What's new

[Chia sẻ] Một chuyến tàu chợ

Bác Dudi đã trải nghiệm hay quá.

Nhân đây em cũng góp với topic vài dòng nhân lần đi tàu đêm đầu tiên của em từ Vinh về HN.

Bởi vì nhờ mua hộ vé nên có sao dùng vậy. Em và cô bạn ngồi ghế cứng, tính là hai đứa thầm thì nhỏ to hết đêm. Tới 1 tiếng sau, con nhỏ mệt lăn ra ngủ, em đói bụng đi men theo người chỉ dẫn, khoang phục vụ dành cho ăn rất được, món chào gà cùng trứng hột lộn cảm thấy rất thơm ngon. Em trở về mới quan sát thấy có những khoang dành cho nhân viên còn bỏ ngỏ nhiều, em cũng mạnh dạn tìm một ghế ngả lưng. Các kiểu nằm gác chân của đàn bà, đàn ông ngộ nghĩnh, tiếc là không vác máy ra chụp.
Cứ chốc chốc tàu lại dừng ở các ga, thả người, đón khách. Máy tàu ồn ào, em thú thực là đi cho biết cảm giác của tàu, chứ lần tiếp theo phải là tàu siêu tốc như bên Japan mới lôi em quay trở lại.

hí hí

Bác Du di phải làm chuyến nữa, nhưng là đi tàu đêm, phóng sự sẽ phong phú hơn nhiềuuuuuuuuuuuuuuuu

Dạ, có đi rồi ạ, đang tính viết, đúng là hay hơn nhiều, nhưng lại không có ảnh :)) .

Đúng ra cũng có ảnh, nhưng lại bị bạn đồng hành lấy mất nguyên cả thẻ rùi. X( . Để lúc nào em kể vo vậy.

Em trở về mới quan sát thấy có những khoang dành cho nhân viên còn bỏ ngỏ nhiều, em cũng mạnh dạn tìm một ghế ngả lưng...

Trong một chuyến tàu đêm, em cũng gặp tìn huống như vậy. Nhưng chưa kịp gì thì cô nhân viên nhà tàu đã gợi ý... leo lên giường của cô ý mà ngủ...:D

Nhưng mà chỉ được ngủ chay một mình thui ạ. Và phải nộp 400 K!(NT)

Lúc ý chừng 1h sáng rồi, mà 5h sáng tàu sẽ đến ga nên em thấy phí tiền quá, bèn ôm gối ngồi tiếp chờ bình minh...:D

Tiếng rít choanh choách kèm theo mùi khói “đậm đà bản sắc dân tộc” khiến các bác tây đang lim dim phải bật dậy. Mới đầu bác này khịt khịt, rồi nhăn mũi, rồi lấy tay áo bịt mũi.

Chả biết cái nào hơn cái nào, cái khó chịu vì khói thuốc, cái bực mình vì ngời ta cứ hút thuốc ở nơi công cộng cả trước mặt trẻ con, phụ nữ, nhưng rốt cuộc cái thích thú vì cái sự lạ khiến các bác tây rút máy ra bắn chác xì xoẹt, mặt mày hả hê:

Bác người Nhật này còn sướng như đang được ra trận, thoắt cái, ghế trên nhảy tót sỗ sàng, bắn phần phật:

Chả cần quan tâm chung quanh, bác này cứ tự nhiên trợn ngược hai hàng con mắt, phê đê tê mê:

Cứ như trong cơn đã chôn điếu xuống phải đào điếu lên.

Tiếng rít choanh choách kèm theo mùi khói “đậm đà bản sắc dân tộc” khiến các bác tây đang lim dim phải bật dậy. Mới đầu bác này khịt khịt, rồi nhăn mũi, rồi lấy tay áo bịt mũi.

Chả biết cái nào hơn cái nào, cái khó chịu vì khói thuốc, cái bực mình vì ngời ta cứ hút thuốc ở nơi công cộng cả trước mặt trẻ con, phụ nữ, nhưng rốt cuộc cái thích thú vì cái sự lạ khiến các bác tây rút máy ra bắn chác xì xoẹt, mặt mày hả hê:

Chả cần quan tâm chung quanh, bác này cứ tự nhiên trợn ngược hai hàng con mắt, phê đê tê mê:

Cứ như trong cơn đã chôn điếu xuống phải đào điếu lên.

Cái này phải dành cho bác Mỳ, kêu có mà long sòng sọc :LL:LL

Last edited by a moderator:
Bác Dudi đã trải nghiệm hay quá.

...

Các kiểu nằm gác chân của đàn bà, đàn ông ngộ nghĩnh, tiếc là không vác máy ra chụp.

@banmaitoahuong: Bác Dudi còn rất nhiều chiêu "trải" chiếu và chiêm nghiệm hay ho hơn (c)

Cái món hay nhất khi đi tàu là thằng này gặm chưn thằng kia mà bỏ qua thì là thiếu sót lớn!

@ Gaumisa80: Cao trào nhất là khi bị hắc lào ngứa quá phải hút thuốc lào để khỏi gãi :D

Cái món hay nhất khi đi tàu là thằng này gặm chưn thằng kia mà bỏ qua thì là thiếu sót lớn!

Có luôn đới ạ. Cơ mà hơi phản càm tý nên dấu nuôn. Vì phải viết theo dòng hiện thực định hướng XHCN mờ :LL

-----

Trời bắt đầu sập tối. Con tàu lắc lư xuyên dần trong sương đêm.

Lâu lâu nó lại ngừng vô lối, chả bít bao giờ mới lại chạy. Tàu chợ mà. Như em thì cứ phưỡn người ra, kệ mị nó, bao giờ nó đến thì đến.

Nhưng trên tàu phần đông lại sốt ruột. Và người sốt ruột đến mức làm cả toa tàu bồn chồn theo là vợ chồng bác người Áo, những người nhấp nhổm như ngồi trên đống lửa con tàu chợ.

Đoạn sau của câu chuyện có hậu này em kể chi tiết tại đây ạ:

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=279711&ChannelID=89

Đu theo bác tí.........
Đi tàu từ Nam ra Bắc, cứ nằm lắc lư vẫn có thể biết tàu chạy tới đâu. Chỉ cần nghe giọng rao trà đá thuốc lá là biết.
Tàu rời ga SG thì trà đá thuốc lá, tới Nha Trang thì trè đé thuốc lé, tới Quãng Nam thì tròa đóa thuốc lóa, tới Huế trà đả thuốc lả,.....Ra tới Bắc nè Chà đá thuốc ná, ....:)
Chưa kể có mấy cái này cho sure thêm: đường phèn, gà ta, ...nơi nào thức ấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back