chút nên có lẽ đi ngắm là chủ yếu thoai).

Ngày 6/5 và 7/5: Đi National Museum of the Philippines, Thăm Iglesia ni Cristo (church of Christ), San Agustin Church, University of Santo Tomas, Manila bay.

Mấy nơi này mình đã tìm hiểu thấy rất đẹp, tuy nhiên mình chưa lắp ghép cung đường cho thuận tiện, có thể đi bằng MRT hoặc Zeepney.

Vấn đề tài chính cũng ko có gì nhiều lắm: nếu ở hostel hoặc guesthouse theo kiểu dom thì mỗi người khoảng 200k VND/ per night, còn nếu ở phòng ngủ riêng nhưng share phòng tắm giá khoảng 400k VND/ per night. Nếu ở khách sạn thì đắt hơn nữa. Tiền ăn thì với bữa ăn bình thường khoảng 100k VND / 1 bữa ăn (đồ uống chưa rõ giá cả). Nếu ăn sang hơn thì đắt hơn một chút nữa. Tiền vào thăm quan và tiền đi lại cũng ko có gì nhiều nếu đi MRT và Jeepney. Còn đi taxi thì sẽ đắt hơn tùy quãng đường.

Nhờ các bạn tư vấn giúp cho mình với nhé, mình lần đầu đến Phil nên cũng chưa biết thế nào, mới cả mình tìm mãi trên mạng không thấy cái map của Ninoy Aquino International Airport và Manila, toàn map bé tí ti nên nhìn chẳng rõ gì cả. Cám ơn các bạn.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,029
190,356
Latest member
789bet9vip
Back