What's new

Mùng 5 Tết (23/2) - 2/3/2015 Philippines EL NIDO - MANILA - TAGAYTAY (TAAL)

[Mùng 5 (23/2) - 2/3/2015] PHILIPPINES EL NIDO - MANILA - PINATUBO

(Đã thay đổi địa điểm từ đi TAGAYTAY (TAAL) sang đi PINATUBO)

CHÀO MỌI NGƯỜI

Như tiêu đề trên, 2 đứa tụi mình, 2 nam sinh viên đại học Hoa Sen đang cần tìm gấp người đi chung hoặc những bạn nào có trùng thời gian như bọn mình thì contact nhau để gặp ở El Nido hoặc các điểm khác cho vui nha. Bọn mình đã book vé như sau

+ SGN - Manila: sáng 23/2 sau đó xuống sân bay Manila chờ 3 tiếng đáp tiếp chuyến Manila - Puerto Princessa, tới Puerto Princessa bắt bus tới EL NIDO và sau đó ngày 24, 25, 26 tháng 2 sẽ dành cho những chuyến đi thuyền hopping tour ra các quần đảo gần El Nido.

+ Tối 27/2 về Manila

+ 28/2 Pinatubo trekking

+ 1/3 tham quan Manila

+ 2/3 về SG

Mong tìm được bạn đồng hành chung hoặc gặp nhau tại nơi nào đó ở Phi.

Contact mình nhé:

Facebook mình: https://www.facebook.com/le.h.nam.9
E-mail: [email protected]

Last edited:
Re: Mùng 5 Tết (23/2) - 2/3 Philippines EL NIDO - MANILA - TAAL

Hiện mình có 16.000 peso tiền Philippine mua thừa, bạn nào lấy mình để lại giá 500đ/peso. Mình ở Ha noi. Thanks mod!

M cũng dự định đi Phi. Nếu có thể cho mình xin ghép chung đi với. M là nam sn 93. Bạn cho mình xin fb để hỏi cho dễ

M cũng dự định đi Phi. Nếu có thể cho mình xin ghép chung đi với. M là nam sn 93. Bạn cho mình xin fb để hỏi cho dễ

https://www.facebook.com/le.h.nam.9

Trùng hợp quá tụi mình cũng là 2 đứa nam sn 93 học năm cuối Đại học Hoa Sen TPHCM, nếu bạn đi trùng với tụi mình thì chắc bạn phải mua vé bây giờ nhỉ. Tụi mình đã lên plan cho chổ ở là 2tr5 cho toàn chuyến, ăn uống vui chơi hopping tour các đảo nữa khoảng 5- 6 tr. Còn lại vé máy bay SGN - MNL - Puerto Princessa thì bạn có thể linh động book, nếu cần thêm thông tin cứ pm mình.

Có chút góp ý cá nhân rút ra từ kinh nghiệm bản thân

- Hồ núi lửa Taal: ko nên đi vì chi phí đắt, leo lên tới nơi thì chả có gì ngoài...cái hồ. Nó chỉ đặt biệt do cấu trúc hồ trong hồ,chứ đặc sắc cũng ko có gì.
Ah sau khi đi thuyền qua đảo (nếu đi) thì sẽ có đầy cò chào thuê ngựa và guide,nó sẽ nói là đi xa,ko có người dẫn dễ bị lạc...blabla
Đoàn thớt nếu toàn nam thì cứ quất bộ thong thả cũng tới, còn vụ lạc thì ko sợ vì đg đi đầy dấu và...phân ngựa.

PH: nếu đi tour đom đóm, tiền tour bù vô phần ăn(ai ăn nhiều đỡ lỗ) ,vì cái zụ cây đom đóm cũng chả có gì (và ko đc chụp hình) ,cứ tưởng tượng cây thông noel gắn đèn vàng chớp chớp. Hết.
Hồi mình đi từ Tây ta, hàn xẻng ,nhật bổn sau khi hết tour thấy ai cũng hụt hẫng =]]]]]

SUPER NOTE: ở manila nếu mua tour tham quan thành cổ ( ngồi lên xe nó chở đi ). Giá chào là 200.000 peso/30 phút. Có nghĩ là nêu hết 30 phút nó vẫn chở mình đi thì đừng có thấy tội, xong tour nó cứ 30 phút tính thêm tiền nhá. Kinh ở chỗ đó

Kinh nghiệm cá nhân có tính chất tham khảo =]]]]]]

Ps: ở Phil mua gì cũng nên trả giá

Thanks bạn Krist17
cuối Tháng 6 này mình cũng làm chuyến đi El Nido và tính đi cái tour đom đóm :D - mình sẽ loại nó ra khỏi lịch trình cho đỡ tốn kém
- Vế hồ núi lửa Taal thì ko nên đi thật, mình đã đi đến đó lên núi và không có gì đặc sắc, ngoài tận mắt thấy hồ trong núi, núi trong hồ. Chi phí cho chuyến đi đắc đỏ, đi xe xuống núi 2 lượt 400Phd ( xuống 150/người, lên 250/người ) + thuê thuyền qua núi 1.600/2 người + thuê ngựa và hướng dẫn 800-1000 Phd/người, bạn nào quen cưởi ngựa thì khỏi cần người dẫn ngựa đỡ tốn 200Phd + phí môn trường 100Phd/người = total chi phí cho chuyến này ngót nghét hơn 2000Phd. Mình không biết cưỡi ngựa mà phí đắc nên 2 đứa quyết định cuốc bộ, đi cũng không lạc đường đâu có điều hít phân ngựa tí và khi xuống coi chừng trượt chân vì độ dốc khi đi xuống
- Chuyến này mình quyết định đi thác Pansahan - nghe có vẽ vui hơn, mà đi vào tháng 6 hy vọng thác có nhiều nước
- Về intramuros thì mình khuyên là không nên đi xe ngựa, cứ cuốc bộ lòng vòng ở đó là ra, cuốc bộ còn có thời gian chụp ảnh, ngắm nghía, chứ đi xe ngựa 1 cái vèo nhanh hết 30' lắm, muốn đi cho biết thì trả giá nó kịch vào - mình báo cho bạn biết giá nào cũng dính, tụi mình đi 4 người mỗi em hết 150 hay 200 gì đó thôi ko nhớ rỏ, nhưng tụi mình trả giá 1 tiếng là ổng gật đầu là thấy hớ rồi, hehehe !!!!!!!!! vote - cho chổ này chụp hình nghệ thuật thì siêu đẹp

Thanks bạn Krist17
cuối Tháng 6 này mình cũng làm chuyến đi El Nido và tính đi cái tour đom đóm :D - mình sẽ loại nó ra khỏi lịch trình cho đỡ tốn kém
- Vế hồ núi lửa Taal thì ko nên đi thật, mình đã đi đến đó lên núi và không có gì đặc sắc, ngoài tận mắt thấy hồ trong núi, núi trong hồ. Chi phí cho chuyến đi đắc đỏ, đi xe xuống núi 2 lượt 400Phd ( xuống 150/người, lên 250/người ) + thuê thuyền qua núi 1.600/2 người + thuê ngựa và hướng dẫn 800-1000 Phd/người, bạn nào quen cưởi ngựa thì khỏi cần người dẫn ngựa đỡ tốn 200Phd + phí môn trường 100Phd/người = total chi phí cho chuyến này ngót nghét hơn 2000Phd. Mình không biết cưỡi ngựa mà phí đắc nên 2 đứa quyết định cuốc bộ, đi cũng không lạc đường đâu có điều hít phân ngựa tí và khi xuống coi chừng trượt chân vì độ dốc khi đi xuống
- Chuyến này mình quyết định đi thác Pansahan - nghe có vẽ vui hơn, mà đi vào tháng 6 hy vọng thác có nhiều nước
- Về intramuros thì mình khuyên là không nên đi xe ngựa, cứ cuốc bộ lòng vòng ở đó là ra, cuốc bộ còn có thời gian chụp ảnh, ngắm nghía, chứ đi xe ngựa 1 cái vèo nhanh hết 30' lắm, muốn đi cho biết thì trả giá nó kịch vào - mình báo cho bạn biết giá nào cũng dính, tụi mình đi 4 người mỗi em hết 150 hay 200 gì đó thôi ko nhớ rỏ, nhưng tụi mình trả giá 1 tiếng là ổng gật đầu là thấy hớ rồi, hehehe !!!!!!!!! vote - cho chổ này chụp hình nghệ thuật thì siêu đẹp

Cuối tháng 6 mùa bão đó bạn, sao bạn không đi sớm hơn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back