What's new

[Hỏi đáp] Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em ! Xin visa du lịch Úc khi đang học ở Mỹ

dazazivn

Phượt tử
Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em ! Xin visa du lịch Úc khi đang học ở Mỹ

Chào mọi người,
Cho e xin hỏi trong forum mình có ai có kinh nghiệm xin visa du lịch úc khi đang là du học sinh ở mỹ không ạ. E dự định Noel năm nay sang Úc chơi cho biết ( từ 23/12 tới 2/1 ) và cũng tranh thủ thăm mấy đứa bạn bên đó. E dự định về VN ngày 13/12 rồi sang Úc ngày 23/12. E biết là tụi Úc nó không có cho người Việt Nam nộp đơn online nên lúc đầu e cũng dự định về VN rồi mới xin visa. Nhưng chỉ sợ thời gian xét duyệt lâu, lỡ bị trễ, không kịp thì hỏng mất cả kế hoạch :(. Mọi người có ai có kinh nghiệm giúp e với, e xin cám ơn :)

Re: Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em ! Xin visa du lịch Úc khi đang học ở Mỹ

@dazazivn : Bạn vào ô hỏi phượt phía trên tìm kiếm thử xem nhé !

Re: Mong mọi người có kinh nghiệm giúp em ! Xin visa du lịch Úc khi đang học ở Mỹ

Bạn có thể liên lạc với sứ quán Úc ở Mỹ thẳng qua phone, mail hay email. Địa chỉ và số phone ở dưới
Embassy address: 1601 Massachusetts Ave, NW Washington DC 20036 - Telephone: (202) 797 3000 - Fax: (202) 797 3168
http://www.usa.embassy.gov.au/whwh/DIAC_ContactCentre.html

Nếu bạn ở Washington DC và có thời gian liên lạc trực tiếp là tốt nhất
Qua phone nếu Anh ngữ của bạn tốt
Qua mail nếu bạn ngại liên lạc qua phone và ở xa
Qua internet nhanh nhưng không biết họ có sẵn thời gian và sẵn lòng trả lời lại hay không?
Bạn cứ thử đi chẳng mất mát gì.

Tưởng bạn ở Mỹ thì biết dùng anh Google tìm thông tin rồi chứ. Trường hợp bạn chắc có ít người trải qua nhưng kết quả ra sao bạn có thể chia xẻ cho các bạn khác sau khi làm thủ tục

E đã nhờ anh Google rồi đó chứ nhưng khổ nỗi tìm hoài chẳng thấy. Với lại VN mình chắc được liệt vào dạng cần quan tâm đặc biệt hay sao mà nhiều sứ quán đòi về VN mới xin visa được :). Cho e cám ơn mọi người ạ, để mai e đt hỏi thử xem sao. E ở Orange County chắc đt lên trên Los, tại trên Los có 1 cái General Consulate :)

Theo mình thì bạn nên chuẩn bị đầy đủ giấy tờ cần thiết ( cần giấy mời của bạn bè tại Úc) khi bạn vế đến Vn thì đi nôp liến ( lẹ từ 3-7 ngày) Ok thì mua vé đi liền ( tháng 12 người đổ về chứ đi thì ít lắm) nếu sau đó không xin được thì bạn vẩn còn plan khác .

P.S giáng sinh bên Úc chán phèo trời thì nóng , shopping thì đóng cửa , ra đường thì vắng hoe, chỉ ở nhà là tiệc tùng tưng bừng ....
Chúc vui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back