What's new

[Chia sẻ] Nam Phi, chuyến đi người bán đất

nhờ giời nhà em từ quê mà giờ lại thành Hà nội,đất đai lên giá ầm ầm,ông già em bán luôn mấy sào vườn chia cho mấy anh em,mỗi người tiêu 1 kiểu,riêng thằng em em mua cái xe ô tô đâm bẹp rúm rồi,may người ko sao,em thì quyết tâm đi chơi,người ta có câu: đi 1 ngày đàng ,học 1 sàng khôn cơ mà,,,em thì đc cái ít học nên chăm đi may ra có khôn hơn chăng,xem tv thấy chương trình thế giới động vật chiếu cá sấu đớp trâu hay quá,vậy nên em quyết tâm đi xem 1 chuyến,hỏi han lên mạng tìm tòi,hóa ra đi cũng ko khó,là em nói đến NAM PHI,nơi có vườn quốc gia KRUGER một trong những nơi cá sấu đớp trâu..........
nhưng đi cụ thể thế nào?đầu tiên em lên đại sứ quán NAM PHI ở 31 hai bà trưng xin visa,hóa ra là khá đơn giản,rồi đặt mua tua du lịch ở vườn quốc gia kruger,rồi đặt vé máy bay vv,quả nhiên các cụ nói ko sai:
tay cầm nắm bạc kè kè------nói quấy nói quá người nghe ầm ầm
picture.php

Cảm ơn bác Pín chia sẻ nhiều lắm, nơi mà đại đa phần anh em chưa đến được. Có dịp xin thỉnh giáo và mời bác vài ly rượu với thịt chim bác thích. Riêng vụ post ảnh với lời bác <Enter> giúp để chữ tụt xuống dòng cho anh em dễ theo dõi ah.

Cảm ơn bác nhiều.

mình đọc topic của bác PÍN lại thấy máu di xê dịch sôi sùng sục, khổ nỗi chẳng bán được đất, và chẳng dám một mình một ngựa như bác...thôi đành phượt qua màn hình, cảm ơn bác đã chia sẻ

hố hố em tra gu gờ rồi thêm mắm muối chứ trình em 2 con ngan giằng 1 con giun có biết gì đâu????
em cũng thấy gu gờ nhà em nó chậm chậm là, chắc bởi vì từ dạo em bán nốt mấy mét vuông chuồng gà chuyển lên tum gác khu nhà trọ ở , gu gờ nó không nhìn thấy mặt em, bách nhục bác ợ

picture.php

đây là ảnh cuối em chụp đc trên đỉnh núi Phản,mây kéo đến nhanh ko ngờ,và gió thì rất to,Pín em rét run và ướt như chuột,thầm ước giá có 1 cốc liên xô nếp cẩm thì chấp hết cái rét ở đây,vừa lúc loa nói ì xèo,Pín em thấy mọi người lục tục chui vào cáp treo nên đoán loa gọi về,vả lại có ở lại cũng chả thấy gì.......

Pín em quay trở lại xe bus du lịch,cứ 20 phút lại có 1 chuyến đưa khách đến khắp các điểm thăm quan ở Capetown,cái vé Pín em mua đi đc cả ngày,trên đường đi chị hướng dẫn nói rõ dài,tất nhiên là chị giới thiệu gì gì về Capetown ,Pín em nhìn chị gật gù,thỉnh thoảng giả bộ tròn mồm ra ý ngạc nhiên và cười phụ họa,tất nhiên Pín em tịnh là ko hiểu chị đang nói cái gì,cái này như làng em vẫn kêu bằng: " không hiểu như chó đọc cửu chương"
picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,692
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back