What's new

[Hỏi đáp] Mua vé tàu của Trentalia.com

Mình đã đọc toét hết cả mắt các topic liên quan đến Châu Âu nhưng ko thấy comment nào đề cập đến đi Rome từ Paris bằng train. Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé. Dựa vào kinh nghiệm của mọi người đi trước thì họ sang Ý rồi vẫn quay lại Pháp để bay về HN, chắc chênh lệch giữa giá khứ hồi với HN - Paris và Rome - HN khá lớn nên họ quay ngược lại Paris. Tuy vậy, mình thấy vé khứ hồi Paris - Rome cũng chừng 200E ( nếu mua được rẻ). Như vậy cũng khá tốn kém với ngân sách eo hẹp của mình. Mình có thể đi tàu được ko? Sẽ mất bao lâu? Giá vé khoảng chừng nào? Có an toàn ko ( mình nghe bạn kể an ninh ở Ý ko tốt), Nếu đi tàu được thì đến ga nào ở Rome là gân nhất? Việc mua được giá rẻ của chặng này với mình quan trọng vì nếu không có lẽ mình phải bỏ Rome mà thay vào đó là đi Bỉ - Hà Lan mất. Mà mình thì thích Rome huhu Cảm ơn các bạn :)

Mình đã đọc toét hết cả mắt các topic liên quan đến Châu Âu nhưng ko thấy comment nào đề cập đến đi Rome từ Paris bằng train. Bạn nào biết chỉ giúp mình với nhé. Dựa vào kinh nghiệm của mọi người đi trước thì họ sang Ý rồi vẫn quay lại Pháp để bay về HN, chắc chênh lệch giữa giá khứ hồi với HN - Paris và Rome - HN khá lớn nên họ quay ngược lại Paris. Tuy vậy, mình thấy vé khứ hồi Paris - Rome cũng chừng 200E ( nếu mua được rẻ). Như vậy cũng khá tốn kém với ngân sách eo hẹp của mình. Mình có thể đi tàu được ko? Sẽ mất bao lâu? Giá vé khoảng chừng nào? Có an toàn ko ( mình nghe bạn kể an ninh ở Ý ko tốt), Nếu đi tàu được thì đến ga nào ở Rome là gân nhất? Việc mua được giá rẻ của chặng này với mình quan trọng vì nếu không có lẽ mình phải bỏ Rome mà thay vào đó là đi Bỉ - Hà Lan mất. Mà mình thì thích Rome huhu Cảm ơn các bạn :)

Khoảng cách từ Roma đến Paris quá xa bạn ạ (1500km), nên đi máy bay là tiện nhất, nếu mua được vé rẻ thì còn rẻ hơn đi tàu nhiều.

Nếu nhất thiết phải đi tàu thì hành trình có thể là Paris Est-Strasbourg-Basel-Milan-Roma Termini (gần 19 tiếng), hoặc Paris-Mannheim-Munich-Roma (hơn 20 tiếng).

Bạn không phải quá lo về anh ninh đâu. Cận thận là được

Last edited:
Chào cac bạn , minh muon di Y trong 3 ngay, chương trình mình lên như sau, các bạn giúp mình nhé:
Paris (ORY) - Rome (FCO) : Jan 10, 2015 - 7:20 - 9:20 (Esaejet) 86.75 USD (giá này rẻ ko vậy ?)
Minh muốn đi Rome - Pisa - Venice,

Các bạn tư vấn giúp mình :
- Mình nên bay từ Venice ve Paris hay quay ve Rome roi hay về Paris ?
- cho mình web thue nha tro o Y nhé

Cảm ơn các bạn rất nhiều

Chào cac bạn , minh muon di Y trong 3 ngay, chương trình mình lên như sau, các bạn giúp mình nhé:
Paris (ORY) - Rome (FCO) : Jan 10, 2015 - 7:20 - 9:20 (Esaejet) 86.75 USD (giá này rẻ ko vậy ?)
Minh muốn đi Rome - Pisa - Venice,

Các bạn tư vấn giúp mình :
- Mình nên bay từ Venice ve Paris hay quay ve Rome roi hay về Paris ?
- cho mình web thue nha tro o Y nhé

Cảm ơn các bạn rất nhiều

Mình không hay săn vé rẻ, mình thấy giá như thế là hợp lí rồi
Bạn ở Ý 3 ngày, mà đi 3 nơi, mỗi nơi cách nhau cũng mấy trăm km, như thế quá gấp
Nên thêm vào 2,3 ngày nữa, và bớt đi 1 thành phố, sẽ hợp lí hơn (cá nhân mình thì sẽ bỏ Pisa). Lúc bay về thì bạn nên bay luôn từ Venice, chứ quay lại Rome, vừa mất thời gian vừa tốn thêm tiền tàu
Hotel&Hostel: www.booking.com, www.hostelworld.com

Sử dụng vé điện tử Trenitalia để đi tàu có được không ?

Các bác cho em hỏi, tháng sau em đi công tác, nên dự định sau đó đi Italia du lịch khoảng 2 tuần
Tuy nhiên không chắc lắm, nên em chưa dám mua trước vé tàu đi lại ở Italia từ Vietnam. Em đi tàu từ Rome về Florence, Venice, Verona và Milan.
Các bác cho em hỏi, khi qua đến Italia, chắc chắn rồi em mới mua vé tàu online trên trenitalia, và sử dụng vé điện tử này để đi tàu được không ah? Vì em book air bnb, nên em sợ ko có chỗ để in vé ra giấy.
Do em chưa mua vé tàu trên Trenitalia lần nào, nên các bác cho em hỏi khi mua thì họ sẽ gửi vé điện tử về email mà mình đăng ký đúng ko ? Và mình có sử dụng vé điện tử này để đi tàu được ko a ?
Em ko muốn ra ga tàu mới mua, vì có thể hết vé hoặc đắt
Bác nào rành thì trả lời giúp em
Thanks in advance

Re: Sử dụng vé điện tử Trenitalia để đi tàu có được không ?

Các bác cho em hỏi, tháng sau em đi công tác, nên dự định sau đó đi Italia du lịch khoảng 2 tuần
Tuy nhiên không chắc lắm, nên em chưa dám mua trước vé tàu đi lại ở Italia từ Vietnam. Em đi tàu từ Rome về Florence, Venice, Verona và Milan.
Các bác cho em hỏi, khi qua đến Italia, chắc chắn rồi em mới mua vé tàu online trên trenitalia, và sử dụng vé điện tử này để đi tàu được không ah? Vì em book air bnb, nên em sợ ko có chỗ để in vé ra giấy.
Do em chưa mua vé tàu trên Trenitalia lần nào, nên các bác cho em hỏi khi mua thì họ sẽ gửi vé điện tử về email mà mình đăng ký đúng ko ? Và mình có sử dụng vé điện tử này để đi tàu được ko a ?
Em ko muốn ra ga tàu mới mua, vì có thể hết vé hoặc đắt
Bác nào rành thì trả lời giúp em
Thanks in advance

Bạn in vé điện tử đó ra dùng bình thường nhé, nhân viên soát vé sẽ dùng máy đọc barcode để xác nhận vé của bạn.

Re: Sử dụng vé điện tử Trenitalia để đi tàu có được không ?

Cảm ơn bạn
Tuy nhiên ở đây mình đang hỏi ở đây là, mình không in ra mà save vé điện tử đó vào mobile. Nhân viên soát vé hỏi thì mình show ra thì có hợp lệ không
Vì khi đến Italy mình mới mua vé, và mình sợ chỗ mình ở không có máy in để in.
Thấy một bạn chia sẽ trên web như vậy, không biết có đúng không, nhờ các bạn xem giúp mình nhé:

"Lưu ý là vé này đặt online đã thanh toán, đặt chỗ (tương đương với đã check-in), tức là bạn sẽ không cần phải validate ở máy validation nữa mà chỉ cần lưu vé trong smartphone và lên tàu. Nếu có nhân viên kiểm tra trên tàu hỏi bạn đưa vé này từ điện thoại cho họ xem là ok thôi."
"Vé mua ở máy bán vé tự động bạn sẽ phải validate ở máy, nếu bị phát hiện không validate sẽ bị phạt, còn khi bạn đã đặt mua vé online tức là bạn đã đặt chỗ rồi thì không cần phải validate nữa (giống như bạn đã check-in vé máy bay rồi ý)."

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back