What's new

[Chia sẻ] Mùa thu "Bắc Kinh- Cam Túc- Tây An- Thành Đô" rực rỡ, ngất ngây vì cảnh rắc rối vì ngôn ngữ nhưng đáng để đi

Hành trình 12 ngày 11 đêm của bọn mình trải 1 khoảng khá rộng từ Bắc Kinh tới Thành Đô.
Hai chị em đi trong tâm thế chuẩn bị kỹ nhưng...sự cố thì có mà đầy vì TQ vốn ko xài tiếng Anh mà bọn mình thì 1 chữ tiếng Hoa không biết chỉ nằm lòng mỗi 1 câu " Wo bủ sư Tung Của rẩn " dịch nôm na "Em ko phải người Trung quốc " học được từ chuyến đi Phượng Hoàng cổ trấn năm ngoái. Lần đó bọn mình đi ít gặp sự cố hơn lần này vì đi Quảng Châu và PHCT cũng dễ đi hơn.
Sau đây là lịch trình của bọn mình:

Ngày 01: (24/10): bay HCM- Bắc Kinh transit Kuala Lumpur
Ngày 02: (25/10) Tham quan Tử Cấm Thành- Thủy Trấn Gubei
Ngày 03: (26/10) Tham quan Vạn Lý Trường Thành - Thưởng thức Vịt quay Bắc Kinh
Ngày 04: (27/10) Lên tàu đi Cam Túc- Dịch Đan Hà
Ngày 05: (28/10) sáng sớm tới Dịch Đan Hà đón taxi ra thẳng khu núi cầu vồng tham quan nửa ngày 2h chiều quay lại sb bay đi Tây An.
Ngày 06: (29/10) tham quan khu Binh mã dõng của Tần Thủy Hoàng, lên tàu đi Thành Đô
Ngày 07: (30/10) Tham quan Khu tượng phật khổng lồ Lạc Sơn
Ngày 08: (31/10) Tham quan công viên Gấu trúc
Ngày 09: (01/11) Tham quan Hoàng Long vô tình vớ bở được nghịch tuyết và trời nắng rực rỡ.
Ngày 10: (02/11) Tham quan Cửu Trại câu - xem ca kịch của người Tạng - A Ba Châu
Ngày 11: (03/11) Tham quan làng người Tạng- bảo tàng cũng như bị dẫn đi shopping là chính
Ngày 12: (04/11) Bay về tới VN.

Về Chi Phí tổng cộng tầm 28-30tr

Dich Dan Ha.jpg

Mới nhá hình 2 bức ảnh đã thấy chuyến đi của bạn tuyệt vời thế nào rồi, chụp ảnh đẹp quá bạn ơi!!!
Mong sớm được đọc bài chia sẻ của bạn về chuyến đi nhé. Sang năm mình cũng đang có dự định đi mà đọc review mọi người đều gặp bất đồng ngôn ngữ mà cũng hốt quá. ?
Không biết ngoài vấn đề bất đồng ngôn ngữ thì các phương tiện di chuyển có rắc rối lắm không bạn nhỉ, mình sợ đi tàu xe nhiều lắm?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back