What's new

[Chia sẻ] Muốn được làm quen với các bạn ở các tỉnh miền Tây

Tôi là một fan của phươt.com từ rất lâu ,bây giờ đã về hưu , tháng 4/2015 này sẽ về VN đi du lịch bằng xe máy, tôi mong muốn được làm quen với các bạn đang cư trú tại các tỉnh miền Tây như : Bến Tre , Vĩnh Long , Trà Vinh , Sóc Trăng , Bạc Liêu , Cần Thơ , Rạch Giá , Hà Tiên , Đồng Tháp , An Giang , Cà Mau... để nhờ huớng dẫn những điểm đạc biệt của địa phương. Nếu bạn nào cảm thấy có thể giúp được xin cho biết qua email hoặc phone , tôi sẽ liên lạc trước khi đến.
Cảm ơn
metmoi1951

Re: Muốn được làm quen với các bạn ở các tỉnh miền Tây.

Chào bạn !
Ở Miền Tây thì loại hình homestay chưa nhiều, loại hình nầy chủ yếu ở 1 vài cụm du lịch ở Trà Vinh, Bạc Liêu Đồng Tháp để đón những tour du lịch, riêng An Giang thì chưa nhiều. Nếu bạn có kế hoạch về vùng Thất Sơn - huyện Tịnh Biên - tỉnh An Giang thì bạn không phải lo vấn đề ăn nghỉ vì Chùa, Đình nào cũng có chỗ free cho khách Thập Phương ( dĩ nhiên là ăn chay ) có nhu cầu - ngoài ra vẫn có khách sạn - nhà trọ - an toàn và giá bình dân. Thời gian để có thể viếng sơ lược vùng nầy ít nhất 1 tuần.

Cảm ơn các bạn DieuPhap , phuonglm và huutamkiengiang ,
Tôi muốn có cảm giác homestay là để nghĩ là về nhà mình chứ không phải vì tiết kiệm , nhất là chưa muốn thoát tục , còn Tây Ninh lại nằm trong chương trình các tỉnh miền Đông Nam bộ của năm tới , Kiên Giang thì nhất định phải đến vì thế cháu huutamkiengiang cho chú email hoặc phone chú sẽ gọi khi đến.

Tết này mình sẽ làm 1 chuyến miền tây từ sg, chưa có hội nhóm nào đi cùng, hy vọng đc gặp gỡ giao lưu vs các bạn ở quê hương sông nứơc, zalo 01683657265. Tôi yêu miền tây: )

Cảm ơn cháu , chắc chắn là chú sẽ ở lại Long Xuyên 1 ngày vì chú muốn tìm lại tin tức một người bạn học cùng học với chú ở đại học khoa học Sài Gòn tên Dương , ông cụ thân sinh làm việc ở bệnh viện Lê Lợi.

Chào cả nhà ạ, dự tính em sẽ đi Miền Tây 3 ngày vào cuối tháng 10, mục đích chính nhất của em là Chợ nổi cần Thơ, Trà Sư và có thời gian sẽ xuống trek cực Nam, các bác tư vấn giúp em ăn nghỉ và đi lại như thế nào cho hợp lý với ạ, em có 2 girl từ Bắc vào nên bỡ ngỡ, tks các bác nhiều ạ

Chào Chú !
Chào tên Hào, hiện đang sống giáp ranh giữa TP Cần Thơ - TP Kiên Giang ( Kinh B )
Về mặt Cần Thơ chú có thể đi thăm Cờ Đỏ ( nhiều ruộng, cảnh cò bò thẳng cánh ), Ninh Kiều ( Chợ nổi Cần Thơ ),......
Về phía Kiên Giang ( TP Rạch Giá ) thì chú có thể ghé Quán Bến Du Thuyền ( Khu Lấn Biển ) lúc 5h - 6h tùy ngày để chụp ảnh, gió thổi lồng lộng chú khỏi lo nóng nhé :D, nơi đây nhà nghỉ, quán ăn, cảnh đẹp không thua gì Sài Gòn là bao đâu nhe chú . Nếu có thời gian hơn chú đi về Vàm Rầy, Kiên Lương nơi đây thì ruộng tôm bát ngát. TP Hà Tiên cách đó chỉ có 30km hơn thôi, chú có thể ra đó tắm biển, chụp cảnh biển, chơi những trò chơi biển, lên núi ngắm ổng nhòm ( 5k/lần ) nhìn về phía Campuchia hay đảo Phú Quốc,.....
Sdt cháu : 012 15 922 662 . 18t. Hiện cháu đang học ở SG . Nếu chú về SG thì chú phone cháu uống cafe hay gì cũng được. Chúc chú sức khỏe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,095
Latest member
tanlongvn
Back