What's new

[Cung TM] Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên (từ 10.10 đến chiều 13.10)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên (từ 10.10 đến chiều 13.10)

Hiện đoàn mình cần tuyển 1 xế cho cung đường này:

- Ngày 1 - Thứ 7 (09.03): Hà Nội - Mộc Châu - Sơn La
7h sáng tập trung tại Bưu điện Hà Đông, xuất phát theo đường Xuân Mai - Hòa Bình.
Dự kiến 12h trưa có mặt tại Mộc Châu ăn trưa. Chiều chơi bời thăm thú Mộc Châu
5h chiều xuất phát, thẳng tiến Sơn La.
Ngày đầu chạy dài nhất, chừng 300km.

- Ngày 2 - CN (10.03): Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến -Nậm Khắt - Tú Lệ - Nghĩa Lộ
Ngày này chạy nhàn nhã, nhởn nhơ vừa chạy vừa chụp.

- Ngày 3 - Thứ 2 (11.03): Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.
Rong chơi Trạm Tấu - Bắc Yên.

Bạn nào sắp xếp được time thì ới tớ theo sdt này ạ 0989 673 327.

Tớ ở SGN nên mng sẽ gặp nhau tối thứ 6 rồi sáng thứ 7 đi luôn. Vậy nên cần gạch cứng hem chơi dập dòm ạ :)

@ All : diễn đàn thay đổi NỘI QUY TÌM BẠN ĐỒNG HÀNH - TỔ CHỨC CHUYẾN ĐI . Bắt đầu áp dụng từ ngày 14/3/2013. Các bạn lưu ý và thực hiện nhé.

Last edited by a moderator:
Re: [TUYỂN 1 XẾ] Mường La - Ngọc Chiến - Trạm Tấu - Bắc Yên từ 09.03-11.03

mình đi xe 67 có được tham gia ko bạn!

Hiện đoàn mình cần tuyển 1 xế cho cung đường này:

- Ngày 1 - Thứ 7 (09.03): Hà Nội - Mộc Châu - Sơn La
7h sáng tập trung tại Bưu điện Hà Đông, xuất phát theo đường Xuân Mai - Hòa Bình.
Dự kiến 12h trưa có mặt tại Mộc Châu ăn trưa. Chiều chơi bời thăm thú Mộc Châu
5h chiều xuất phát, thẳng tiến Sơn La.
Ngày đầu chạy dài nhất, chừng 300km.

- Ngày 2 - CN (10.03): Sơn La - Mường La - Ngọc Chiến -Nậm Khắt - Tú Lệ - Nghĩa Lộ
Ngày này chạy nhàn nhã, nhởn nhơ vừa chạy vừa chụp.

- Ngày 3 - Thứ 2 (11.03): Tú Lệ - Nghĩa Lộ - Trạm Tấu - Bắc Yên - Phù Yên - Thanh Sơn - Hà Nội.
Rong chơi Trạm Tấu - Bắc Yên.

Bạn nào sắp xếp được time thì ới tớ theo sdt này ạ 0989 673 327.

Tớ ở SGN nên mng sẽ gặp nhau tối thứ 6 rồi sáng thứ 7 đi luôn. Vậy nên cần gạch cứng hem chơi dập dòm ạ :)

Mình rất thích cung này, đang định vài ngày nữa chạy độc hành thì hiện tại bị đau nên ko dám gạch ghiếc gì cả, xem đến lúc đó bạn còn cần người thì mình sẽ xin tham gia!!

Chỉ góp ý 1 chút, đợt này chạy từ HN lên Mộc Châu đoạn qua Hoà Bình, Cao Phong, Kỳ Sơn đều bắn tốc độ rất ác (Mình mới đi về ngày 28/2) mà giới hạn tốc độ ở đó chỉ 40km, nên bạn và đoàn phải cẩn thận hơn!!

Ngày 2 là ngày lãng phí của bạn!! Từ Sơn La về Nghĩa Lộ đi đường Nậm Khắt (mình ko dám chắc đoạn Nậm Khắt đã sửa xong đường chưa, chứ hồi tháng 9 năm ngoái mình đi đường như đường off-road, có vài chục km mà đi từ trưa đến chiều muộn mới qua) bạn bỏ qua quãng nghỉ ở bản Lướt và Tú Lệ!! Trên thực tế với cá nhân mình thì đường này mình muốn dừng lại nghỉ ở 2 nơi đó nhất, đặc biệt là bản lướt - ngọc chiến!! Ở đó có thuỷ điện ngọc chiến cực đẹp, rất nhiều các dòng suối, hồ xanh ngắt!! Và còn có 1 mạch nước nóng rất đặc biệt nữa!! Tú lệ cũng có nước nóng nhưng không thể so với Ngọc Chiến!! Bạn bỏ phí 2 nơi này rồi!!

Ngày 3 mình ko có ý kiến gì, đó là quãng đường chạy về!!

mình đi xe 67 có được tham gia ko bạn!

Tớ xin lỗi nhưng tớ ko biết xe 67 như thế nào đâu ấy :(

Mình rất thích cung này, đang định vài ngày nữa chạy độc hành thì hiện tại bị đau nên ko dám gạch ghiếc gì cả, xem đến lúc đó bạn còn cần người thì mình sẽ xin tham gia!!

Chỉ góp ý 1 chút, đợt này chạy từ HN lên Mộc Châu đoạn qua Hoà Bình, Cao Phong, Kỳ Sơn đều bắn tốc độ rất ác (Mình mới đi về ngày 28/2) mà giới hạn tốc độ ở đó chỉ 40km, nên bạn và đoàn phải cẩn thận hơn!!

Ngày 2 là ngày lãng phí của bạn!! Từ Sơn La về Nghĩa Lộ đi đường Nậm Khắt (mình ko dám chắc đoạn Nậm Khắt đã sửa xong đường chưa, chứ hồi tháng 9 năm ngoái mình đi đường như đường off-road, có vài chục km mà đi từ trưa đến chiều muộn mới qua) bạn bỏ qua quãng nghỉ ở bản Lướt và Tú Lệ!! Trên thực tế với cá nhân mình thì đường này mình muốn dừng lại nghỉ ở 2 nơi đó nhất, đặc biệt là bản lướt - ngọc chiến!! Ở đó có thuỷ điện ngọc chiến cực đẹp, rất nhiều các dòng suối, hồ xanh ngắt!! Và còn có 1 mạch nước nóng rất đặc biệt nữa!! Tú lệ cũng có nước nóng nhưng không thể so với Ngọc Chiến!! Bạn bỏ phí 2 nơi này rồi!!

Ngày 3 mình ko có ý kiến gì, đó là quãng đường chạy về!!

Như thế thì chúng tớ nên dừng chơi ở Bản Lướt ( Ngọc Chiến) và nhiều thời gian hơn ở Tú Lệ hay là thế nào hả bạn? Đường như cung của tớ vẫn qua được hai chỗ này hay vẽ lại đoạn nào thì chỉ tớ biết với ạ :)

Cung đường của các bạn vậy là đẹp rồi!! Mình nghĩ nên (ý kiến cá nhân nhé) bạn có thể dừng chân nghỉ ngày thứ 2 ở Bản Lướt (Ngọc Chiến), ở đó có quá đủ mọi thứ để các bạn ở lại, ngủ nhà sàn, ăn xôi, thịt lợn mán, đi ngắm thuỷ điện Ngọc Chiến, ngắm các cây cầu treo ở Bản Lướt, ngắm các dòng suối chảy qua đó, tắm nước nóng và thử cái cảm giác xem sơn nữ dân tộc tắm tiên!!

Ngày thứ 2 chạy đúng cung Nậm Khắt - Tú Lệ - Nghĩa Lộ ---> Về HN tầm 8, 9h tối!! Lần trước bọn mình đi cũng thế!! Sáng chạy từ Bản Lướt, vừa đi vừa nghỉ vừa ăn dọc đường 8h tối về đến HN (Đi theo QL 32)

Ngày thứ 3 các bạn có thể bớt 1 chút thời gian lượn quanh Mù Cang CHải, vào La Pán Tẩn và ngắm nghía tú lệ 1 chút (Mùa này hết lúa rồi, lại chưa phải mùa nước đổ nên các địa phương này ko có nhiều thứ để ngắm đâu)

Ở bản lướt đợt trước mình có xin số đt của bác chủ nhà nghỉ có hồ nước nóng tự nhiên rất lớn, hồ tắm tiên của dân bản ngay trước nhà, ngủ nhà sàn!! nếu bạn có đi qua đó mình sẽ tìm số cho bạn!!

Một cung đường tuyệt đẹp bạn ạ!!

Tặng bạn vài hình ảnh để bạn yêu thêm Bản Lướt - Ngọc Chiến nè!!

Mùa vàng Ngọc Chiến by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Hoàng hôn thủy điện Ngọc Chiến by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Rê thóc ở Nậm Khắt by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Khói chiều bản Lướt by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Bóng cả by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Những sắc màu Tây Bắc by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Đường về Bản Lướt by Rùa Micheal -|- RuanGe, on Flickr

Mình chú ý bạn là đường Nậm Khắt rất xấu và nguy hiểm nhé, lần trước mình đi có xe bị lún bùn phải khiêng đấy!!

Hình đẹp quá cơ í, ttrừ tấm đầu tiên thì còn lại cậu chụp phim àh (c)

Tớ thấy cậu bảo 2 cái ngày 2 cơ ấy, chak nhầm chỗ nào roài :). Tớ thích qua Trạm Tấu - Bắc Yên để về HAN ấy, đường đấy đi 1 lần roài, bị thích nên muốn quay lại lần nữa :)

Tớ sẽ xem để cân đối time xem nên chơi ở Bản Lướt thế nào cho hợp lý ạ :). Cảm ơn bạn ấy nhá :D.

Chả biết cậu bệnh gì, cơ mà hôm tới nếu khỏi bệnh và tham gia được thì ới tớ nhé :)

Ừa, tất cả các ảnh đều là máy số, mình làm giả màu phim thôi!!

Mình bị giãn dây chằng vai, vẫn đang bóp thuốc đều đều, hy vọng sẽ khỏi để đi đây đi đó!! Dù gì thì bạn cũng ngày 8 mới ra HN mà phải ko!! Mình thì chưa chạy qua đường Trạm Tấu - Bắc Yên, nhưng nghĩ đường cũng ko xa hơn đi theo QL 32 là mấy đâu, ngày 3 từ Ngọc Chiến về là vừa!! Vì nếu nghỉ đêm thứ 2 ở Nghĩa Lộ thì lại chẳng có gì vui đêm cả!! Đêm nằm ngâm nước nóng, uống rượu ngô ở bản Lướt vẫn sướng hơn rất nhiều!!

Đoàn bạn đi bao nhiêu xe? Bao nhiêu người rồi?

Ừa, tất cả các ảnh đều là máy số, mình làm giả màu phim thôi!!

Mình bị giãn dây chằng vai, vẫn đang bóp thuốc đều đều, hy vọng sẽ khỏi để đi đây đi đó!! Dù gì thì bạn cũng ngày 8 mới ra HN mà phải ko!! Mình thì chưa chạy qua đường Trạm Tấu - Bắc Yên, nhưng nghĩ đường cũng ko xa hơn đi theo QL 32 là mấy đâu, ngày 3 từ Ngọc Chiến về là vừa!! Vì nếu nghỉ đêm thứ 2 ở Nghĩa Lộ thì lại chẳng có gì vui đêm cả!! Đêm nằm ngâm nước nóng, uống rượu ngô ở bản Lướt vẫn sướng hơn rất nhiều!!

Đoàn bạn đi bao nhiêu xe? Bao nhiêu người rồi?

Nhà tớ có 8 người rồi, tại có 1 xế chạy tiếp Y Tý nên cần thêm 1 xế cho ôm. Nói chung ôm nhà tớ nếu hem gặp đường lầy khi trời mưa và dốc quá khủng thì đều chạy ngon, phóng vút ạ :)

Vậy bạn cứ chủ động cho đoàn mình đi nhé, nếu mình đi được, mình xin thêm 1 slot độc hành chạy theo đoàn cho vui cũng được, và có thể mình sẽ dừng chân ở bản Lướt 1 thời gian khám phá nơi đó!! Nếu ko tuyển được xế cho ôm bị bỏ rơi, mình sẽ chạy theo đoàn!!

Chúc bạn và đoàn có 1 chuyến đi đáng nhớ và an toàn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back