What's new

Nguyệt san leo núi cuối tuần số 06 - Chủ nhật ngày 21.08.2011

Chào cả nhà, tiếp tục chương trình tháng này của mình vẫn là Tam Đảo nhé:

Ngày: 20.08.2011 và 21.08.2011 (1.5 ngày)
Phương tiện: Xe máy, (hoặc ô tô, xe bus.. tùy các bạn, nếu các bạn cảm thấy phù hợp với bản thân và vẫn join đc đoàn)
Địa điểm: Tam Đảo, Vĩnh Phúc
Lịch trình
D1: 14h ngày 20.08.2011: Xuất phát ở cổng BigC trên đường Trần Duy Hưng, mọi người có thể tập hợp ở đấy, các ôm có thể gửi xe máy ở Vimeco gần BigC.
16:30: Xuất phát leo núi ở chân núi
19:30: Chùa Địa Ngục: ăn tối và đi ngủ
(D2): Ngày 21.08.2011
7:00: ăn sáng, leo lên đỉnh núi sau chùa Địa Ngục (núi này ko có đường, nếu có sư thầy Tú dẫn đường thì đi) ko thì leo lên đỉnh 3, lượn xuống đỉnh 2, về đỉnh 1 và về Thị Trấn Tam Đảo
17h00: Về thị trấn Tam Đảo mua chuối, susu rồi về HN
19h30: có mặt ở HN điểm danh SMS

Công tác chuẩn bị:
Bữa tối ngày 20.08: Mỳ tôm, bánh mỳ, hoa quả (đồ chay nhé, vì mình ngủ nhờ nhà Chùa)
Bữa sáng 21.08: Mỳ tôm, bánh mỳ, hoa quả (Đồ chay nhé, lý do như trên)
Bữa trưa 21.08: Bánh mỳ, hoa quả, xúc xích ..tùy ý của bạn nhé.
Nước uống 1l, quần áo, giày dép thoải mái đi rừng và đi xe máy, khóa càng đối với xế xe máy, áo mưa, Đèn pin
Mang theo túi ngủ hoặc chăn mỏng để đi ngủ nhé, thực ra trong chùa có chăn màn rất nhiều và đầy đủ ý, nhưng mà họ để lâu rồi nên mốc lắm, nếu ko có túi ngủ thì mang chăn mỏng đi để đắp bên ngoài.

Chú ý: mình dùng từ Leo núi ở đây là đúng nghĩa Leo núi luôn, đi đường rừng và phải leo trèo, nên mọi người ăn mặc quần áo phù hợp với leo núi nhé, ko đi giày cao gót, các thể loại giày dép làm điệu chụp ảnh nha.:D nhiều bạn sau khi đi với mình phàn nàn là mình ko giải thích đầy đủ yêu cầu của chuyến đi, nên mình nhấn mạnh điểm này tý, mọi người ai thích đi cùng thì chú ý dùm mình nhé.

Kinh phí: Đồ chung cần đóng góp
Ăn sáng: 20K
Đồ ăn linh tinh (có thể): 20K
Phí nộp các chú kiểm lâm: 10K
Tổng cộng: 50K/1 ng, xăng xe xế ôm tự chia.

Số thành viên dự kiến: 8-10 người

Các bạn đăng ký ở đây hoặc gửi email cho mình qua [email protected]!

Welcome all

Danh sách thành viên:

1. Zigzag Vân
2. e Vân 89
3. Minh
4. Tuấn Anh
5. Chị Quỳnh
6. ngoha_862003
7. Diệp Anh
8. Ku còi
9. Chị Hằng
10. GIang
11. Ly, bạn Ku còi
12. Hoàng Anh Gia lai
13. A Hưng
14. zuna6911
15. fanmin

Vậy là cũng tạm đủ rồi. bạn Ku Còi và Ngoha nhắn cho mình số đt qua PM nhé ;)

Chả bít mọi người có đi đủ hay ko, nên tớ chốt danh sách đến đây nha cả nhà :D hẹn gặp cả nhà thứ 7 này nhé. hihi
nhớ mang đèn pin nha.

Last edited:
Chị ơi, cho em 2 suất. Hehe. Minh với Vân chị nhé. Lần này có người quen đi với chị rồi, không phải kêu ca là các bạn đi xong thì chạy mất không ai đi cùng mình nữa. :D
Contact của bọn em vẫn như cũ nên không cần khai lần 2 đâu chị nhỉ.

Chị ơi, cho em 2 suất. Hehe. Minh với Vân chị nhé. Lần này có người quen đi với chị rồi, không phải kêu ca là các bạn đi xong thì chạy mất không ai đi cùng mình nữa. :D
Contact của bọn em vẫn như cũ nên không cần khai lần 2 đâu chị nhỉ.

:)) các e làm chị happy quá đi mất, xem tình hình nếu đc thì mình đi 1.5 ngày đi :)) đang cuồng chân quá, cả 1 tháng trời chỉ đi múa với diễn văn nghệ, đến phát rồ lên, các e thấy có ưng ko? để chị thiết kế lại luôn , há há

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back