What's new

Nam Cát Tiên: Có nên tẩy chay?

(vấn đề này chỉ dùng cho khách nước ngoài chứ hầu hết người Việt đi du lịch đến đây có rất ít người cần học hỏi vì họ cho rằng kiến thức của mình đã quá đủ và dư thừa)
<=== Chả biết nên cười hay nên khóc nữa !
Cám ơn bác Phùng Mỹ Trung. Mình chưa được đi NCT bao giờ nhưng bài viết của bác sẽ là kiến thức rất bổ ich cho mình khi đi NCT sau này.

Theo tôi nếu bàn luận chuyện đắt rẻ chắc lắm ý kiến quá , rẻ so với những người đam mê và đắt so với một người đi cho biết . Vậy nên bác nào trước khi đi nên nghiên cứu kỹ xem mình đến để làm gì chứ đến để ...đái mà 500k thì xa xỉ quá.

Theo tôi nếu bàn luận chuyện đắt rẻ chắc lắm ý kiến quá , rẻ so với những người đam mê và đắt so với một người đi cho biết . Vậy nên bác nào trước khi đi nên nghiên cứu kỹ xem mình đến để làm gì chứ đến để ...đái mà 500k thì xa xỉ quá.

Chuẩn không cần chỉnh !

Đối với bọn đi chỉ để "oánh dấu" hay để lại vài dòng "XYZ đã đến ỊT ở nơi này" thì 500k chẳng là j` đâu nhỉ. Mà cái bệnh chê bai + tầm nhìn ngắn hạn đã là căn bệnh nan y của người VN rồi . Như khi toà nhà 68 tầng ở TP.HCM bán vé 200k để lên ngắm cảnh thì nhìu người la lối là tại sao lại cắt cổ thế này thế nọ (vé để lên tham quan tòa nhà Empire State ở NY là 20$ mà phải xếp hàng rất là dài!) mà họ có biết chi phí của tòa nhà phải chịu cho bảo trì, vận hành thang máy rồi đội ngũ bảo vệ,lao công.... Nói túm lại là đến cái đc free mà người VN ta còn chê thối nước thối cái nói chi đến cái bọn "chả có chi đặc sắc mà còn cắt cổ".
Vài dòng bức xức, mong các bạn trẻ trước khi nói j hãy suy nghĩ kỹ như ông cha ta thường khuyên "Uốn lưỡi 7 lần trc khi nói".

cái tâm lý dân đi phượt: đã phượt thì phải rẻ, mắc thì đâu phải phượt. chính vì cái tâm lý chứng tỏ mình như vậy nên ko hiểu dc cái giá trị của việc khám phá thiên nhiên. ở SG bỏ 500k mướn KS 1 tiếng đồng hồ ở với bồ thì chẳng tiếc, đi khám phá thiên nhiên 2 ngày 1 đêm chưa tới 1 triệu đã la oai oái. ôi, tầm nhìn quá kém.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back