What's new

[Chia sẻ] Nam Du...

Quần đảo Nam Du là một quần đảo nằm phía Đông đảo Phú Quốc, trong vịnh Kiên Giang. Đơn vị hành chính là xã An Sơn thuộc huyện Kiên Hải, tỉnh Kiên Giang.

Quần đảo gồm khoảng 20 đảo lớn nhỏ, đều là các đảo cấu tạo từ đá macma xâm nhập, gồm 2 dãy song song theo hướng bắc nam, cách bờ biển An Biên (Kiên Giang) 54 km về phía tây. Quần đảo có lạch sâu hơn 6 m, thuận lợi cho tàu và thuyền qua lại. Đảo Nam Du lớn nhất (khoảng 14 km2) và cao nhất (đỉnh 308 m). Các đảo còn lại nhỏ và thấp hơn: Hòn Giang, Hòn Mộc, Hòn Sau
http://vi.wikipedia.org/wiki/Nam_Du

Vì lẽ Nam Du còn hoang sơ, nên cả bọn chúng tôi gồm 7 đứa - 2 nữ, 5 nam khăn gói lên đường Nam Du một chuyến

Hòn Lớn - Nam Du nhìn từ trên cao

Mình với nhóm bạn cũng đang lên chương trình tới Nam Du, dự kiến T6. Các bạn cho mình hỏi thông tin tàu cao tốc thế nào? Ngày có mấy chuyến và xuất phát lúc mấy giờ? các bạn mới đi về cho hỏi có cầm lưu ý gì khi đi không? Điện đóm ở đây đã được cải thiện chưa hay vẫn 11pm là cúp?

Tàu cao tốc ngày vẫn chỉ có 1 chuyến rời bến Rạch Giá lúc 8h15, giá vé 210k. Điện ở đây vẫn mất lúc 11h tối, có hôm mất cả ngày. Tuy nhiên hôm mình trọ ở nhà trọ Thúy Kiệp thì có thể yêu cầu chị chủ mở máy phát cả đêm. Còn không thì buổi đêm vẫn có quạt chạy ắc quy bạn nhé.

Tàu cao tốc ngày vẫn chỉ có 1 chuyến rời bến Rạch Giá lúc 8h15, giá vé 210k. Điện ở đây vẫn mất lúc 11h tối, có hôm mất cả ngày. Tuy nhiên hôm mình trọ ở nhà trọ Thúy Kiệp thì có thể yêu cầu chị chủ mở máy phát cả đêm. Còn không thì buổi đêm vẫn có quạt chạy ắc quy bạn nhé.

Cám ơn bạn

Mình đã book vé HP - SG cuối tháng 10, định nhăm nhe đi Nam Du mà không rõ thời tiết lúc đó ở Nam DU như nào, thấy các bạn hay đi vào khoảng tháng 2 dương lịch tới hết mùa hè thôi, làm mình lăn tăn quá, có bác nào rõ thông tin thì giúp với.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back