What's new

Một số thắc mắc về giấy tờ khi xin visa Shengen ở DSQ Nauy

Kynam

Phượt tử
Chào các bạn!
Mình đang làm việc ở Nauy, đợt đầu năm tới định bảo lãnh vợ sang làm 1 tour vòng quanh Châu âu cho máu.
Hồi xưa mình làm dạng đi làm, lại làm ở Hàn, đơn giản cực, ko nhiêu khê như ở VN!
Vợ mình đang chuẩn bị hồ sơ, có vài điều thắc mắc, gọi điện tới ĐSQ Nauy ở Hà nội thì đếch thèm tư vấn, bảo ko có thời gian >.<!
Nay mình có 1 số thắc mắc sau:

- Trong check list thì có phần: Giấy tờ chứng minh công việc, kinh doanh, học sinh; sổ hưu trí, giấy nghỉ phép (nếu có)
Vợ mình đang đi làm, nhưng cái giấy nghỉ phép ở đây là giấy ji? là đơn xin nghỉ phép, hay là giấy xác nhận nghỉ phép của công ty? Bạn nào có mẫu thì gợi ý mình ít nhé! cảm ơn trước nhiều!

- Mình thấy có 1 số bạn nói về yêu cầu cần thẻ visa, nhưng trong check list ko có, vậy nó có cần thiết ko, vì vợ mình chỉ mang vài trăm euro, rồi trong khoản đi với mình thì dùng thẻ của mình, trong thư mời thì mình cũng có để fần fee do mình chi.

Cái giấy nghỉ phép đó chính là của cơ quan vợ bạn đang làm. Bản gốc nhé, sau đó bạn đi dịch công chứng thôi. Nó ko có mẫu đâu. Bạn cứ bảo vợ viết giấy nghỉ phép với nd là đi sang thăm chồng, xin nghỉ từ ngày nào đến ngày nào

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back