What's new

[Đã đi] MÙ CANG CHẢI ngắm ruộng bậc thang cuối tuần (14 - 15/8/2010)

Status
Not open for further replies.
Tây Bắc, Tây Bắc tiếng gọi tha thiết với những kẻ lãng du. TB, đến để khám phá vẻ đẹp hùng vĩ của núi rừng. TB, đến để thử thách con tim với những đường đèo dốc nhất nhì độ khó. MCC, đến để 1 lần tận hưởng vẻ đẹp của những hàng ruộng bậc thang nghít ngù. Dù biết bây giờ vẫn chưa p là thời điểm thật sự đẹp để khám phá cung đường này (lúa vẫn còn chưa chín) nO do máu me nó sắp trào ứa ra cả rồi (ấp ủ lâu quá mà ^) nên bọn e quyết định cuối tuần này sẽ đi. Hiện tại nhóm e mới có 3 xế và 5 nhân. Hơi gấp nO cũng tạo cái topik này để gạ gẫm những ai có tg rảnh rỗi và hứng thú cùng đi. Đây là những phác thảo qua ạ:

Lịch trình sơ bộ chúng ta sẽ đi:(300km)
Sáng: (14/08/2010 - xuất phát 7h00) Hà nội – Phùng – Sơn Tây – Cầu Trung Hà – Cổ tiết – Thanh Sơn – Thu Ngạc – Thu Cúc – Nghĩa Tâm – Nông trường Trần Phú – Văn Chấn – Nghĩa Lộ - Tú Lệ (~230km)
- Chúng ta sẽ nghỉ và ăn trưa ở Tú lệ (chắc chếch sang xế trưa): Ăn món xôi nếp đặc sản Tú Lệ ^^
Note: Có thể đoạn đường hơi dài và các bạn mới chạy sẽ hơi mệt, buổi chiều đoạn đường sẽ ngắn hơn nhưng có nhiều cảnh đẹp hơn và chúng ta sẽ thong dong vừa chạy vừa ngắm cảnh tối đến MCC là vừa.
Chiều: Tú Lệ (60km) - Kim (La Pán Tẩn) – MCC (từ VC – MCC theo đường 32) (~50km)
Tối: Chơi ở MCC ^^
Hôm sau chạy về thì vừa chạy vừa ngắm cảnh tiếp
Note 2: Vì là mỗi người cũng có nhiều việc riêng nên lịch trình chỉ gói gọn trong 2 ngày cuối tuần tất nhiên là sẽ khá là mệt cho các phượt thủ đấy nên mọi người cân nhắc kỹ.
Các bác đăng ký danh sách trên web và pm cho nick theo mẫu sau:

Nick 4rum:
Họ tên: (bắt buộc)
Số đt: (bắt buộc)
YM: (bắt buộc)
Loại xe: (nếu có thì ghi nhãn hiệu xe (VD: Jupiter, Wave, Win,...) (suất đăng ký làm ôm thì nhiều, xế thì ít thành ra bị thiếu xe, vì vậy khuyến khích các ôm có xe đăng ký mang theo xe)
Chi phí dự kiến: 400k (xế sẽ ít hơn)
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
Chúng ta sẽ có 1 buổi off trước khi đi để bàn cụ thể và quan trọng là đóng tiền đặt gạch. Cho nên bạn nào ko đi off coi như ko đi:
Thời gian và địa điểm:8h Tối thứ 5 (12/08/2010), ở Trà bát bảo Cát Linh (Cát Linh giao với Bích Câu)
ko cao su siếc. Luật muộn 1p = 5k chuẩn bị đồng hồ và hòm rồi đấy! keke
Liên lạc: Sơn (1989)
Y!M: yanakanj
DT: 0917626242

Chốt danh sách ạ:

Last edited by a moderator:
Tối nay chị đến muộn nhé , 8h30 có mặt .Đang buôn chuyện với ông anh , hihi có bn chuyện để khoe khoang :D

theo ý kiến của số đông thì chuyển sang 8h nhé mọi người.Pm hộ với xế or ôm của mình nhé (đt hết tiền).nO có lẽ e sẽ đú đc 1/2 chặng thôi, tại ko đc đi quá 11h mà.hì mong tối nay

Có ăn uống gì không nhỉ để em còn biết đường. Đi chuyến này zui nhưng ngã vỡ răng rồi nên giờ ko ăn cái gì cứng được :(

Mà trời đang mưa to (chỗ em Thái Hà) không biết tối nay thế nào :)

Tối nay mọi người trà đá lúc nèo, ở đâu thì hú e với e ra e copy ảnh nhé
còn vụ ăn uống, hát hò thì e xin phép đc miễn vì ngồn viện trợ từ chính phủ chưa về đến bản.

Tối nay đi trà đá bát bảo nhé,thông báo tài chính luôn.Chúng ta còn thừa chút tiền
p/s:Ai chưa đóng tiền thì tối đóng luôn nhé

Có ăn uống gì không nhỉ để em còn biết đường. Đi chuyến này zui nhưng ngã vỡ răng rồi nên giờ ko ăn cái gì cứng được :(

Mà trời đang mưa to (chỗ em Thái Hà) không biết tối nay thế nào :)
chỗ e đâu có mưa, trời chiều rất đẹp. có ăn uống đấy chị ah nO e cũng k biết có đú đc ko nữa vì ko đc về muộn quá.
P/S: Ah ai có lap thì mang theo 1 cái để share ảnh cho mọi người nha.

theo ý kiến của số đông thì chuyển sang 8h nhé mọi người.Pm hộ với xế or ôm của mình nhé (đt hết tiền).nO có lẽ e sẽ đú đc 1/2 chặng thôi, tại ko đc đi quá 11h mà.hì mong tối nay

e ui, quá 11h chị cũng k được đi đâu. Hôm qua là trường hợp đặc biệt, bất đắc dĩ do ở xa quá thui. hị hị...

e ui, quá 11h chị cũng k được đi đâu. Hôm qua là trường hợp đặc biệt, bất đắc dĩ do ở xa quá thui. hị hị...

uh vâng thì đến gần 11h thì chị e mình cùng én lượn thôi, chứ về quá thì lại như hôm qua thì khổ e (cơ động tóm, lại vật vờ ngủ bụi đến hết đêm).haizz

There are currently 15 users browsing this thread. (10 members and 5 guests)

1. yanakanj
2. môicong
3. carelessat12
4. THEnjoy
5. hip8311
6. meobeo_trang
7. tuan2212
8. dinao
9. okwin250
10. tvdk

Mình đang tiến hành viết hồi ức về những chuyến đi đây.CHờ nhé cả nhà

Status