What's new

Nâng bằng lái xe lên hạng D???

SonTT

Lão Ngoan đồng
Nhu cầu phát sinh từ:

"Bằng lái của bạn Oilman là lái được xe này rồi. Ngon rồi.

Bên Úc chấp nhận bằng VN trong 30 - 90 ngày, yêu cầu có bản dịch. Thegioixe có bằng D Việt Nam, lái được. Vậy là có 3 ông lái được xe.

3 ông còn lại đi nâng bằng đi. Ngồi sau đánh bài hoài cũng không sướng đâu . Đúng là đi xe chạy xuyên đêm thì rất ngon và thoải mái thời gian, nhưng còn cái vụ chạy loanh quanh sa mạc nữa. ... Bạn Oilman tìm hiểu thêm thông tin nhá.

Tớ nghĩ là có 4 ông lái xe thì chạy thoải mái opt 2."

Các bác có biết vụ này thì học hành, chi phí, thời gian... thế nào không?

Ai biết xin mách hộ (beer)

Apply tại C500 hoặc một trung tâm đào tạo lái xe bất kỳ, nộp hồ sơ như mới ( bao gồm đơn xin học, giấy khám sức khỏe, CMND, hk, ảnh, photo bằng cũ, cả cái chứng chỉ học nghề nữa), ah quên mất xiền, mất mấy M em ko nhớ, hồi em nâng mất 2M. Sau đó cũng đi học, thích thì học vài buổi ko thì đến sát hôm thi lên tập cũng okie.

Hôm thi vẫn phải thi lại luật, trên đúng trên 28 câu mới pass, và chạy 1 vòng tính điểm. Đỗ thì nhận giấy hẹn rồi về, ko đỗ thì lại mất thêm xiền để chạy lại luôn :p.
Nói chung là dễ, chỉ hơi lách cách mất thời gian tí thôi ạ :)

Hồi xưa lúc đó đói mình nghĩ nếu đi học lái xe, sau này làm chú lái xe tải đường dài chắc còn rủng rỉnh được tí, lái xe tải nam Bắc lên xuống hàng giữa các tỉnh cũng có tí mầu. Nếu lỡ thì trượt ĐH, mình cũng có cái nghề. Thời năm 88 mình cũng đi học lái xe ở C500 ở chỗ sân bay Hòa Lạc, Sơn Tây. Toàn xe tải đời ơ kìa, sáng ra nổ máy cứ phải tập thể dục bằng cách quay tay đề máy, vì toàn là lính mới không có kinh nghiệm cho nên nhiều chú bị cái tay quay nó bật ngược trở lại đánh gẫy tay luôn. Bây giờ không biết học xe tải ở Việt nam lái xe loại gì, có phải quay tay không ha

Hồi xưa lúc đó đói mình nghĩ nếu đi học lái xe, sau này làm chú lái xe tải đường dài chắc còn rủng rỉnh được tí, lái xe tải nam Bắc lên xuống hàng giữa các tỉnh cũng có tí mầu. Nếu lỡ thì trượt ĐH, mình cũng có cái nghề. Thời năm 88 mình cũng đi học lái xe ở C500 ở chỗ sân bay Hòa Lạc, Sơn Tây. Toàn xe tải đời ơ kìa, sáng ra nổ máy cứ phải tập thể dục bằng cách quay tay đề máy, vì toàn là lính mới không có kinh nghiệm cho nên nhiều chú bị cái tay quay nó bật ngược trở lại đánh gẫy tay luôn. Bây giờ không biết học xe tải ở Việt nam lái xe loại gì, có phải quay tay không ha

Cũng còn tùy vào trường: Có nơi dùng xe tải 3,5T Hyundai, có nơi vẫn dạy bằng xe zin150, còn nổ máy bằng maniven thì không?

@SonTT: Bác đã có bằng gì rồi,bằng VN hay bằng nước ngoài,nếu bằng B2,hay C ở VN thì nâng dễ và nhanh hơn.Bằng B2 thì đủ 5 năm và bằng cấp 2 là lên D được,bằng C thì 3 năm là lên D được.Còn nếu như bác có bằng quốc tế thì khó lên D được vì bằng nước ngoài về vn chỉ đổi sang B1 mà thôi

@netwalker:giờ xe có đề cả rồi bác à,không còn xe quay tay đâu

@SonTT: Bác đã có bằng gì rồi,bằng VN hay bằng nước ngoài,nếu bằng B2,hay C ở VN thì nâng dễ và nhanh hơn.Bằng B2 thì đủ 5 năm và bằng cấp 2 là lên D được,bằng C thì 3 năm là lên D được.Còn nếu như bác có bằng quốc tế thì khó lên D được vì bằng nước ngoài về vn chỉ đổi sang B1 mà thôi

@netwalker:giờ xe có đề cả rồi bác à,không còn xe quay tay đâu

Em B2, có thâm niên lái 6 năm rồi. Có luôn bằng cấp 3 nhá. :)
Bác có biết chỗ nào có dịch vụ này không?

Em B2, có thâm niên lái 6 năm rồi. Có luôn bằng cấp 3 nhá. :)
Bác có biết chỗ nào có dịch vụ này không?

Lần trước tôi làm ở 59 lê duẩn,nộp 6,2 củ,chắc,không biết giờ giá cả thế nào,giờ cũng hơn rồi.Đợt đó chỉ vì cái chỉ tiêu mới(5 năm và 100.000km) mà tôi bị đấy lên tận Phú Thọ để học và thi dưới Việt Trì.Nếu bác có xe định kinh doanh như tôi thì hãy nâng hạng.Nếu nâng bây giờ chi phí cũng tầm trên dưới 10 củ đấy

Thằng Tể Tướng kỳ này định đem Q7 đi làm taxi chở bà con trong những ngày HN ngập lụt để kiếm chác bạn Tiger à . =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back