What's new

Mộc Châu sương trắng

Vậy là đoàn mình đã đi Mộc châu vào ngày 15-16/1 và đã về nhà an toàn. Cảnh vật, con người nơi đây làm những người mới đi lần đầu như mình tràn đầy cảm xúc, sự ngỡ ngàng trước những cảnh đẹp vừa hùng vĩ vừa dịu dàng, thơ mộng. Còn với những bạn đã đến đây nhiều lần thì có lẽ cảm xúc lần nào cũng nguyên vẹn sự tươi mới, sự yêu thích, sự háo hức mong chờ được nhìn thấy, được nắm bắt những cảnh vật đẹp và con người giản dị nơi đây ...
Với hoa mận trắng xóa, hoa cải trắng, những đồi chè xanh mướt mát dù lúc đoàn mình lên đã bị cắt cho vụ mới, những ngôi nhà nằm xen kẽ với núi non trùng điệp, nằm trong những thung lũng nhỏ hẹp, với sương giăng giăng thực sự đã tạo nên một bức tranh đẹp trong cảm xúc của mỗi người đặt chân đến Mộc châu. Mình lập topic này để các bạn trong đoàn đi về chia sẻ những cảm nhận, những bức ảnh đẹp về con người, cảnh sắc nơi đây ...

Sau khi quay lại thì cũng đi đúng đường dù có lần cả đoàn chạy thẳng vào nhà người ta =))

Đây là ảnh chụp ở 2,5 phách, đi mãi cũng tới nơi, tạo dáng đã

nh hậu trường, cách có đc các ảnh trên

Last edited by a moderator:
Đường vào 3 phách có cái dốc kha khá ... thấp, độ trơn trượt chắc cũng không kém các bác trekking ở bản Ôn.
Từ chỗ chụp ảnh này đến bản cũng khoảng 6,7 km.
Lúc này cũng 4h30 rồi, đang tính toán xem có đi tiếp không. Vào bản, sợ lại đc dân mời rượu chè các thứ là ứ về đc thì chết.
Thôi mình lại tiếp tục đi nhỉ?!?

Đi loanh quanh gặp đc cái nhà hoang

Định nhảy vào lại gặp con ma đầu đen này

Em sợ, em té ra ngoài gọi hội cho con ma biết tay

Hội em đấy, sơ chưa ma ơi=))

Sau khi đuổi con ma đi thì nhà ta lại tiếp tục vui chơi như chưa từng có con ma nào ở đó

Hàng cây và con đường

Hoa này

đây thấy nhìu người chụp lắm nhưng sao ít ảnh quá. e chỉ miêu tả đc đến thế thôi.

Vặt hết mận rồi ta đi về.

Bác nào đi Bản Ôn làm 1 bài miêu tả đi cho nó liền mạch rồi e viết tiếp câu chuyện buổi tối, và ngày hôm sau.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back