What's new

[Chia sẻ] Một chuyến tàu chợ

@Banmai: eh, hôm qua có mấy tay trong cơ quan nói đang học Salsa, tính nói tớ có cô bạn là vũ sư cái vụ này, nhưng kịp im...hì hì, thiên cơ bất khả lộ, để dò hỏi kỹ càng cái đã. :)
Tớ nghe được nhiều giọng nhưng giọng Nghệ An là khó nghe nhứt. Lâu nay đi công tác toàn bay, ước có thời gian đi tàu Bắc Nam lấy lại cảm giác xưa. (đã từng nhảy tàu và bắn súng :gun xuống đường ray...)

Bạn Dudi ơi !!
Cái bạn đeo khăn rằn kia kìa,có phải làm nghề chim quay của HTV ko ạ ? (e quên tên ồi) :D

Bạn Dudi ơi !!
Cái bạn đeo khăn rằn kia kìa,có phải làm nghề chim quay của HTV ko ạ ? (e quên tên ồi) :D

Đúng, mà cũng không đúng lắm. Bác ý tên là T, có liên quan nghề đóa, nhưng không phải ở chỗ đóa ạ.

Cả 2 bác khăn rằn đều tên bắt đầu là chữ T cả.

Đúng, mà cũng không đúng lắm. Bác ý tên là T, có liên quan nghề đóa, nhưng không phải ở chỗ đóa ạ.

Cả 2 bác khăn rằn đều tên bắt đầu là chữ T cả.

Ừa,thế thì ngồi nhậu cùng ợ Bảo Lâm Hà Nội zồi,keke !!:))Bạn này cũng xì tin lắm lắm ...

Hồi 18 tuổi ít tiền thèm đi, em ngồi rêm mình 2 đêm trên tàu ghế cứng ra Hà Nội, nhừ tử luôn. Ra đến ga Hàng Cỏ thì quay đầu chạy một mạch, vì nghe tiếng tàu chạy thì sợ gần chết.
À, ngồi trên tàu thấy mấy anh bộ đội sắp đến nơi thì nháo nhào nhào sang toa mềm để ... đổi vé về thanh toán cho đơn vị. Khách đến từng chặng cứ rơi rụng dần, người cũ xuống người mới lên, chỉ có mình và mấy anh bộ đội trụ lại đến ga cuối, cảm giác cứ lạ lạ.

Thời em còn học đại học, một bạn cùng lớp quê ở Huế phải nói là "thiên hạ vô địch" nhảy tàu, suốt năm năm đại học bạn ấy không tốn một xu tiền vé, mà còn kiếm thêm tý liền lẻ nhờ đánh tiến lên với các bác nhân viên nhà tàu. Không những thế, bạn ấy còn lỉnh kỉnh mạng theo đủ thứ hàng lưu niệm từ sông Hương núi Ngự như nón lá, mắm ruốc. Cho em spam một chút để cùng nhớ về một thuở ĐSVN (Đời Sinh Viên Nghèo; Đừng Soát Vé Nó!!!)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back