What's new

Nam Cát Tiên: Có nên tẩy chay?

Em vừa có ý định đi NCT mà nghe mấy bác hô tảy chay chắc em bỏ ý định luôn quá.!
Bây giờ em biết rừng nào mà đi đây các bác ơi. Bác nào biết rừng nào ok chỉ em với

Thật là tiếc khi các bạn bỏ dự định của mình khi đến NCT. Vì: chúng ta còn sống bao nhiêu? và hệ động thực vật ở NCT sẽ tồn tại bao nhiêu? Hay khi nào rừng NCT sẽ đ1ng cửa? ... và rất nhiều câu hỏi ...

Mỗi người khi đến 1 điểm nào đó như NCT thì có người tìm đến kho tàng văn hoá của cộng đồng người Mạ; hay khu vực đất ngâp nước Ramsar là gì?; hay để hòa mình với thiên nhiên kỳ thú nơi đây để quên đi sự đời; hay nhìn tận mắt một loài phong lan, bướm... mà chỉ thấy trên các phương tiện truyền thông,.... hay có bạn chỉ đến rừng để biết rừng là gì?

Xin mọi người đừng vọi vã kết tội nhau khi chúng ta chưa hiểu nhau?
khi anh là nhà khoa học a đến rừng với mục đích nghiên cứu (Đam mê, công việc của anh mà ...)
Khi anh là nhiếp ảnh gia, thì còn gì tuyệt vời hơn khi chụp được những bức ảnh tại Bàu Sấu khi mặt trời "mộc, lặng"...
.... đôi lúc chỉ là sự trải nghiệm của các bạn trẻ nhưng "ngủ ở rừng khác ngủ ở nhà".....và như bản thân tôi, khi đến NCT xem mình (Thay mặt dân tộc Việt Nam) có may mắn nhìn thấy loài Tê giác Java đặc biệt quý hiếm ....> Nếu điều thần kỳ này xãy ra, tôi sẽ cho mọi người trên thế giới biết rằng " NCT còn .....". Mơ ước vậy thôi!

Tôi biết rằng chi phí cho việc quản lý ở NCT rất cao, nhưng tôi đồng tình quan điểm là chi phí mà như hungg0203vip cung cấp là cao so với các bạn Phượt. Huy vọng sẽ có chính sách giảm giá cho Phượt "Chắc nhiều người ửng hộ lắm đây"

Qua Topic này tôi kêu gọi mọi người hãy đến NCT và đừng làm việc gì có lỗi với thiên nhiên vì thế hệ sau!

Em vừa có ý định đi NCT mà nghe mấy bác hô tảy chay chắc em bỏ ý định luôn quá.!
Bây giờ em biết rừng nào mà đi đây các bác ơi. Bác nào biết rừng nào ok chỉ em với

Theo mình thì bạn hãy giữ ý định của bạn đi nếu bạn có điều kiện. Nếu bạn đi về hãy kể cho mình nghe về hành trình của bạn đến NCT nha! Chắc thú vị lắm luôn đó!

Mình cũng đồng ý với quan điểm của bác Pmytrung, vì đi rừng không phải đơn giản là đi du lịch, cắm trại và nhất là với rừng nguyên sinh như NCT thì hoàn toàn khác.

Cũng ráng mà tới một lần chứ không thì sang năm mấy bác ấy xẻ thịt NCT dâng cho lâm tặc hết rồi còn gì mà thăm với thú. Hu hu

Xin chào các bạn , anh em ' Phượt'.
Mình ở Sài Gòn, và đang nung nấu ý định phượt đến VQG Nam Cát Tiên từ Sài Gòn. Mình đi bằng phương tiện xe máy. Xin các bạn chỉ đường đi từ Sài Gòn đến VQG Nam Cát Tiên. Và đến đó thì nên tham quan những tuyến nào ah?
Mình xin cảm ơn.

Chuyển sang đi rừng Bidoup nhé bạn. Nơi này còn chưa hình thành du lịch, nên cách tính giá chỉ bằng chi phí thực tế cộng thêm chừng 10%. So với công sức chuẩn bị của người ta thì như thế không phải là nhiều.

Bạn vào trang bidoupnuiba.gov.vn để tìm hiểu thêm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back