What's new

[Hỏi đáp] nên chọn loại vali nào

Bạch Hoa Xà

Phượt tử
Em chuẩn bị đi du học , nhưng mà chưa biết phải mua loại vali nào . Sau mấy hôm tìm hiểu trên mạng , thì em quyết định bai bai mấy hãng black paw và Samsonite , giá hơi chát mà nhà thiếu điều kiện (BB) .... thấy có 1 hãng của VN là Skywalkerđược các bác nhắc đến cũng nhiều vì giá thành và chất lượng khá ổn , nhưng thấy có nhược điểm to nhất là nặng quá , chiếm nhiều số lượng kg .
Ngoài ra còn thêm được 2 hãng nữa là MEGANINE và Prince, 2 hãng này thì hình như mới vì em chưa thấy có review của bác nào cả . Bác nào có kinh nghiệm rồi thì xin tư vấn cho em , xem nên mua hãng nào bền mà giá phải chăng với :help

Em chuẩn bị đi du học , nhưng mà chưa biết phải mua loại vali nào . Sau mấy hôm tìm hiểu trên mạng , thì em quyết định bai bai mấy hãng black paw và Samsonite , giá hơi chát mà nhà thiếu điều kiện (BB) .... thấy có 1 hãng của VN là Skywalkerđược các bác nhắc đến cũng nhiều vì giá thành và chất lượng khá ổn , nhưng thấy có nhược điểm to nhất là nặng quá , chiếm nhiều số lượng kg .
Ngoài ra còn thêm được 2 hãng nữa là MEGANINE và Prince, 2 hãng này thì hình như mới vì em chưa thấy có review của bác nào cả . Bác nào có kinh nghiệm rồi thì xin tư vấn cho em , xem nên mua hãng nào bền mà giá phải chăng với :help

Black paw cũng được đấy chứ, nó là hàng Việt Nam đấy bạn à. Giá cả cũng không quá chát và chất lượng thì ổn.

Về lựa chọn thì cứ 01 cái loại "carry on luggage" và kèm theo một cái to to nữa để gửi hàng chậm là được. Đừng ham đồ rẻ quá mà phải thay suốt cũng mệt vì bạn đi du học nghĩa là dùng trong thời gian dài rồi.

Black paw cũng được đấy chứ, nó là hàng Việt Nam đấy bạn à. Giá cả cũng không quá chát và chất lượng thì ổn.

Về lựa chọn thì cứ 01 cái loại "carry on luggage" và kèm theo một cái to to nữa để gửi hàng chậm là được. Đừng ham đồ rẻ quá mà phải thay suốt cũng mệt vì bạn đi du học nghĩa là dùng trong thời gian dài rồi.

Bác nói nghe chí phải , nhưng mà hơn 2 tr một cái vali mà em đang nghèo , nghĩ cũng xót lắm , thế mới phải mò xem có nhãn hiệu vali nào của Vn ngon lành ko . Cám ơn bác unmove đã tư vấn cho em , nhưng mà em hơi kém thiện cảm với các anh hàng xóm tung của , nên quyết định ng ta dùng gà ta cho lành , đóng thuế là xây dựng nước nhà mà :L .

Các bác nghĩ sao về Ladoda và Smart Travel ;) ?

Smart Travel bán khá nhiều trong metro, theo mình không sắc sảo và chắc chắn lắm. Theo mình, bạn có thể ra các cửa hàng của Miti, hàng rất chắc chắn và rẻ. Nhiều ngân sách hơn một chút thì bạn xem qua Sakos, mình thấy rất đẹp và chắc chắn. Cả hai đều hàng VN chất lượng cao.

ồ Sakos hả ? Mình cũng mới tìm hiểu hãng này , thấy vali đẹp và khóa có vẻ chắc chắn , cám ơn lời khuyên của bạn ;) , đúng ý tớ rồi đấy .

Vali 2 năm xài có 2 lần, mua đồ tốt làm quái gì tốn tiền, mua cái rẻ thôi, ra nước ngoài mua lại đồ second hand của tụi nó rẻ như cho bạn ạ.

Vali 2 năm xài có 2 lần, mua đồ tốt làm quái gì tốn tiền, mua cái rẻ thôi, ra nước ngoài mua lại đồ second hand của tụi nó rẻ như cho bạn ạ.

Mua vali second hand ở nước ngoài, ví dụ như ở Sing, thì mua ở chỗ nào vậy bạn? Mình đang tìm mà vali rách quá rồi.

Em chuẩn bị đi du học , nhưng mà chưa biết phải mua loại vali nào . Sau mấy hôm tìm hiểu trên mạng , thì em quyết định bai bai mấy hãng black paw và Samsonite , giá hơi chát mà nhà thiếu điều kiện (BB) .... thấy có 1 hãng của VN là Skywalkerđược các bác nhắc đến cũng nhiều vì giá thành và chất lượng khá ổn , nhưng thấy có nhược điểm to nhất là nặng quá , chiếm nhiều số lượng kg. Với lại có các hãng vali Trip, Miti, Sakos, American Tourister,.... nữa , em tham khảo ở trang web review đánh giá nên mua vali kéo loại nào tốt đây ạ: https://bietmuasam.com/mua-vali-keo-loai-nao-tot/ . Ngoài ra còn thêm được 2 hãng nữa là MEGANINE và Prince, 2 hãng này thì hình như mới vì em chưa thấy có review của bác nào cả . Bài viết link trên rất hữu ích, giúp được kinh nghiệm tư vấn cho anh em nên mua hãng nào bền mà giá rẻ, phải chăng ạ

Đúng rồi, vali Trip, Miti hay Sakos hoặc American Tourister, Samsonite ... thì vali kéo quá tốt rồi. Đi du học hay đi du lịch thì đều tiện lợi cả.

Chào bạn,Meganine là nhãn hiệu của Đài Loan còn Prince là hàng vali nhựa,nó là dòng cao cấp của Meganine.
Bạn cần tư vấn kĩ hơn thì contact:[email protected]
Meganine nghe hơi lạ nhỉ, của Đài loan thì chắc cũng được, cơ mà không biết giá cả vali kéo du lịch của nó thế nào nhở?

Smart Travel bán khá nhiều trong metro, theo mình không sắc sảo và chắc chắn lắm. Theo mình, bạn có thể ra các cửa hàng của Miti, hàng rất chắc chắn và rẻ. Nhiều ngân sách hơn một chút thì bạn xem qua Sakos, mình thấy rất đẹp và chắc chắn. Cả hai đều hàng VN chất lượng cao.
Đồng ý với bác, Miti thì có giá khá rẻ, nó là hãng của Việt Nam, cũng lâu đời rồi. Sakos cũng nổi tiếng về vali kéo nhựa, khá đẹp, mẫu mã đa dạng! ;)

ồ Sakos hả ? Mình cũng mới tìm hiểu hãng này , thấy vali đẹp và khóa có vẻ chắc chắn , cám ơn lời khuyên của bạn ;) , đúng ý tớ rồi đấy .

Bạn cứ Sakos mà chiến nếu thấy phù hợp với các tiêu chí mà bác thích, ví dụ như giá vali, chính sách hậu mãi bảo hành, kiểu dáng, chất liệu vali nhựa hay vải. Loại va li vải thì được cái xếp gọn khi không dùng rất tiện lợi, còn vali nhựa thì cứng cáp, bảo mật cao hơn, ít sợ bị mất đồ ở sân bay do bị dao rọc chôm chỉa, tình trạnh khá phổ biến ở các sân bay, cả Vn và nước ngoài luôn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back