What's new

[Chia sẻ] Một số ảnh linh tinh chụp ở Châu Âu 9/2012

Mình xem những ảnh chụp của các bác trên này mà ngưỡng mộ vì họ chụp pro quá, nhiều bác kiến thức nhiều như nước sông Tranh nên càng xem càng thú vị. Vừa qua mình cũng có chuyến cưỡi máy bay ngửi hoa ở Châu Âu. Thôi thì cũng góp vài ảnh chụp chơi chơi góp vui với mọi người theo tinh thần thấy gì chụp nấy

P.S: trình còi, máy cùi, kiến thức hạn chế nên mong các bác thông cảm và bổ xung nếu có gì chưa hoàn thiện

Nhà hàng nơi Uncle Ho từng làm bếp tại Milan

Đây là tên nhà hàng ( vẫn giữ tên từ ngày xưa). Năm 2010 đã có tượng của uncle Hô do ĐSQ VN trao tặng. rất tiếc hôm đó CN nhà hàng đóng cửa nên không vào trong được

Cầu thang xuống tầng hầm, nơi Uncle Hồ phải khuân đồ để chế biến vẫn còn giữ làm di tích

Nhà hàng nằm giữa hai con phố gần cổng Napoleon, gần bến Metro Garibandi

Last edited:
Bạn @Gaymedao: Lo gì việc trình độ chụp ảnh hả bạn, chụp đẹp thì tốt rồi, nhưng quan trọng là bạn mang về cái gì cho mọi người cùng thưởng thức. Bạn đã đến và chụp ảnh chỗ quán ăn này độc đáo đấy chứ. Nếu có địa chỉ thì hay hơn để người sau còn biết. Tiếp đi bạn !

Một chiếc xe rước dâu khủng ở Quảng trường Duomo, Milano, Italy

Rước dâu bằng xe humvee khủng...là một chú Tàu. Đúng là lời đồn đại người Hoa mua đứt cả Châu Âu cấm có sai

Đăng nhiều nhiều ảnh về Hungary(Budapest,Eger) anh nhé,kèm theo những câu chuyện kể của anh về đất nước này nữa nhé,em ủng hộ!! :)

Đọc post của bác em mới biết Uncle Ho từng làm việc ở Milan, e có đến Milan rồi cơ mà cảm giác là nó đông đúc, nhộn nhịp quá, ngoài Duomo ra chỉ có hàng đoàn người tấp nập shopping, hay tại hôm em đi là ngày đầu tiên sale off nên bà con đi mua sắm hàng loạt:|

Bạn @Gaymedao: Lo gì việc trình độ chụp ảnh hả bạn, chụp đẹp thì tốt rồi, nhưng quan trọng là bạn mang về cái gì cho mọi người cùng thưởng thức. Bạn đã đến và chụp ảnh chỗ quán ăn này độc đáo đấy chứ. Nếu có địa chỉ thì hay hơn để người sau còn biết. Tiếp đi bạn !

Cảm ơn bạn đã động viên. Bạn có nhìn thấy tấm bảng bên trái không? đó chính là tên con phố VIALLE PASUBIO. Chỗ này gần ga tàu Metro Garibaldi (hy vọng mình viết không sai), lên thì cứ hỏi cổng Napoleon rồi rẽ tay trái là đến chỗ này

Chỗ này là gần ga Metro Gardibaldi

Đây là cổng Napoleon ( không hiểu sao người Ý lại tôn thờ Napoleon, mặc dù Napoleon là kẻ chiếm đóng Italy ?)

Nhà thờ Duomo ở Milan thì nổi tiếng rồi, không cần bàn thêm vì nhiều bác đã đề cập. Em chỉ làm phát ảnh " Phăng Ta Di" đua đòi với các bác Pro trên này thôi

@ all: Em sẽ hết sức cố gắng, cảm ơn bạn ML đã truyền cảm hứng và chỉ dẫn bổ ích về Hungary

Last edited:

Đây là chiếc xe Fiat cũ mà em thích

Pháo đài cổ ở Milano tên nó là Sforzesco Castlo thì phải

Bên trong Pháo Đài

Nằm thế này thì dễ lộ hàng lắm!

Tượng Leonardo Da Vinci gần Piazza Duôm ( thực ra mình tia gái là chính)

Đến gần thì em nó đây. ( Bực mình vì có kẻ khác cũng nhìn giống mình)

Và ông Leonardo đây ( không hấp dẫn bằng em kia)

Nhà thờ Duomo, Milan cũng tham gia quảng cáo giày cao gót

Trung tâm thời trang thế giới là đây

Chân dài rảo bước

Quảng cáo độc đáo

Tramway trên kiến trúc cổ của Milano

phù điêu

Trên đường phố đi bộ chính của Milano : Phố Dante

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948