What's new

Nam Cát Tiên - ăn đọt mây - ngủ bờ ngủ bụi - Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km

Nam Cát Tiên - ăn đọt mây - ngủ bờ ngủ bụi - Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km

Mọi người hăng hái và đến nam cát tiên lúc 9h sáng để chuẩn bị cuộc hành trình hành xác cùng những người bạn không sợ khó khăn , và chúng tôi đã làm nên kì tích của bản thân mỗi người

Last edited:
Re: Nam Cát Tiên - ăn đọt mây - ngủ bờ ngủ bụi - Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km

Ủa Hùng, trong rừng mà cũng có sóng điện thoại nữa hả em?
Dạ có , theo em được biết bầu sấu sắp biến thành 1 biển nước vì chuẩn bị khởi công nhà máy thuỷ điện 6a , và rừng nct có thể k còn nguyên vẹn

Re: Nam Cát Tiên - ăn đọt mây - ngủ bờ ngủ bụi - Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km

Bác ngồi đây sao bác thấy đc nguy hiểm , hỏi lạ . Bác muốn thì e sẽ tổ chức cho bác 1 chuyến chuyên về nguy hiểm đảm bảo bác xanh mặt liền . 2 kiểm lâm chỉ đi vs nhóm e 1 ngày thui bác ạ , vì núi tượng có voi . Và nhờ 2 anh ấy mà e học hỏi nhiều thứ lắm đấy :D

NCT mình đi năm 1997 rồi :D. Trekking nhé. ;) chả có kiểm lâm gì hết chỉ có một người bạn địa phương. Cũng bắt cá nấu cơm uống rượu, tắm suối như ai. Mà mình thì thực ra là không khoái nguy hiểm tí nào. :p Mọi chuyến đi cần có sự chuẩn bị. Nguy hiểm chỉ là bắt đắc dĩ thôi.

NCT mình đi năm 1997 rồi :D. Trekking nhé. ;) chả có kiểm lâm gì hết chỉ có một người bạn địa phương. Cũng bắt cá nấu cơm uống rượu, tắm suối như ai. Mà mình thì thực ra là không khoái nguy hiểm tí nào. :p Mọi chuyến đi cần có sự chuẩn bị. Nguy hiểm chỉ là bắt đắc dĩ thôi.
Cảm ơn bác nhiều nhé! hi vọng được gặp bác trong time gần nhất

Chủ thớt thấy hình ảnh toàn lành lặn không đâu có thấy: Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km...
Bác đặt tiêu làm em hấp dẫn ghê... như thú vị đấy nhất là vụ bắt được cá rồi đem nướng trui ... vừa ngon, vừa ngọt... cứ tính 1 gắp đủa là 1 ly nhé... tém cái là 1 xị ... hết con 1 cá cầu cả 10000 cc đế.

Trong tâm trí mình NCT là vùng núi Hoang Sơ nhất ở Tỉnh Lâm Đồng, mình cũng có mấy người bạn có việc làm là giáo viên dưới đó..lâu lâu cũng nghe kể......nhưng theo những bức ảnh của bạn thì mình hơi thất vọng. Có vẻ nó đã bị con người soi kỹ quá rồi...chỗ nào cũng thấy đường mòn...thế thì đáng ngại thật.

Last edited by a moderator:

Chủ thớt thấy hình ảnh toàn lành lặn không đâu có thấy: Ăn lông ở lá - khoả thân bắt cá 75km...
Bác đặt tiêu làm em hấp dẫn ghê... như thú vị đấy nhất là vụ bắt được cá rồi đem nướng trui ... vừa ngon, vừa ngọt... cứ tính 1 gắp đủa là 1 ly nhé... tém cái là 1 xị ... hết con 1 cá cầu cả 10000 cc đế.
Hehe , hình ảnh cởi chuồng mang tính dìm hàng , quăng lên đây mù mắt anh em sao a hiệp :D

cái mình thắc mắc nhất là 75 km đường rừng, ( các bạn có đi được 75 km không ? ) . mình từng là lính nên thấy khoảng thời gian và đoan đường đi không hợp lý cho lắm, còn về nam cát tiên thì chỉ là dạo chơi chơi thôi , cũng chưa thấy các bạn tự túc trong các bữa ăn rừng. Với cái tiêu đề hơi kiêu còn ngoài ra các vấn đề khác điều ok hết.

Last edited:

Mình chờ đợi điều này khá lâu. Bằng chứng là không tranh cãi với chú Hùng trong topic Tìm bạn đồng hành của chú. Đơn giản vì anh biết chú trẻ người non dạ, hay vung tay quá trán và nói những thứ nhỏ thành to. Anh thấy chuyến này có cái gì là nguy hiểm đâu chú? Thế nào à săn bắt và hái lượm hả chú? Cung đường chú đi cũng khá đơn giản toàn là đường mòn mà lại có kiểm lâm dẫn đường. Tuy nhiên anh nghĩ là cũng khó mà đạt được 75km như chú nói lắm. Chú làm sao chứ anh thấy ai cũng lên án chú quá ah! Ngồi lót dép hóng tiếp.

hình die hết rồi a Hùng oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii, chả thấy tấm nào cả:shrug: hay chắc tiệm nét e mạng ở cao nguyên nen ko xem đc :( hix

E chưa post hết mà sao mấy bác ném đá e thế

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back