What's new

[Chia sẻ] Ngẫu hứng Cambodia - Những câu chuyện

Em đặt cục gạch! cạnh tranh với bài Cambodia chính thống đến rợn người của Madam Toét

Ngẫu hứng CPC dành cho những kẻ ít tiền và thích uống bia, thích mua sắm và đi cào cào, sẵn sàng tụt dép đuổi sư để có 1 bức ảnh áo cam huyễn hoặc giữa những ngôi đền chết

Đợi em nhá!(NT)

Đàn anh hành trình đi tìm mê mai và giọt máu hồng đây mà :) :) Em past cái link này cho gấu mẹ nhé, hay là mai dắt em đi Ngã Ba Sông nào?
Mà hình các bạn chụp trên này không thấy chó Kampuchia nhở? Hay hồi đó các cụ đánh tiết canh tiệt chủng xì ke xứ này rùi? Hahaha

Chào bạn danngoc, tôi thấy cái nick của bạn quen quá, chắc bạn là chủ topic "Ba lô lang thang trời Âu" trong trang web Quân sử phải không?

Cái vụ đi K năm rồi vợ có cho phép nên chúng tôi mới lành lặn trở về đấy.

Xin gởi hình một con chó Campuchia chính hiệu ở một tiệm cơm trên lộ 5, đoạn Kongpong Ch'năng, con chó này nằm trên hàng hiên trước sân nhà đang lim dim ngũ, mặt buồn thỉu buồn thiu, chắc là đang nhớ lá mơ với củ riềng. Sao dân K không kiêng cử gì cả? Bên mình làm bậc tam cấp ( chủ - tớ - chủ) để đi lên tới sàn nhà, bên K họ chơi bậc tứ cấp (chủ - tớ - chủ - tớ). Vậy khi đứng trên sàn nhà chuẩn bị đón khách, chủ nhà đứng ngay vào cung "tớ" chẳng sang tí gì cả! Lạm bàn chút chơi về kiến trúc, vì tôi nghe anh em nói bạn là kiến trúc sư phải không?

Con ch'ke nằm trên bậc thềm nhà lão chủ quán cơm kiêm tiệm bán đồ gỗ ở KP Ch'năng

Last edited:
hay quá đi, Nhà quê muốn biết thông tin từ Nong - Penh lên Boi - Pet
có ACE nào biết thông tin dùm, cám ơn. về ăn, ngủ, phương tiên đi lại... giá cả (càng rẻ càng ok)
Nhà quê muốn đi thăm ông cậu như ko có nhiều tiên chỉ gói gém trong khoản 5 - 6 triệu đủ ko ?
trân trọng cám ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back