What's new

Ngao du Phúc Kiến, thăm Thổ lâu, DSTG Vũ Di Sơn, chùa Thiếu Lâm, đầu tháng 6/2013

Status
Not open for further replies.
Ngao du Phúc Kiến, thăm Thổ lâu, DSTG Vũ Di Sơn, chùa Thiếu Lâm, đầu tháng 6/2013

Bọn mình hiện đã có 2 người :
+ một bạn chuyên gia về tiếng Hoa và văn hóaTrung Quốc,
+ một bạn (là mình, đã từng đi TQ 12 lần) tiếng Hoa đủ để sống sót trên đất khách,
đã lên plan cho hành trình Đông Nam TQ như sau:

1. Lịch trình (do bạn Vinh Chi Nguyen lên nhé)

Ngày 1: Hạ Môn (Xiamen)
ACE có thể bay Hà Nội/Sài Gòn - Hạ Môn, transit ở Quảng Châu. Hoặc đi đường bộ 31/5 xuất phát Hà Nội - Bằng Tường - Quảng Châu - Hạ Môn. (Vinh Chi sẽ bay từ Manila sang vào tối 31/5).
Tụ hội ở Hostel. Dạo phố, ngắm cảnh Hạ Môn về đêm.

Ngày 2: Tuyền Châu (Quanzhou)
Sáng ngồi tàu nhanh từ Hạ Môn đến Tuyền Châu (gần 1h).
Tham quan: Chùa Khai Nguyên, Chùa Thừa Thiên, Chùa Nam Thiếu Lâm, Thiên Hậu Cung (Miếu Mã Tổ)…
Nghỉ đêm ở Tuyền Châu.

Ngày 3: Tuyền Châu – Vũ Di Sơn (Wuyishan)
Tham quan: Thành cổ Sùng Vũ
Chiều ngồi tàu đi Vũ Di Sơn (15:38-5:46)
Nghỉ đêm trên tàu.
Ngày 4: Vũ Di Sơn
Tham quan: Khu bảo hộ tự nhiên Vũ Di Sơn.
Nghỉ đêm ở Vũ Di Sơn.

Ngày 5: Vũ Di Sơn
Tham quan: Sáng: Khu phong cảnh Thiên Du Phong. Chiều: Khu phong cảnh Thủy Liêm Động - Đại Hồng Bào.
Nghỉ đêm ở Vũ Di Sơn.

Ngày 6: Vũ Di Sơn
Tham quan: Sáng: Khu phong cảnh Nhất Tuyến Thiên - Hổ Khiếu Nham. Chiều: Ngồi bè tre xuôi dòng Cửu Khúc Khê (9.5km).
Tối ngồi tàu về Hạ Môn (19:42-8:10). Nghỉ đêm trên tàu.

Ngày 7: Hạ Môn
Tham quan: Chùa Nam Phổ Đà, ĐH Hạ Môn, Đảo Cổ Lãng Dữ…
Nghỉ đêm ở Hạ Môn hoặc Cổ Lãng Dữ.
Ngày 8: Thổ lâu huyện Nam Tĩnh (Nanjing)
Đi xe từ Hạ Môn đến Nam Tĩnh. Tham quan: Cụm thổ lâu Điền Loa Khanh, Dụ Xương Lâu, Làng Tháp Hạ, Cụm thổ lâu Hà Khanh, Hòa Quý Lâu & Hoài Viễn Lâu…
Nghỉ đêm ở thổ lâu.

Ngày 9: Thổ lâu huyện Vĩnh Định (Yongding)
Tham quan: Cụm thổ lâu Cao Bắc - Thừa Khải Lâu; Cụm thổ lâu Hồng Khanh - Chấn Thành Lâu; Cụm thổ lâu Nam Khê hoặc Cụm thổ lâu Sơ Khê…
Đi xe đến Long Nham (Longyan). 19:00 lên tàu về Nam Ninh. Nghỉ đêm trên tàu.

Ngày 10: Nam Ninh (Nanning)
Trên tàu về Nam Ninh. 19:30 đến Nam Ninh.
Nghỉ đêm ở Nam Ninh.
Ngày 11: Nam Ninh – Hà Nội
Đi xe về Hà Nội, khoảng 16h đến HN.
2. Chi phí:
Khoảng 2500-3000 RMB. Chưa kể vé máy bay (có thể bay qua Philippines, tầm 160$) hoặc ô tô, tàu từ HN sang (tầm 1,5 T/lượt)
Lưu ý, plan có thể cắt bớt 1 ngày, hoặc bạn nào muốn về trước cũng được.
Bọn mình muốn rủ thêm vài bạn nữa đi cùng cho vui và chia sẻ xe cộ nếu có.
Chốt ở 4 hoặc 6 bạn nhé

Last edited by a moderator:
Re: Ngao du Phúc Kiến - Hạ Môn, thăm Thổ lầu và ngắm Vũ Di Sơn, 1-10 (11) tháng 6 -20

Em đăng ký ở sài gòn là nam, nghề nghiệp buôn bán , mail : [email protected] , tel : 0989393272[/QUOTE
Nếu em định ra HN đi đường bộ thì canh vé rẻ của Vietjet để ra HN tầm ngày 29/5 nhé

Re: Ngao du Phúc Kiến - Hạ Môn, thăm Thổ lầu và ngắm Vũ Di Sơn, 1-10 (11) tháng 6 -20

@Nheva dự định đi đường bộ hay air, vì mình tính nếu không canh vé rẻ được thì bay ra HN, mua vé xe lửa cũng tốn 1/2 tiền vé, mấy nay mình lại không check được vé Cebu đi Manila nữa. Mình sẽ tính cách nào tiện nhất nhưng vì có ý ghé QC nên có thể bay luôn đến QC bằng China Southern Airlines

Nếu ko mua đc vé rẻ HN - QC thì chắc là mình đi đường bộ.
Thực ra đi bus từ HN đến QC cũng dễ dàng, đi xe nằm, ngủ đêm tốt, sạch sẽ, mình đã từng đi

Nếu ko mua đc vé rẻ HN - QC thì chắc là mình đi đường bộ.
Thực ra đi bus từ HN đến QC cũng dễ dàng, đi xe nằm, ngủ đêm tốt, sạch sẽ, mình đã từng đi
Mình cũng từng đi nhưng đi chuyến về từ QC-HN, thấy cũng ok, sạch sẽ và thoải mái, dừng lại quán ăn cũng không bị lừa :) Nếu bạn tính đi bus thì có lẽ tớ theo cùng cho khỏe

Mình từ HN, nếu đi bus thì mình xin đặt 1 cục gạch nhé. Từ lâu có dự định đi TQ nhưng còn đợi tìm nhóm đông đông chứ không dám đi 1 mình.

Mình từ HN, nếu đi bus thì mình xin đặt 1 cục gạch nhé. Từ lâu có dự định đi TQ nhưng còn đợi tìm nhóm đông đông chứ không dám đi 1 mình.

@Meotro: bạn hãy gửi thông tin cá nhân nhé.
Đã có 6 bạn đang ký rồi, nếu không có thông tin cá nhân mình sẽ khó thu xếp

Vậy tóm lại đoàn mình đi xe hay đi bằng máy bay vậy chị? để em biết

Mình là nữ nhé, sn 1984
Yh: matnau4897 (chỉ chat được buổi tối)
Di động: 0905. bảy sáu năm, tám một năm :D

Chị Nheva ơi em đăng kí một xuất nhé. Bao lần lỡ hẹn với chị rồi :D. Lần này quyết đi ạ. Em nhắn thông tin cá nhân cho chị vào điện thoại hoặc facebook nhé. Hẹn gặp chị vào một ngày gần nhất.

Em Quvuthudu ới ời, em tham gia vụ này đấy à? Nhận ra chị không? Từ sau vụ Bangkok chưa gặp lại em :))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,013
190,347
Latest member
12betblack2024
Back