What's new

[Cung TM] Ngắm hoàng hôn và bình minh trên rừng thảo quả chín đỏ - Lào Cai 4-8/10

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Ngắm hoàng hôn và bình minh trên rừng thảo quả chín đỏ - Lào Cai 4-8/10

Bạn đã bao giờ lạc vào một rừng thảo quả chín đỏ chưa?

Nhóm phượt Hà Nội chúng tôi quyết định đi bộ xuyên rừng để đến với bạt ngàn thảo quả chín đỏ, ngắm hoàng hôn và cả bình minh, khi những tia nắng cuối cùng của ngày cũ tắt dần trên khóm lá, và những tia nắng đầu tiên của ngày mới chiếu xuống xen qua kẽ lá và nhảy nhót trên từng chùm thảo quả.

Hành trình của chúng tôi như sau:

Lịch trình của chúng tôi đã thay đổi ngày do tình hình cộng cả lúa chín đồng đều trên các làng bản, bà con chưa thu hoạch lúa, lúc đó thảo quả cũng chín đỏ, do đó hành trình sẽ xuất phát từ ngày 4/10 nhé.

- Ngày 1 thứ 5 ngày 4/10: 6h sáng Xuất phát từ Hà Nội đi Lào Cai, phương tiện vận chuyển xe máy. Chiều tối đến Lào Cai, ăn ngủ tại nhà dân (riêng tiền ngủ miễn phí)

- Ngày 2 - thứ 6: Đi xe máy từ nhà dân đến điểm gửi xe trong rừng ở nhà dân (kô mất phí gửi xe), sau đó đi bộ xuyên rừng từ sáng đến lán ngủ trong rừng thảo quả. Chiều tối chụp cảnh rừng thảo quả chín lúc hoàng hôn, nướng gà, nấu cơm tại lán. Mang theo túi ngủ nhé. (miễn phí ngủ tại lán)

- Ngày 3 - thứ 7: Bình minh trên rừng thảo quả chín với những loài động vật côn trùng của rừng thảo quả. Ngát mùi hương hoa với những quả chín đỏ lúc lỉu trên cành. Sau khi chụp choẹt chán ta lên đường đi bộ quay về nơi gửi xe. Tối ngủ nhà dân (không mất phí ngủ)

- Ngày 4 chủ nhật 8/10: Sáng dậy lên đường quay về Hà Nội.

Kinh phí: 150.000 đồng/người tiền xăng xe + 400.000 đồng/người tiền ăn cho 4 ngày (thừa trả lại, thiếu thu thêm) = 550.000 đồng/người nhưng khả năng là thừa vì đồ ăn phải mang đi từ gạo, gà, lợn để nấu ăn dọc đường. Rừng nên không có quán xá nhá.

Yêu cầu: tuyển xế cứng, ôm khỏe, người có sức khỏe để đi bộ 2 ngày trong rừng, khả năng chịu đựng tốt. Không nhận người không đủ sức khỏe.

- Đồ đạc mang theo gọn nhẹ, mang theo túi ngủ hoặc chăn mỏng (không cần mang lều ngủ).

Lưu ý đoàn đi nấu ăn tại chỗ, nên sẽ mang theo cả gạo, gà, lợn rừng cắp nách mua tại bản,..., nồi, xoong để nấu nướng. Vì đi bộ trong rừng nên cần đồ mặc thuận lợi, thuốc men đảm bảo, sao cho tránh được vắt rừng (được biết có 2 loại vắt, vắt xanh và vắt đen, vắt xanh thường cắn trên cao, vắt đen cắn dưới thấp, nhưng tầm tháng 10 không phải mùa mưa nên vắt sẽ ít hơn). Kinh nghiệm cho biết, người đi nhanh sẽ ít bị vắt cắn, người đi chậm phía sau thì sẽ bị cắn nhiều hơn vì người đi trước đánh thức vắt dậy. Vì vậy, cố mà chạy trước nhóa :D

Thông báo trước: Chương trình này có thể lùi 1 tuần hoặc đi sớm hơn 1 tuần so với dự định, tùy theo tình hình thời tiết, vì nếu mưa bão lũ thì không thể đi nổi.

Last edited:
Re: Ngắm hoàng hôn và bình minh trên rừng thảo quả chín đỏ - Lào Cai 4-8/10

Mình đký 1 suất xế nhá,
sdt 0973969665

thực sự thích chương trình này, tổn hao sức khỏe không thành vấn đề cái chính co nghi làm được để đi không!

gần đến ngày tính tiếp vậy, like cho chương trình hay

Chị ơi, cho e đăng kí 1 slot chị nhé!
Họ Tên: Hoàng Nghĩa.
ĐT: 01234.166.199.
Vị trí đăng kí: Xế và Ôm đều được.

Cám ơn chị, có vấn đề gì mong chị pm e chị nhé!.

em đổ bê tông! - xế nhé - tuy gầy nhưng sức khỏe trâu bò.....
phone: 0975 757 182

Để sau cung Thung Nai về, mình chọn ngày off đoàn rồi chốt đoàn luôn. Mọi người cứ theo dõi topic nhé.

chị cho e đặt 2 cục gạch xế ôm nhé .
nếu e từ tp hcm vào thì tập kết ở lào cai lun đc k hay vào hà nội và thuê xe lên lào cai ?

cho em đặt gạch cung này của bác nhé!
sdt của em là:01697114693

Cung này hay ho quá ạ.nick fb e là Thảo Ngọt Ngào có gì pm e e nhé chị
Cho e 1 cục gạch đặt cung này nhớ:X

Cho em đặt 1 suất ôm. Chị em mình gặp nhau hôm SN Phượt lên 6 rồi, em là cái đứa ngồi ghi thẻ nick cho mọi người ở nhà Vịt (nếu chị còn nhớ) :D
Bí danh: Khj (89)
SDT của em: 01688.322.230.

Cho em đặt 1 suất ôm. Chị em mình gặp nhau hôm SN Phượt lên 6 rồi, em là cái đứa ngồi ghi thẻ nick cho mọi người ở nhà Vịt (nếu chị còn nhớ) :D
Bí danh: Khj (89)
SDT của em: 01688.322.230.

]
attachment.php

Có phải bạn xinh xinh này không nhỉ ???!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back