What's new

Mong được tư vấn về máy ảnh D-SLR

Em mới chuyển từ máy IXY lên máy ảnh D-SLR. Em mua một con 1Ds Mark II của Lê Bảo Minh. Định mua cái lens thì ông bạn bảo là cho mượn cái lens chưa cần mua vôi. Nhưng em về loay hoay mãi, toát hết cả mồ hôi mà không thể nào gắn cái lens này vào 1Ds Mark II của em. Các bác chỉ em cách lắp vào với. Hu hu, Từ tối qua mua máy mà không thể thử được. :( :( :( :(

....con 1Ds mkII này là loại cổ rồi chụp cũng bình thường thôi mà nghe nói hình như nó còn không bền nữa...nhưng nếu lỡ mua rồi thì nên ra hiệu mua lens AFS 24-70 f/2.8G ED mà dùng đảm bảo ảnh không những đẹp ngay mà còn dễ lắp nữa...chúc bạn thành công và có nhiều ảnh đẹp (beer) (beer) !!

Hôm nay em hỏi Vũ Nhật với lại Giang Duy Đạt không có con đấy. Con đấy mua ở đâu bây giờ hả bác nguyen.

Em mới chuyển từ máy IXY lên máy ảnh D-SLR. Em mua một con 1Ds Mark II của Lê Bảo Minh. Định mua cái lens thì ông bạn bảo là cho mượn cái lens chưa cần mua vôi. Nhưng em về loay hoay mãi, toát hết cả mồ hôi mà không thể nào gắn cái lens này vào 1Ds Mark II của em. Các bác chỉ em cách lắp vào với. Hu hu, Từ tối qua mua máy mà không thể thử được. :( :( :( :(

Nếu vậy bạn đưa tớ cái body đấy cho rồi tớ sẽ đưa bạn một cái máy nhỏ gọn, chỉ việc giơ lên là chụp được ( P& S) đã thế vừa chụp lại vừa quay video được, lại không cần phải tháo lắp ống kính làm chi cho mệt :))

ra cửa hàng hỏi cái nào tốt nhất + ngon nhất của Canon thì mua. Bọn nó bảo cái đấy. Em mua luôn.
Nếu bạn muốn mua Top of the line của Cà lông thì cần phải luyện chưởng:

Ì Ồ Ạch Nhất Điểm sướng Mạc kiếm sầu thần long Tam chiếu cơ

Canon EOS 1Ds Mark III

hi hi

(beer)

Trước em dùng cái máy như thế ( IXY 900 IS ). Nhưng giờ em thích cái loại to to nặng nặng như thế này bác ạ.

Vấn đề là cái ống kính. Em đang không thể lắp vào được. Nếu cố vặn vào thì sợ nó hỏng.

Nhà có băng keo không? Loại màu đen ấy, dùng tạm đi rồi đưa bảo hành sau.

Sao em thấy len dài dài của các bác dùng Canon màu trắng còn len em lại màu đen là thế nào nhỉ.

Sao em thấy len dài dài của các bác dùng Canon màu trắng còn len em lại màu đen là thế nào nhỉ.

ah đừng lo bạn linhnd ạ con 24-70 ED này dùng công nghệ nano để phủ ngoài ống kính ( Nano Crystal Coat) nên có màu đen đới... quan trọng gì vấn đề cần giải quyết trước là làm sao quấn băng keo kín cho nó hông lộ sáng (NT)

ah đừng lo bạn linhnd ạ con 24-70 ED này dùng công nghệ nano để phủ ngoài ống kính ( Nano Crystal Coat) nên có màu đen đới... quan trọng gì vấn đề cần giải quyết trước là làm sao quấn băng keo kín cho nó hông lộ sáng (NT)

Theo tớ không cần lấy băng keo quấn trông vừa bẩn vừa xấu. Tốt nhất là bạn lấy keo kính (keo silicon) màu xám phủ vào. Vừa kín, vừa chống nước lại ngon. Lúc cần tháo ra thay đổi cũng dễ. (NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back