What's new

[Chia sẻ] Miền Tây - Mùa nước nổi

... Vô tình lang thang trên mạng tìm thông tin chuẩn bị cho chuyến đi Nhật Bản thì tôi tình cờ lạc vào "Phượt". Tôi đã được các thành viên trong diễn đàn giúp đỡ rất nhiều những thông tin bổ ích & thiết thực cho lịch trình sắp tới. Nhân dịp 1 chuyến đi miền Tây mùa nước nổi, tôi lập topic này để mọi người cùng chia sẻ những hình ảnh rất đặc trưng ở vùng miền này, và là để cảm ơn diễn đàn là nơi đã cho tôi gặp gỡ & giao lưu với các thành viên đã chia sẻ cho nhau rất nhiều kiến thức quý giá!!!
Thôi dài dòng vậy đủ rồi, he he :). Sáng thứ 7, e chạy xe từ Sài Gòn xuống Trà Sư, trên đường có ghé 1 số nơi có công việc, nên khi đến nơi thì đã muộn, đành phải chạy xe về Châu Đốc nghỉ đêm :(

Chiều Trà Sư

Chi phí chuyến đi với chi tiết thế nào vây bác. Cho em tham khảo với :D. Hình đẹp quá
Tks bác nhé! Chí phí cũng khó thống kê quá bác ah, do lần này e lại là chủ xị cho mấy ae làm chung trong văn phòng đi chơi cuối tuần, he he!!! Nhưng theo e biết chi phí cho 1 người sẽ ko nhiều lắm đâu :) Bác cứ mạnh dạn đi, khung cảnh ở nơi đây sẽ mê hoặc bác ngay!!!

... 1 điều rất tiếc là do có công việc đột xuất nên phải quay lại Sài Gòn sớm hơn dự kiến 1 ngày, e đành phải lỡ hẹn chuyến đi Tà Pạ & chợ nổi ở Cần Thơ, nhưng lòng đã quả quyết sẽ sớm quay lại trong nay mai, và để dành topic này tiếp tục post hình chia sẻ với mọi người.

Chia tay An Giang vào 1 buổi chiều nắng đẹp trên phà An Hòa:

mình vừa đi xe máy từ sài gòn xuống đến kiên giang, có đi qua rừng tràm Trà Sư. đẹp và ấn tượng. Nhiều cò, vạc chưa từng thấy. Bọn chúng kêu ca, hát hò, trò truyện quang quác cả cánh rừng. Ấn tuợng vì chưa bao giờ thấy nhiều chim cò như vậy. Cả lúc đi qua Vườn cò Bằng Lăng ở Cần Thơ nữa. Quả thật là từ bé tới giờ mình chưa bao giờ thấy nhiều cò như vậy. Cò đậu trắng cả cây. Con thì ấp trứng, cặp thì rỉa lông, con bay, con đậu.........trắng cả một vùng. Tiếc vì ngồi lướt ở cơ quan nên k có ảnh post cho mọi người xem.

Mình xuống nhà bạn ở An Giang chơi cũng nhiều mà chưa đi cái rừng tràm bao giờ, tại hồi trước không biết, giờ biết thì đã gần trễ rồi :(

Mình xuống nhà bạn ở An Giang chơi cũng nhiều mà chưa đi cái rừng tràm bao giờ, tại hồi trước không biết, giờ biết thì đã gần trễ rồi :(
Ko sao đâu bạn, lúc đi mình có hỏi người chèo thuyền thì rừng Tràm có nước quanh năm, khi nào cạn họ lại mở đập ra cho nước tràn vào để phục vụ du lịch :)

Bạn vạch ra cung đường này được ko san-ho, mai mốt làm 1 chuyến cho biết
Lúc đầu mình định đi cung đường như sau:
Sài gòn - An Giang: Cánh đồng Tà Pạ - Rừng tràm Trà Sư - Cần Thơ: tham quan chợ nổi.
Nhưng vì lý do công việc đột xuất nên chỉ đi được mỗi rừng Tràm :(

mình vừa đi xe máy từ sài gòn xuống đến kiên giang, có đi qua rừng tràm Trà Sư. đẹp và ấn tượng. Nhiều cò, vạc chưa từng thấy. Bọn chúng kêu ca, hát hò, trò truyện quang quác cả cánh rừng. Ấn tuợng vì chưa bao giờ thấy nhiều chim cò như vậy. Cả lúc đi qua Vườn cò Bằng Lăng ở Cần Thơ nữa. Quả thật là từ bé tới giờ mình chưa bao giờ thấy nhiều cò như vậy. Cò đậu trắng cả cây. Con thì ấp trứng, cặp thì rỉa lông, con bay, con đậu.........trắng cả một vùng. Tiếc vì ngồi lướt ở cơ quan nên k có ảnh post cho mọi người xem.
Lịch trình đi miền Tây lần này của e ko đc như ý lắm, đến rừng Tràm Trà Sư lúc 5h thì đã muộn đành quay về, ko kịp ngắm cò nên rất tiếc. Sáng mai quay lại, nhưng ko ở đến chiều đc mà phải về lại An Giang có công việc :(. Bác post ảnh lên chia sẻ với mọi người nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,433
190,080
Latest member
Cuadep
Back