What's new

Nam Lào (Siphandon, Champasak, Pakse, Paksong)

"Nam Lào, là vùng bốn tỉnh phía Nam của Lào gồm Attapeu, Saravane, Sekong, Champasack. So với miền Bắc và miền Trung Lào, kinh tế ở đây kém phát triển hơn.
Nam Lào nằm trên Cao nguyên Bolaven có thổ những và khí hậu thích hợp cho trồng cà phê, cao su, thuốc lá. Đây là khu vực trung lưu của Mê Kông với một chi lưu lớn của nó là Sekong."
Và ......"Lào rất thanh bình".

Với những thông tin cơ bản như vậy, và với những thông tin chi tiết của LP, chúng tôi đã lên kế hoạch đến Nam Lào vào những ngày cuối năm 2011 với mong muốn được tận hưởng "sự thanh bình" giữa 1 nơi "kém phát triển".

Sau 6h ngồi xe khách từ HCM, chúng tôi được nhà xe đưa thẳng đến Siphandon, đỗ tại bến ghe của đảo lúc 3h chiều và thấy...

Re: Pakse.

Lại vòng về khu trung tâm rồi, Á! Chổ bán vé của hãng xe Bình Minh này, chổ này cũng là nơi tập kết của hang Mai Linh này. Vô coi cái!

Bạn có thể cho biết địa chỉ và số đt của chỗ này? Mình sẽ đi từ Pakse về SGòn qua ckhẩu Hoa lư.
Cám ơn bạn nini

Re: Pakse.

Lại vòng về khu trung tâm rồi, Á! Chổ bán vé của hãng xe Bình Minh này, chổ này cũng là nơi tập kết của hang Mai Linh này. Vô coi cái!

Bạn có thể cho biết địa chỉ và số đt của chỗ này? Mình sẽ đi từ Pakse về SGòn qua ckhẩu Hoa lư.
Cám ơn bạn nini

Thông tin ở bài thứ 3, trang 1 đó bạn ^^

Nhiều ảnh đẹp quá bạn ơi. Hồi đó mình đi cuối tháng 9/2011, không tìm đâu ra thông tin xe chạy thẳng tới Lào từ TP. HCM hết, nên phải đi từ Đà Nẵng, tốn thêm thời gian mà chẳng khám phá gì nhiều. :(

Sớm mai khởi hành đi Lào, giờ đọc topic này, xem hình thấy đã mắt quá, cám ơn những thông tin cùng hình ảnh bạn đã chia sẻ, nôn nao được tận mắt chiêm ngưỡng cảnh đẹp như những tấm hình của bạn:)

Re: Siphandon.

Lào là đất nước thanh bình . nhưng e rằng ko lâu sẽ xo bồ như VN , vì hiện nay người VN qua sống làm ăn bên ấy nhiều quá.

Mình cũng đã đến Pakse , nhưng tiếc là chưa đi Watphu . Một chỗ mình thấy rât hay nhưng chưa thấy ACE nào nhắc đến . Gà nướng Napong được xem như đặc sản nôti tiếng của Lào ( Na pong cách pakse 40km về hường đi Viêng chăn)

Khoảng 25/6 mình đi qua Lào theo đường từ Hà Nội qua Viên Chăn đi xe khách.
Mình là nữ. ko biết có bạn nữ nào có hứng đi cùng ko nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back