What's new

[Chia sẻ] Nghỉ dướng nam du ngày 8-11/2016

Phần 1 : Lên kế hoạch đi trog 1 tuần nè .:)
Một ngày thứ 6 rãnh rỗi đẹp trời ngồi gặm bút nhỡn nhơ tự dưng ta nói Hay mình đi Nam Du chơi nhỉ... Thế là lên luôn kế hoạch cho 2 ngày làm Mai An Tiêm...
Một chút bối rối khi lần đầu đi Đảo đã vậy còn làm Leader nữa chứ (NT)( nghe cho oai vậy thôi chứ cũng rủ rể các kiểu mới rủ được ba bạn đồng hành kỳ cựu ...còn rủ rể thế nào thì nói sau hen)
Khó khăn đầu tiên là book vé ..ôi mình cứ tường ngày thường book vé sẽ dể lắm chứ ai ngờ ...gọi tàu nào cũng hết vé. Trong đầu nghĩ xui vậy sao ...nhưng ko sao ...bắt máy gọi ngay cho ông anh Trai yêu dấu:
E: alo anh hả em muốn đi Nam Du chơi mà mua không được vé , anh kiếm dùm e 4 vé ngày 9 đi ngày 10 về với .
A: trời bữa nay mua làm sao có vé được , để anh hỏi xem sao.
E : dạ hỏi dùm em nha.
Xong coi như xong dụ vé nhá cơ mà cũng phải có kế hoạch sơ cua chứ. Hội ý cả nhóm lên lịch đi Đảo Hải Tặc ...book vé Hải Tặc lun ...
Ba ngày làm việc không làm cũng chỉ có lang thang lướt web xem kinh nghiệm để đi hai cái Đảo đó chứ .
Nói về phần vé qua ngày hôm sau anh trai gọi lại:
A: giá vé ra Nam Du là 280k em có chịu giá hem.
E : nhanh nhẩu dạ được.
A: lấy 4 vé đi 4 vé về nha :
E : dạ anh lấy cho em 6 vé đi 6 vé về
A: rồi 6 đi 6 về .:)
Việc làm của em lúc này là thông báo cho toàn thể đồng bọn đã có vé đi Nam Du nhé. Lên kế hoạch chi tiết thôi cơ mà lên hoài không biết thế nào chốt lại một câu : Đi tới đâu tính tới đó nhé .
Thế là đợi đến ngày vác balo lên và đi thôi. Xong vụ vé tàu vé xe nhé và quyết định đi nhé .
Còn cái dụ rủ rê thì lang thang thấy có một bạn ở trên núi... bạn ấy hỏi ngoài ngày lễ ra có ai đi biển cho tui theo với thế là chớp ngay cơ hội liền đi với em nè . Ai ngờ anh ấy chốt 2 người qua hôm sau chốt 3 người nhanh như điện. Còn phần em dùng mọi thủ đoạn kéo theo Photograper theo . Thế là 5 người nhưng mua sơ cua ra thành 6 vé để lỡ có ai ham zui ...:D

Công nhận đọc xong bài viết của bạn buồn ngủ thật. Không có hình ảnh minh họa cũng chưa bắt đầu chuyến đi chỉ mới giới thiệu. Mong bạn viết tiếp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,632
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back