What's new

Một vòng Tây Nguyên - 26/4 - 4/5.

HIện tại là 30/4 này đang máu cư mà máu chưa biêt chạy về đâu chho nó chuẩn. Thôi thì lâu lắm ko chạy lại cuồng chân, liều ăn nhiều vậy. Lịch trình dự kiến như sau :
Day 1 : Tối ngày 25, và ngày 26/4
- Lên tàu SE1 lúc 19h xuất phát Hà Nội – Đà Nẵng . Đến Đà Nẵng dự là 12h trưa.
- Xuống tàu lấy xe máy, kiểm tra xe cộ, ăn trưa và chuẩn bị xuất phát lên đường đi Plei Cần
- Đà Nẵng – Plei Cần 230km
+ Đà Nẵng – Ái Nghĩa
+ Ái Nghĩa – Thạnh Mỹ
+ Thạnh Mỹ - Khâm Đức
+ Khâm Đức – Đăk Glei
+ Đăk Glei – Plei Cần
Day 2 : Ngày 27/4 :
¬¬+ Plei Cần – Cửa khẩu quốc tế Bờ Y : 20km
+ Bờ Y – Plei Cần
+ Plei Cần – Chư Mom Ray : Quốc Lộ 14C
+ Chư Mom Ray – Hồ Yaly – Kon Tum : TL 675
** Plei Cần – Sa Thầy : 50km
*** Sa Thầy – Kon Tum : 30Km
**** Tối nghỉ ở Kon Tum hoặc Hồ YaLy
Day 3 : Ngày 28/4
+ Kon Tum – Plei Ku : 49km
+ Plei Ku – Chư Sê : 70km : Thác Xung Khoeng
+ Chư Sê – Buôn Đôn
Tối nghỉ ở Buôn Đôn
Day 4 : Ngày 29/4
+ Buôn Đôn – Buôn Ma Thuột :
+ Tối nghỉ ở Buôn Ma Thuột
Day 5 : Ngày 30/4 :
+ Buôn Ma Thuột – Đà Lạt
+ Tối nghỉ Đà Lạt
Day 6 : Ngày 1/5 :
+ Đà Lạt – Nha Trang
+ Tối nghỉ Nha Trang
Day 7 : Ngày 2/5 Nha Trang – Quy Nhơn : Bình Định
+ Nha Trang – Ninh Hòa
+ Ninh Hòa – Vũng Rô – Đại Lãnh
+ Vũng Rô – Đại Lãnh – Tuy Hòa
+ Tuy Hòa – Ghềnh Đá Đĩa
+ Ghềnh Đá Đĩa – Quy Nhơn – Bình Định
+ Tối nghỉ Bình Định
Day 8 : Ngày 3/5 :
Quy Nhơn – Đà Nẵng
Day 9 : Ngày 4/5 : Đà Nẵng –Quảng Trị
Tối lên xe về Hà Nội

Hiện tại lịch trình tạm thế đã. Mong được các bác, các anh các chị góp ý thêm cho em ạ :)...
Hiện tại đoàn em đang có 2 xe full 2 nam và 2 nữ rồi ạ. Dự khoảng 5 xe là ô sờ kê..
Dự kiến kinh phí khoảng 4tr/người ạ.
..............

Mình thấy lịch đi của bạn khá vất, nhiều địa điểm đẹp nổi tiếng thì không thấy trong lịch trình ( TT Măng Đen- được mệnh danh là Đà Lạt 2 ; hồ Lak - hồ nước ngọt lớn nhất VN). Hay như lịch đi ngày 3,4 mình ko rõ lắm, có thể là mình nhầm vì đi lâu lắm rồi. Bạn đi từ Chư Sê ( Gia lai) đến Buôn Đôn ( Đăk lăk) mình không rõ đi theo đường nào ? Trong khi ngày 4 đi từ buôn Đôn vè BMT ( chỉ khoảng 20-30km) .

Mình thấy lịch đi của bạn khá vất, nhiều địa điểm đẹp nổi tiếng thì không thấy trong lịch trình ( TT Măng Đen- được mệnh danh là Đà Lạt 2 ; hồ Lak - hồ nước ngọt lớn nhất VN). Hay như lịch đi ngày 3,4 mình ko rõ lắm, có thể là mình nhầm vì đi lâu lắm rồi. Bạn đi từ Chư Sê ( Gia lai) đến Buôn Đôn ( Đăk lăk) mình không rõ đi theo đường nào ? Trong khi ngày 4 đi từ buôn Đôn vè BMT ( chỉ khoảng 20-30km) .
Hiện lịch trình đang tạm thế đã bác ah . Với cả có đi chơi. Còn cung trên chỉ là lịch chạy của từng ngày. Tất nhiên đã vào là phải đi chơi chứ ko chỉ chạy ko đâu bác :)..

ôi đến tuy hòa mà ko đi cực đông hải đăng mũi điện thì phí lắm bạn à

Cực đông thì mình đi rồi nên ko muốn đi lại bạn ah. Hơn nữa cung đường này mục đích chính vẫn là lang thang tây nguyên bạn ah :).

Anh ơi đoàn chốt chưa ạ?
Đoàn vẫn chưa chốt em ah :).

"hồ Lak - hồ nước ngọt lớn nhất VN" bác có nhầm k vậy? hồ Lak hay Biển Hồ (Gia Lai)?

kể ra lịch của bác chạy cũng nhiều nhỉ? Thế sao k đi hết 14C qua Gia Lai - Đak Lak luôn chứ? nếu đi mình sẽ đu theo bác 14C

Bác cho e hỏi là đoàn đã book đc vé tàu chưa bác? Và cái vé gửi xe máy thì mua như nào? xe đi cùng với người ở tàu SE1 hay xe 1 nơi, người 1 nơi?Luk nãy e vừa gọi điện ra ga hỏi thì ng ta bảo nếu tàu nào còn chỗ thì nhét xe lên (trả lời rất qua loa)

chủ thớt mất tích rồi, làm ăn kiểu này ai dám đu theo, mắc công đem con bơchj...haizzzz
Chắc bận bịu gì thôi bác à . Cũng đang hóng xem tình hình thế nào để đu theo . Em nghĩ tháng 4 đi Tây Nguyên có lẽ là nhất .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back