What's new

( Một vòng Tây Nghệ An) Du xuân Mồng 2 đến Mồng 5 tết Nhâm Thìn!!!

Tớ đang cần tuyển thành viên tham gia du xuân, đi 1 vòng biên giới Nghệ An từ Mồng 2 đến Mồng 5 tết Âm lịch.
Lịch trình như sau:
M2: Xuất phát từ Vinh theo QL7 đi lên, qua Thị Trấn Hòa Bình thì rẽ vào cung đường rừng đi Na Ngoi. Sẽ gặp tối ở đoạn đường rừng nên đoàn sẽ xin ngủ tại bản hoặc dựng trại để ngủ ( tết khó cố định lắm). ~ 240km.
M3: Đi hết cung đường rừng, ra Thị Trấn Mường Xén sau đó lang thang đến cửa Khẩu Nậm Cắn cho các bạn khoái chụp ảnh. Sau đó quay trở lại đi Mường Lống, đi hết con đường đang làm dở để thưởng ngoạn cảnh ( chưa có ảnh phượt ở cung này), đường cụt thì quay lại Mường Lống , đến đây tiếp tục đi bộ ngắm cảnh, chụp ảnh và nhậu :D. Tối ngủ tại Mường Lống. ~ 100km.
M4: Từ Mường Lống đi ngược ra Mường Xén, quay về TT Hòa Bình, rẽ vào Thủy điện Bản Vẽ rồi ra Quỳ Hợp rồi về Vinh.
Kết thúc hành trình.
Đoàn sẽ dự kiến thêm 1 ngày bổ sung cho các sự cố, các đoạn muốn nghỉ và lịch trình kéo dãn khi có điểm đến đột xuất.
Kinh phí dự kiến: 230k/ ngày, nộp khi bắt đầu xuất phát.
Hiện đoàn đã có 3 người. Đoàn dự kiến sẽ điều chỉnh lịch để đi theo ngẫu hứng nên có thể chuyến đi sẽ có một số thay đổi về thời gian, còn các địa điểm chính sẽ không thay đổi.
Các thành viên phải mang theo chăn, võng hoặc vải bạt để chuẩn bị cho tình huống ngủ rừng và ăn mì tôm.
Các bạn liên lạc với tớ theo: Mạnh DT: 0914879876. YH: [email protected].

Last edited:
Re: ( Một vòng Tây Nghệ An) Du xuân Mồng 2 đến Mồng 5 tết Nhâm Thìn!!!

Em ơi, có lịch cụ thể hơn ko?

Vào rừng ngủ lều ah, liệu có cho sang Biên ko?

Đùa tý, em có update lịch chi tiết hơn 1 chút có thể sẽ có nhiu người Care hơn đấy

Hớ. lại TNA hả e , năm trước vừa làm 1 chuyến y chang rồi còn gì , time cg trùng khớp luôn :>>>

Hì hì, năm ngoái cũng đi 1 cung gần giống thế này nhưng có một số điểm chưa đến được vì năm ngoái chỉ 2 người nên độ máu nó hơi ít. Năm ngoái do đường quá xấu, tốn nhiều thời gian vật cái xe nên đến và đi đều gấp, không có thời gian thưởng ngoạn. Năm nay muốn quay lại đó, đi đến những nơi chưa đến, thăm lại một số người quen của chuyến đi năm ngoái và mang theo một số thành viên mới muốn ngắm phong cảnh của vùng này. Ngoài ra còn có một số mục đích như thử xem xét con đường mới mở đoạn Mường Lống - Tri Lễ ( ấn tượng lắm nhưng chưa thông, theo nguyện vọng thắm thiết và ý đồ chuột bạch của nguyenhoangha), tìm kiếm địa điểm để thực hiện tình nguyện, thăm dò leo đỉnh Pù Lai Xai Keng theo gợi ý của lão mod WTF... ...
Trên hết là mấy tháng ngồi ngẫm nghĩ lựa chọn địa điểm đi tết, với các ưu tiên như cung không quá căng thẳng, cảnh đẹp, có ấn tượng lạ... nên tớ lựa chọn quay lại nơi này. Năm ngoái chỉ tớ và 1 gã đi cung này và năm nay tớ cùng nó quyết định sẽ quay lại đó vì ở đó rất hấp dẫn. Haizz nhớ năm ngoái bị chậm lịch và nỗi khổ của bùn và bụi quá.
Năm nay bổ sung khoảng 35km đường rừng từ Khe Kền đi Mường Ải và gần 110km đường đất từ Hòa Bình về Quỳ Hợp, đoạn này tớ mới biết truyền miệng nhưng chưa đi bao giờ, nếu con đường từ Mường Lống đi Tri Lễ đi được thì lướt thẳng qua Quế Phong luôn khỏi phải quay lại. Có cái góc bé tẹo ấy mà mất 3 năm tớ chưa đi hết được :((
..................................
Lịch trình như thế là chi tiết nhất mà tớ có rồi bạn à, chương trình tết nên tớ không muốn quá chi tiết, mọi quyết định sẽ được đưa ra trên đường và điều chỉnh, và còn phụ thuộc vào thời tiết nữa, tết mà :))
Đi thế này thì ngủ lều chắc khó, có thể sẽ ngủ tại bản ( nếu xin được hoặc thuê dc) hoặc là chọn sân hội trường, nhà hoang, lán công nhân... ngủ, đó là những tình huống tệ nhất, còn năm ngoái thì 1 đêm xin ngủ tại bản còn 1 đêm ngủ tại nhà nghỉ. Do ngẫu hứng và có thể có trục trặc nên việc yêu cầu mang theo những thứ ấy là cần thiết, cho dù xin dc ngủ tại bản thì cũng phải dùng đồ cá nhân thôi.

Last edited:

Về nhà sẽ contact với bác chủ, mê lắm nhưng chưa có dịp đi hướng này.

P/s: Ngày 17/1 em từ HN chạy xe máy về Vinh, sẽ dừng chân nghỉ trưa ở Ninh Bình. Bác nào trùng ngày liên lạc đi cùng nhé.

Về nhà sẽ contact với bác chủ, mê lắm nhưng chưa có dịp đi hướng này.

P/s: Ngày 17/1 em từ HN chạy xe máy về Vinh, sẽ dừng chân nghỉ trưa ở Ninh Bình. Bác nào trùng ngày liên lạc đi cùng nhé.

Về muộn tí nữa đi, chạy xe về với bọn em cho vui ^^
xin lỗi chủ thớt ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back