What's new

[Chia sẻ] N.S.W - lái xe - Em đi thăm mùa thu

Trong thời gian du lịch Vn , tôi có mời hai người bạn qua nhà tôi chơi , thủ tuc xin Visa đã nộp và 10 ngày sau hai người bạn tôi đã được chấp nhân, bây giờ chỉ còn lên chương trình và mua vé máy bay là lên đường, nhưng chuyện mua vé không hề đơn giản tí nào do có nhiều người vào những ngày chúng tôi muốn đi , cuối cùng thì 3 chúng tôi cũng có vé đi Sydney( vé do bạn tôi đổi hộ), nôn nao náo nức chuẩn bị hành lý từ giả bà con , tôi qua đón bạn đi chung khi vừa ngừng xe thì bạn tôi hớt hài chay ra nói :
Sao điên thoại của chị gọi hoài không được vậy?
Hết pin rồi.
Chị nghe tin gì chưa/
Tin gì vây em?
Chị và bé kia không có vé?
Sao kỳ vậy , thôi em lên xe ra sân bay rồi tính.
Đến sân bay chúng tôi chờ cô bé kia đến và vào chung,vào hỏi thì được biết vé của hai chúng tôi chưa hề xuất vé mà chỉ là stand by mà hiện giờ thì đã hết chổ , vây là 1 đứa phải đi trước , còn hai đứa ngồi chờ tiếp , qua hỏi vé xuống Melb mà củng không có nốt. Rốt cuộc phải trở về mướn khách sạn , chờ đi chuyến ngày mai , hy vọng sẽ còn vé

Sáng hôm sau chúng tôi có vé đi Melb và phải đổi chuyến về Sydney ( chuyến bay thẳng về Sydney hết vé)
Còn cô bạn đi trước của tôi củng đầy trắc trở vì thời tiết Sydney xấu nên phải bay xuống Melb , ngổi trên máy bay 1 tiếng mới về Sydney về đến nhà tôi là 2h chiều ,làm ở nhà tôi lo xót vó là nó có bị lạc đường hay không=))=))
Còn tôi và cô bé kia thì 2h chiều ngày hôm sau cũng về tới.*
Hai cô em tôi rất muốn đi xuống Melb chơi nhựng trong chương trình thì không có , vậy là được thỏa mãng "tạm" khi ngắm Melb từ trên cao =))=))=))

Last edited:
Tại Jenolan Caves

Ở đây có tất cả 12 hang động tùy theo sức khỏe của bạn mà chon nhé , còn chúng tôi thì chọn giờ gần nhất có thể , vài ảnh trong thạch động

Tạm biệt Jenolan caves chúng tôi về Mt Victoria

Về đến Mt Victoria kiếm nhà nghĩ vì còn sớm nên chúng tôi đi xuống thăm núi 3 chị em luôn ,
Vài hình ở đây

Trở về Mt Victoria nghĩ ngơi 1 chút chúng tôi qua pub kế bên dùng dinner , đồ ăn ở đây rất ngon , còn được nghe nhac sống bên bếp lửa củi thích thật thích.

Motel tại Mt Victoria : $ 100
Sáng : $20
Trưa: $25
Vé coi thạch động: $90
Tối: $90 , 2 dĩa cá hồi , 1 phần thịt bò và 3 ly bia
Ngủ thôi ngày mai còn đi vào vườn thu nửa

Mùa thu của bạn đẹp quá, mình cũng có kế hoạch là năm sau sẽ đi Sydney nhưng tầm tháng 12 thì không biết có trò gì hay ho không nhỉ?

@LoanChau: bạn có thể cho mình hỏi nếu đến Úc thì nên đến đâu trước ví dụ như Goal Coast, Mel, Perth và Sydney thì theo bạn nên chọn địa điểm nào trước. Cảm ơn bạn.

Mt Wilson :
năm nay hình như thu đến trễ hay sao mà cuối tháng 4 rồi mà cây lá vẩn còn xanh , có thể từ chổ mình ở, lại đây rất gần
(30 phút)nên đi tới đây thì rất sớm nênna81ng chưa có lên hihihhihi
vài hình tại Mt Wilson

Trên đường lên núi

Hàng cây vẩn còn xanh

Có 1 chút lá vàng

Đã vàng nhưng không nhiều

1 chút thu màu đỏ

nên mua đồ ăn đem theo.....picnic cuồi tuần thì tuyệt !
Tạm biệt Mt Wilson hẹn mùa thu năm sau

Úc đẹp quá, 5 năm trước đã vượt khỏi tầm tay mình roài hehe Boxhill hix
cám ơn chủ thớt có những hình ảnh tuyệt vời

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,496
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back