What's new

New Zealand : Ba ngàn cây một vòng đảo Bắc.

Kết thúc 10 ngày với một chuyến chạy ba ngàn cây số vòng quanh Bắc Đảo của quê hương người Maori , vùng đất được coi là một trong những nơi thanh bình nhất.

5 điểm đến do các thành viên nhí bình chọn nên tới :

- Bãi biển chín mươi dặm và ngọn hải đăng cực bắc Cape Reinga
- Xem cá voi tại Bay of Island
- Đi thuyền dưới trời sao trong Waitomo Cave.
- Một vòng tòa nhà nghị viện ở Wellington
- Spa và nhảy múa với người Maori tại vùng đất núi lửa Rotorua

Góc nhìn của @Tivi

không đợi bạn đi cùng nhé!

Cứ post ảnh thế này làm sao mình ở tù được.

Đợi cố nhịn đi tù nốt năm nay, mãn hạn tù sẽ bắt đầu đú. :)

không đợi bạn đi cùng nhé!

Cứ post ảnh thế này làm sao mình ở tù được.

Đợi cố nhịn đi tù nốt năm nay, mãn hạn tù sẽ bắt đầu đú. :)

Chúng mình hẹn nhau là vòng vèo nước Úc cơ mà ấy, ;) Ở Melbourne đáng lẽ tớ bay tiếp đi Adelaide rồi chạy ngang qua sa mạc nhưng đột ngột bỏ chuyến bay đó lấy vé về Hà nội. N.P nghe chuyện bảo thấy vui.

Sa mạc Úc hoang dã , đẹp và nhiều thử thách nên tớ không muốn đi một mình hay đi cùng với mấy bạn ngoại quốc. Thông tin giờ đã có hòm hòm, chỉ đợi các ấy thu xếp thời gian là lên đường thôi , Đi nhanh không có xứ Úc tăng giá vượt 1:1 thành ra đắt. Tô phở ở tiệm Mê Kông Melbourne giờ là 9.5$ rồi

Quay lại NZ , đúng là thanh bình và đẹp thật , không có trạm thu phí nào trên đường nữa....Thiên nhiên ưu đãi nhưng cũng chẳng biết lúc nào núi lửa phun trào. Lái xe một mình không có ấy đổi lái cũng thấy thiếu, không được chụp. NZ có bãi biển 90 dặm, chạy xe cùng sóng nước khoái phết, tốc độ tẹt ga... ( tớ chưa dám vì không có ấy ) :))

Một cung đường khác là du thuyền quanh vùng Nam Thái Bình Dương, cái này nhẹ nhàng, familly đi ngon lành.

Thời gian trôi nhanh để ấy hoàn thành sứ mạng và có nhiều thời gian hơn nhá ;)

Bác Anh Già có phượt cùng không. Chính là thời gian và ra khỏi cửa thôi. Sau đó thì đi đâu cũng được.

Last edited:
Tớ có tham gia chứ , các bạn lên kế hoạch đi , từ sau tháng 7 trở đi nhé !

Tớ phải đợi bạn Net bạn ấy cho biết là khi nào bạn ấy được ra tù. Bạn Net cho chính xác đi nhé.

Tớ định chạy ngang qua nước Úc, từ Adenleide đến Darwin , chắc cần 2 tuần để khám phá sơ bộ đoạn đường này ( khoảng 5000 km )

Quay về NZ, đây là cung đường tớ vừa chạy qua

Báo hộ cái để tao thu xếp xin đi ké nhá. Lần này quyết tâm lắm rồi

Báo hộ cái để tao thu xếp xin đi ké nhá. Lần này quyết tâm lắm rồi

Lãnh tụ yên trí, bọn em sẽ báo cáo lãnh tụ đầy đủ.

NZ, lần này tớ không có chụp được nhiều ảnh vì phải lo nhiều việc, lái xe một mình, chỗ ăn , chỗ ngủ, chỗ chơi...để các bạn khác chụp ảnh nói tóm lại là khá vất vả.

Nhưng cũng vui, tớ vừa xem kỹ cái đống ảnh mà bạn Tivi đi cùng tớ chụp có cái này:

Có phải cái này bày ở trong đài tưởng niệm chiến tranh ở Canberra không bác?

Em chào các bác(beer)
Chán wé! Tồ píc NZ của bác hoankiem lại bị các sư phụ vào bàn đi Nam Mỹ.:(
Bác Hoankiem cho em hỏi về NZ với: em định sang NZ chơi thì visa có khó ko ạ? Em đã có thằng em có quốc tịch bên đó. Thủ tục xin visa cần gì thì bác mách em với. EM nghe đâu bác hay săn được vé rẻ. Vé sang NZ có kiếm được vé rẻ ko ạ? EM thấy mọi người toàn bay của Sing Airlines và tầm ngàn rưởi. Bằng vé sang Mẽo chơi rồi:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,191
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back