What's new

[Chia sẻ] Nam Phi, chuyến đi người bán đất

nhờ giời nhà em từ quê mà giờ lại thành Hà nội,đất đai lên giá ầm ầm,ông già em bán luôn mấy sào vườn chia cho mấy anh em,mỗi người tiêu 1 kiểu,riêng thằng em em mua cái xe ô tô đâm bẹp rúm rồi,may người ko sao,em thì quyết tâm đi chơi,người ta có câu: đi 1 ngày đàng ,học 1 sàng khôn cơ mà,,,em thì đc cái ít học nên chăm đi may ra có khôn hơn chăng,xem tv thấy chương trình thế giới động vật chiếu cá sấu đớp trâu hay quá,vậy nên em quyết tâm đi xem 1 chuyến,hỏi han lên mạng tìm tòi,hóa ra đi cũng ko khó,là em nói đến NAM PHI,nơi có vườn quốc gia KRUGER một trong những nơi cá sấu đớp trâu..........
nhưng đi cụ thể thế nào?đầu tiên em lên đại sứ quán NAM PHI ở 31 hai bà trưng xin visa,hóa ra là khá đơn giản,rồi đặt mua tua du lịch ở vườn quốc gia kruger,rồi đặt vé máy bay vv,quả nhiên các cụ nói ko sai:
tay cầm nắm bạc kè kè------nói quấy nói quá người nghe ầm ầm
picture.php

nơi em ngủ đêm là 1 cái lều của thổ dân mái nhọn lợp lá có điều hòa,đêm nằm nghe tiếng voi rống ghê cả người,,,
picture.php

con này gọi là KUDU,tiếng việt là gì thì em chịu,thịt nó ăn như thịt bò,em đã chọn món thịt này khi đến CAPETOWN,bọn nó có 1 restaurant chuyên phục vụ thịt thú rừng,bác nào thích thịt rừng lên đi capetown .thịt rừng ở ta phải là khách quen mới dc thịt xịn,lũ bọn em đã từng xơi hết nửa con lợn xề mà cứ đinh ninh rằng ăn lợn rừng,,,ở nam phi có những trang trại của tư nhân,thằng chủ trang trại hễ cáu vợ ko làm gì đc là lại xách súng đi bắn hạ 1 voi hay 1 tê giác là thường he he

đây là cảnh em chụp từ restaurant,cái đám đen đen ở giữa sông bên phải là mấy cái đầu lâu bọn hà mã đấy ạ.bọn này cũng nhiều vô kể,hễ có vũng nước nào to hơn cái giếng đình làng em là có chúng nó,xung quanh nhà hàng này tất nhiên cũng có hàng rào điện,bọn hà mã này ko phải lúc nào cũng hiền lành,,

đây là cảnh em chụp từ restaurant,cái đám đen đen ở giữa sông bên phải là mấy cái đầu lâu bọn hà mã đấy ạ.bọn này cũng nhiều vô kể,hễ có vũng nước nào to hơn cái giếng đình làng em là có chúng nó,xung quanh nhà hàng này tất nhiên cũng có hàng rào điện,bọn hà mã này ko phải lúc nào cũng hiền lành,,
picture.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back