What's new

[Đã đi] Mùa thu ở Fansipan có gì? (3-4-5/11/2012)

Đã nhiều lần mình định đến Sapa nhưng lại e ngại (e ngại nhiều thứ)
Gần đây nỗi e ngại đó biến mất và nhường chỗ cho sự hào hứng khi nghĩ đến Sapa, và đã đến Sapa ắt nghĩ đến Fan.

Sau nhiều lần rong ruổi 1 mình và bị đặt nhiều câu hỏi khi ai đó gặp mình (Cô làm nghiên cứu khoa học à? Cô đi lấy tin viết báo à? Cô là sinh viên năm cuối đi thực tập à..?), lần này mình quyết tâm tìm bạn đồng hành cũng sở thích khám phá và trải nghiệm mùa thu của miền Tây Bắc - Fansipan và cùng nhau hát "Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời vợi"

Cung dự định sẽ là Sín Chải - Trạm Tôn, đi về 2 đường khác nhau để thưởng thức được nhiều cảnh đẹp núi rừng, 3 ngày, đặt tour và có porter (để mình có thể thoải mái di chuyển và ngắm cảnh lại còn biết được văn hóa ở miền núi). Thời gian của mình cũng hơi ngộ thứ 7-chủ nhật- thứ 2. Mình có hỏi anh tourguide rồi, anh nói là đi khoảng đó cũng bình thường chủ yếu là thời tiết thuận lợi

Lịch trình dự kiến như sau (mượn của bạn tanvien-tampt):
1. 02/11:
- 21h10 lên tàu đi Lào Cai
2. 03/11:
- 5h30 : có mặt ở Lào Cai, lên xe tới Sapa
- 7h : có mặt tại Sapa, nhận guide, nhận KS, nhận phòng, gửi đồ, ăn sáng, làm các thủ tục cần thiết, lên xe ra Sín Chải
- 9h : xuống khu vực rừng Sín Chải và bắt đầu leo núi, ăn trưa trên đường
Nghỉ đêm tại 2200m + ăn tối
3. 04/11:
-Sau khi ăn sáng xuất phát đến đỉnh Fansipan 3143m.
-Xuống độ cao 2800m. Cắm trại nghỉ đêm.
4. 05/11:
- Tiếp tục leo xuống theo đường Trạm Tôn
- 11h đến Trạm Tôn sau đó có xe đón đoàn về Sapa tắm giặt nghỉ ngơi, tham quan Sapa.
- Tối lên tàu về Hanoi.

Chi phí dự kiến tham khảo các chuyến rủ rê trước là 2.500k. Hiện nay mình thấy Vietjetair SGN-HN giá khoảng 900k/chiều
Mình sẽ ở Sapa vào ngày 02/11. Mong được đồng hành cũng các phượt thủ, phượt tử
YM:vankhanhvi2000

Cập nhật danh sách đên ngày 05/10:
1. Vankhanhvi
2. Kiko

3. Ranchu
4. Ranchu's
5. Badman
6. ool123
7. ???????
8. Saba
9. Phanduong90 - LC
10. Anhtu2310 - HN
11. Vitram87
12. Vitram87's
13. Zuzi-HN
14. Vitram87'sss
15. Viet chemical
16 vangbong1thoi - HN
17. Bradley Tran
18. Bradley Tran's - HN

Các bạn quan tâm về chuyến đi vui lòng gửi email cho mình theo địa chỉ: [email protected] để mình sẽ gửi file nhờ các bạn cung cấp 1 số thông tin cá nhân. Khi nào gửi xong nhớ sms cho mình biết nhé sđt 016.4342.2830, nếu gọi điện thì sau 19h30

Tạm thời chốt danh sách vào ngày 05/10 (trước hạn so với 15/10)

Last edited:
Tháng 11 là một khoảng thời gian chinh phục Fansipang rất hay các bạn ạ rất khô ráo và sạch sẽ, chỉ có điều thời tiết lạnh, tuy nhiên đi vào mùa khô các bạn cần cẩn thận khi các thành viên sử dụng lửa trong vườn quốc gia Hoàng Liên Sơn nhé, chúc các bạn luôn may mắn và thành công trên con đường chinh phục của mình, nếu sắp xếp được thời gian cho tớ đăng ký một viên gạch để chinh phục lần thứ 103 của tớ nhé, cảm ơn chủ thớt rất nhiều

Vậy thứ tư nhớ có mặt nha, mình sẽ chuẩn bị khá nhiều đồ đem theo vì hầu hết xuất phát từ SG
MÌnh rất tiếc là cho mình xin rút gạch đoàn của bạn. Do chiều hôm nay mình mới nhận được lịch công tác đúng vào mùng 05.11 nên không tham gia cùng đoàn được.
Chúc mọi người chuyến đi thành công.

Và lịch off lần đầu của nhóm đây:
- Địa điểm càfe Hiend, đường 3/2, trong khuôn viên nhà hát Hòa Bình. Chọn đây vì trung tâm, có wifi, trời mưa không phải chạy và không quá đông đúc dễ trao đổi ý kiến
- Thời gian: 18h ngày 03/10/2012. Bạn ở Biên Hòa sắp xếp được thì lên chung luôn nha.

Mình sẽ ra off với đoàn nhé ^^

cho mình đặt 1 viên nhé. mình ở HN k off dc. Có j mọi ng thông báo tình hình trên này mình biết với. Muốn lên Fansipan lâu rồi nhưng bayh mới có dịp

Vé rục rịch tăng nên mình đã tranh thủ mua ngay 2 vé đi trước:
VJ8670 02Nov2012 Eco 15:30 - Ho Chi Minh (SGN ) 17:35 - Ha Noi (HAN )
Bạn nào chưa mua vé thì đi chung chuyến với tụi mình luôn cho vui nhé :)

Bạn Anhtu2310 cho mình chút thông tin cá nhân để trao đổi khi mai off ở Miền Nam, có thể mình chat voice hoặc webcam để biết mặt nhau. Nếu được bạn gửi email cho mình theo thông tin ở trang đầu.

Các bạn lưu ý giờ bay chung với bạn Ranchu cho vui nhé.

Mình muốn hỏi mọi người là đi tàu Hà nội - Lào cai - Hà nội nhóm đi chung hay đi riêng, và đi chuyến mấy giờ để mình biết mua vé máy bay đi về cho kịp giờ. Cảm ơn. (chờ tới tối mai off xong chắc vé tăng thêm mấy trăm nữa wa :) )

Vé rục rịch tăng nên mình đã tranh thủ mua ngay 2 vé đi trước:
VJ8670 02Nov2012 Eco 15:30 - Ho Chi Minh (SGN ) 17:35 - Ha Noi (HAN )
Bạn nào chưa mua vé thì đi chung chuyến với tụi mình luôn cho vui nhé :)

Giá vé hiện h bi nhiu vậy bạn hen!

Mình muốn hỏi mọi người là đi tàu Hà nội - Lào cai - Hà nội nhóm đi chung hay đi riêng, và đi chuyến mấy giờ để mình biết mua vé máy bay đi về cho kịp giờ. Cảm ơn. (chờ tới tối mai off xong chắc vé tăng thêm mấy trăm nữa wa :) )

Nhóm sẽ đi chung các chuyến tàu HN-LC-HN, mình đang dự tính chuyến đi HN-LC lúc 21h và về LC-HN lúc 20h45, để có thể về đến HN khoảng 5h30.
Bạn xem đường link này để tham khảo:http://www.sapalaocai.com/bang-gio-tau-hoa-sp4.htm
Có rất nhiều chuyến sớm hơn, nếu đặt vé máy bay về sớm thì bạn có thể đi chuyến sớm cho kịp giờ bay, đi tàu hiệu SP sẽ khỏe hơn vì dừng ít chặng nhưng vé sẽ đắt hơn chút ít.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back