What's new
ĐẦU THÁNG 12 - 2014,
Vì Đà lạt đi mấy chổ loanh hoanh trong thành phố thì đã đi nhiều rồi. Nhóm mình muốn tìm cái nào mới và lạ hơn cho những bức hình kỷ niệm cho cặp đôi của nhóm chuẩn bị giam cầm nhau trong những tháng ngày đầy kỷ niệm.
Lên mạng tìm hiêủ thêm và thấy các bác post toàn những hình đẹp lung linh và thật khác biệt. Hỏi thì chẳng ai thèm trả lời là chụp chổ nào. Coi như nhiều người biết thì sẽ nhiều người tới và sẽ biến thành bình địa khi những người không có ý thức - Mà như dây cũng đúng mà - cũng chả trách ai. Thôi thì có một số thông tin của các bác đã rất quý rồi. Cảm ơn các bác đã cho một ít thông tin. và thế là Từ trung tâm thành phố đi ngược lại về phía Đơn Dương. Khi qua ngã ba Phi-nôm một đoạn thì sẽ thấy con đường nhỏ nhỏ bên trái dẫn vào xã Tu-tra. Cứ thế là anh dẫn đường dẫn băng băng qua các con đường - Hoa dã quỳ cuối mùa nhưng vẫn không kém phần hấp dẫn nha.

Hoa Dã quỳ cuối mùa

Tiếp tục chạy quanh các con đường để đến gần nhà thờ Tu-tra. Trời nắng gắt mà cái nóng cũng chẳng làm nản lòng chiến sĩ cả nên quyết tâm tìm cho ra. Đói bụng và mệt mỏi càng làm cho cả bọn thêm chùn bước. Hỏi han mọi người thì chẳng ai biết cánh đồng đó nằm ở đâu. Quá buồn nhưng vẫn không buông. Cả nhóm tiếp tục tìm tìm, kiếm kiếm thì chạy ngang qua một khoản hoa cải được người dân trồng bên đường và được rào kỹ càng lại - Hình như có người nào vào dẫm 1 khoảng hoa của họ - Thiệt buồn mà - Cả nhóm chỉ đứng ngoài chụp chụp và mĩm cười tiếp tục kiếm ngọn đồi hoa cải trắng tinh kia.

Hoa cải trắng ven đường.

và cứ thế tiếp tục theo các đường để tiếp tục. vòng qua cái chợ đang được xây mới. Rẻ vào con đường đầy đất và đá. Bụi tung mù mịt. Vì ngồi sau được chở nên ngắm nhìn xung quanh để tìm kiếm. Bất chợt nhìn thấy một mảng trắng xoá thật to phía xa xa và nói mọi người là chắc chỉ có hoa cải trắng xoá nguyên ngọn đồi chính xác là kia. Thế là cả nhóm cứ nhắm hướng màu trắng đó mà đi. Thật không phụ lòng, Thấy một anh đang làm việc trong vườn nhà liền hỏi chổ trắng trắng kia làm thế nào để vào đó. và anh ấy chỉ đi theo lối ngã rẻ này và chạy dọc theo là tới nơi. Cả bọn háo hức chạy theo . Và khung cảnh trước mắt làm cả nhóm phấn khích khôn xiết.

Ngọn đồi cải trắng hiện ra trước mắt. Thật tuyệt vời

Tự mình khám phá ra một cái gì đó thật đã. Hú hét , hò reo thật sướng thì đến giờ tác nghiệp rồi.

Có con đường mòn đi theo để vào giữa cánh đồng.

Đường mòn để người chủ vào tưới nước cho cánh đồng hoa.

Thật phấn khích...

The life is the trips

Quá đẹp ! Bạn có đến Dalat milk ko ? Ở đó có cái nhà thật đẹp như ở bên Tây ah

Hi Marygold,
Vì mất khá nhiều thời gian cho tìm đường đến ngọn đồi hoa cải trắng này nên không ghé qua được sợ về trễ. Vì mình muốn đến đồi chè nữa nên tranh thủ.. hì hì hì. Háo hức với Hoa cải trắng lắm nên ưu tiên hàng đầu mà.... Sẽ ghé thăm ngôi nhà đó. Mà Marygold có hình ảnh gì thì post lên chiêm ngưỡng nha... Thanksssss

Quá đẹp ! Bạn có đến Dalat milk ko ? Ở đó có cái nhà thật đẹp như ở bên Tây ah

Vậy là Marygold đã đến đó rồi?

Dalatmilk của năm 2009

Hoang sơ của buổi ban đầu.

Dalatmilk của ba năm sau

Ngọn đồi cực đẹp, châu Âu giữa lòng Đơn Dương.

Khu vực này đã bị rào, sắp tới sẽ chẳng còn cái view xinh đẹp này cho chúng ta ngắm nghía hay chụp ảnh nữa!

Vậy là Marygold đã đến đó rồi?

Dalatmilk của năm 2009

Hoang sơ của buổi ban đầu.

Dalatmilk của ba năm sau

Ngọn đồi cực đẹp, châu Âu giữa lòng Đơn Dương.

Khu vực này đã bị rào, sắp tới sẽ chẳng còn cái view xinh đẹp này cho chúng ta ngắm nghía hay chụp ảnh nữa!

Chị ơi em chưa đc đến, chỉ thấy đăng báo và hy vọng có thể đến đó. Nhưng như chị nói vậy là hy vọng tiêu tan rùi huhu. Thôi em ghé thăm chị đc hông ? Ngưỡng mộ chị với anh Thien Bao lắm mà chưa đc gặp mặt :)

Hi Marygold,
Vì mất khá nhiều thời gian cho tìm đường đến ngọn đồi hoa cải trắng này nên không ghé qua được sợ về trễ. Vì mình muốn đến đồi chè nữa nên tranh thủ.. hì hì hì. Háo hức với Hoa cải trắng lắm nên ưu tiên hàng đầu mà.... Sẽ ghé thăm ngôi nhà đó. Mà Marygold có hình ảnh gì thì post lên chiêm ngưỡng nha... Thanksssss

Hi bạn , mình cũng chưa đc đến đó, mà như chị Haianh nói thì chắc ko vô đó đc nữa rồi. Thật đáng tiếc.

Chị ơi em chưa đc đến, chỉ thấy đăng báo và hy vọng có thể đến đó. Nhưng như chị nói vậy là hy vọng tiêu tan rùi huhu. Thôi em ghé thăm chị đc hông ? Ngưỡng mộ chị với anh Thien Bao lắm mà chưa đc gặp mặt :)

Vẫn vô được em à. Nhưng cái view thoáng đãng từ ngoài nhìn vô đã bị hàng rào che mất rồi.

Cái view nó đẹp như vầy nè em.

8h30 sáng mai, chủ nhật 26/4 nếu em rảnh thì ghé cafe hi-end ở góc Sương Nguyệt Ánh - Hồ Tùng Mậu Q1 nhe, có cả anh Tuấn Còi, Thiên Bảo...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back